રાત્રે સૂતી વખતે જરૂર કરીલો આટલાં કામ,દરેક સમસ્યા થઈ જશે દુર…..

આજે આપણે એક ખાસ ટોપિક પર વાત કરીશું.ભારત એક ખૂબ પ્રાચીન સંસ્કૃતિ ધરાવતો દેશ છે. અહીં એવી ઘણી માન્યતાઓ અને ધાર્મિક વિધિઓ છે જે પ્રાચીન સમયથી અસ્તિત્વમાં છે. આજે પણ લોકો તે માન્યતાઓ પ્રમાણે કાર્ય કરે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર અને જ્યોતિષવિદ્યા એ ભારતીય સંસ્કૃતિનો મહત્વપૂર્ણ ભાગ રહ્યો છે. લોકો હંમેશાં તેનું પાલન કરે છે અને વધુ સારું જીવન જીવે છે.

આ આધુનિક યુગમાં પણ, ઘણા લોકોને આ પરંપરાઓ પર અતૂટ વિશ્વાસ છે.ઘણા શ્રીમંત લોકો પણ જીવનમાં ખૂબ દુઃખી રહે છે.કેટલાક લોકો એવા છે કે જે ભારતીય સંસ્કૃતિની આ જૂની માન્યતાઓને કચરો સમજે છે. આવા લોકો જીવનની ઘણી મુશ્કેલીઓથી ઘેરાયેલા હોય છે. પૈસા હોવાનો અર્થ એ નથી કે તમારા જીવનમાં કોઈ મુશ્કેલી નથી.ઘણા પૈસાવાળા લોકો જીવનમાં પણ ખૂબ પરેશાન હોય છે. માત્ર પૈસાના આધારે વ્યક્તિ ખુશ થઈ શકતો નથી. તે સમય વિશે કહેવામાં આવે છે કે તે સૌથી શક્તિશાળી છે પરંતુ એક સત્ય એ છે કે તે કોઈ માટે અટકતું નથી.કેટલાક લોકો સફળતાને નસીબનું શ્રેય આપે છે.નસીબ અથવા ભાગ્ય એ એવા શબ્દો છે, જે આપણે હંમેશા સાંભળીએ છીએ.

એવા ઘણા લોકો છે જે જીવનની તેમની સફળતાને ભાગ્યનું શ્રેય આપે છે. સફળતા ફક્ત તે જ મળે છે જે પ્રામાણિકતા સાથે સખત મહેનત કરે છે.પરંતુ ઘણા લોકો જીવનમાં નિષ્ઠાપૂર્વક કામ કર્યા પછી પણ નિષ્ફળતાનો સ્વાદ લેતા હોય છે.આ ઉપાયો થી અસફળતા નહિ જોવી પડે.આના માટે ઘણા કારણો હોઈ શકે છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં તેના ઘણા કારણો અને ઉપાયો છે. જો કોઈ વ્યક્તિ તે ઉપાયો અપનાવે છે તો તેને જીવનમાં ક્યારેય નિષ્ફળતાનો સામનો કરવો પડતો નથી. આ ઉપાયો અપનાવવાથી, કોઈપણ વ્યક્તિ પોતાનું નસીબ બદલી શકે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે કેટલીક વસ્તુઓ એવી છે કે જે વ્યક્તિએ રાત્રે સૂતા પહેલા કરવી જોઈએ.

પથારીમાં જતા તે પહેલાં આ વસ્તુઓ કરો.એવું કહેવામાં આવે છે કે રાત્રે સૂતા પહેલા તાંબાના કમળમાં પાણી ભરો અને તેને તમારા ઓશીકું પાસે રાખો અને સવારે ઉઠીને તે પાણીને છોડમાં રેડવું. આ કરવાથી તમારું દુર્ભાગ્ય સારા નસીબમાં ફેરવાશે.તમારા મનમાં કોઈની પ્રત્યે ખરાબ લાગણીઓ ન રાખો.કે કોઈ વ્યક્તિને નુકસાન કે ઇજા પહોંચાડો નહીં.તમે જે પણ કાર્ય કરો છો, તેને સંપૂર્ણ પ્રામાણિકતા અને સખત મહેનતથી કરો. આ કર્યા પછી, તમે થોડા દિવસોમાં સકારાત્મક પરિણામો જોવાનું શરૂ કરી શકો છો. આનાથી જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ આવશે.જો તમને સપના આવે છે અથવા રાત્રે ડર લાગે છે, તો સૂતા સમયે તમારા ઓશીકું નીચે હનુમાન ચાલીસા મૂકીને સુઈ જાઓ.

હનુમાન જીની કૃપાથી તમે કોઈથી ડરશો નહીં.વધુમા વધુ ધન મેળવવા માટે લોકો રાત-દિવસ ખુબજ પરિશ્રમ કરતા હોય છે પરંતુ, તેમછતા અથાગ પરિશ્રમ બાદ પણ ઘણીવાર ઘરમા ગરીબી આટો લઇ જાતી હોય છે, જો તમારી સાથે પણ આવુ થઇ રહ્યુ છે તો સમજી લો કે ક્યાક આ પાછળ તમારુ ભાગ્ય તો જવાબદાર નથી ને? ઘણીવાર અપશુકન થવાથી ખરાબ સમયનો સાથ આવી પડે.

જો તમારે તમારા દુર્ભાગ્યથી પીછો છોડાવવો છે તો આજે આ લેખમા દર્શાવવામા આવેલી બાબતોનુ યોગ્ય રીતે પાલન કરો.સૂતા પહેલા અચૂક કરો આ કામ, સંધ્યાકાળે કચરો વાળી લો. ન વાળી શક્યા હોય તો ઘરમાંથી ઘચરો વાળીને સુપડીમાં ભરી લો.ઘરમાં વૈભવ , સંપન્નતા અને ખુશહાલી માટે રાત્રે સૂતા પહેલા વાસણ ધોઈને રસોડાને સાફ કરીને સૂવુ જોઈએ.ઘરના મુખ્ય દ્વાર પર કચરાની ડોલ રાખવાથી લક્ષ્મીજી ઘરમાં પ્રવેશતા નથી. તેથી કચરાની ડોલ એવી જગ્યાએ રાખો કે સામે મુખ્ય દ્વાર ન હોય.

કચરાની ડોલ તમે બાલ્કનીમાં, વાડામાં કે કમ્પાઉન્ડમાં રાખી શકો છો.મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે.આજે અમે તમારા માટે આ લેખમાં જણાવવા જઈ રહ્યા છે કે મહિલાઓએ રાત્રે સુતા સમયે ક્યારેય પણ આ કામ ન કરવા જોઈએ. ભારતીય સંસ્કૃતિ અનુસાર, એવું માનવામાં આવે છે કે સ્ત્રી ઘરની લક્ષ્મી છે. જો લક્ષ્મી ખુશ છે.તો ભગવાન પણ તે ઘરથી પ્રસન્ન થાય છે અને તેઓ પરિવારને આશીર્વાદ આપે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ એવું માનવામાં આવે છે કે જો ઘરમાં કોઈ સમસ્યા હોય તો ઘરની સ્ત્રી તેના માટે ઉપાય લે તો તે સફળ થાય છે. તેથી, જો તમને પણ સમસ્યાઓનો ભોગ બન્યો છે, તો પછી તમે ઘરની લક્ષ્મી અથવા ઘરની મહિલા પાસેથી કેટલાક એવા કામ છે.

જે રાત્રે સૂતા પહેલા ન કરવા જોઈએ.વધુમા વધુ ધન મેળવવા માટે લોકો રાત-દિવસ ખુબજ પરિશ્રમ કરતા હોય છે પરંતુ, તેમછતા અથાગ પરિશ્રમ બાદ પણ ઘણીવાર ઘરમા ગરીબી આટો લઇ જાતી હોય છે, જો તમારી સાથે પણ આવુ થઇ રહ્યુ છે તો સમજી લો કે ક્યાક આ પાછળ તમારુ ભાગ્ય તો જવાબદાર નથી ને? ઘણીવાર અપશુકન થવાથી ખરાબ સમયનો સાથ આવી પડે. જો તમારે તમારા દુર્ભાગ્યથી પીછો છોડાવવો છે.

તો આજે આ લેખમા દર્શાવવામા આવેલી બાબતોનુ યોગ્ય રીતે પાલન કરો.સૂતા પહેલા અચૂક કરો આ કામ, સંધ્યાકાળે કચરો વાળી લો. ન વાળી શક્યા હોય તો ઘરમાંથી ઘચરો વાળીને સુપડીમાં ભરી લો.ઘરમાં વૈભવ , સંપન્નતા અને ખુશહાલી માટે રાત્રે સૂતા પહેલા વાસણ ધોઈને રસોડાને સાફ કરીને સૂવુ જોઈએ.ઘરના મુખ્ય દ્વાર પર કચરાની ડોલ રાખવાથી લક્ષ્મીજી ઘરમાં પ્રવેશતા નથી. તેથી કચરાની ડોલ એવી જગ્યાએ રાખો કે સામે મુખ્ય દ્વાર ન હોય. કચરાની ડોલ તમે બાલ્કનીમાં, વાડામાં કે કમ્પાઉન્ડમાં રાખી શકો છો.સૂર્યાસ્ત સમયે જો કોઈ બહારનો માણસ તમારી પાસે દૂધ કે દહીં માગે તો ન આપવું જોઈએ.

આ એક ટુચકો છે જેનાથી તમારા ઘરની સંપતિ ઘરમાંથી જતી રહે છે. સાવરણીને દક્ષિણ પશ્ચિમ દિશામાં રાખો. ઘરના દરવાજાની સામે ક્યારેય સાવરણી ન રાખો.ખૂલ્લા વાળ રાખીને ક્યારેય ન સૂઇ જાઓ.રાત્રે એઠા વાસણ ન રાખો, રસોડું અને ચોખ્ખુ રાખો.ક્યારેય પણ રાત્રે સુતા પહેલા કોઈનુ દિલ દુખે તેવી વાત ના કરશો.જો ભૂલથી ક્યારેય કોઈને દુ:ખ પહોંચાડ્યુ હોય તો આવી સ્થિતિમા તેમની માફી માગી લો કારણકે, તે તમારી પ્રગતિ અને આર્થિક સ્થિતિ માટે જોખમ ઉભુ કરી શકે છે. હમેંશા એવો પ્રયત્ન રાખવો કે, તમારા કારણે કોઈનુ દિલ દુભાય નહી.આ ઉપરાંત રાત્રે ક્યારેય પણ પૂજાઘરના દરવાજા ખુલ્લા ના રાખવા.

રાત્રીના સમયે મંદિરને પડદાથી કે કોઇ સ્વચ્છ કપડાથી ઢાંકીને સુઈ જવુ કારણકે, પ્રભુ રાત્રે આરામ કરે છે અને બીજા દિવસે આપણી સંપૂર્ણ સંભાળ રાખે છે. જો તમે આ ના કરો તો રાત્રે તેમને આરામ કરવામા અવરોધો આવી શકે છે. તેથી, રાત્રે સૂતા પહેલા ભગવાનના મંદિરના દરવાજા ખુલ્લા રાખવાની ભૂલ ક્યારેય પણ ના કરાવી. આવુ કરવાથી ઘરમા દુર્ભાગ્યનુ આગમન થઇ શકે છે.

સૂતા પહેલા જરૂર અપનાવો આ નિયમ, રાત્રે ઘરના દક્ષિણ અને પશ્ચિમના ખૂણામાં દીવો કે બલ્બ પ્રગટાવવાથી પિતરોનો માર્ગ મોકળો થાય છે અને ઘરમાં સંપન્નતા આવે છે. પૂજા ઘર કે દેવ સ્થાનમાં રાત્રે દિવો પ્રગટાવવાથી ઘરમાં લક્ષ્મીનો વાસ થાય છે. સૂતા પહેલા તમારા પગ ધોવા જોઈએ જેનાથી ઊંધ સારી આવે છે.ઊંઘ સારી આવવાથી આરોગ્ય પણ સારુ રહે છે.સૂતા સમયે પગ ઉત્તર દિશામાં હોવા જોઈએ. તેનાથી શરીરમાં અને ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા આવતી નથી.બેડરૂમમાં કપૂર પ્રગટાવવાથી સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે. જેનાથી પતિ-પત્નીના સંબંધ મધુર રહે છે. ઘરના વડીલો અને માતા-પિતા પછી સુવુ જોઈએ. તેનાથી ઘરમાં સારુ વાતાવરણ રહે છે.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …