જુના જમાના માં મહિલાઓ પ્રેગ્નેસી રોકવા માટે કરવી હતી આવી વસ્તુઓ નો ઉપયોગ,જાણીને તમે પણ નહીં કરી શકો વિશ્વાસ….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વે નું હાર્દિક સ્વાગત છે આજના સમયમાં કોઈ પણ છોકરીના ગર્ભપાત માટે ઘણી પ્રકારની તબીબી સારવાર અથવા દવાઓ આવી છે જેના દ્વારા તેણી તેના ગર્ભાશયમાં ઉગતા બાળકને ગર્ભપાત કરી શકે છે પરંતુ જૂના સમયમાં તે કંઇ નહોતું પહેલાના યુગમાં ગર્ભપાત કરવા માટે આવા પગલા લેવામાં આવ્યાં હતાં જે સાંભળીને તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.

આજે વિજ્ઞાને એટલી પ્રગતિ કરી છે કે હવે નવી તકનીકીઓ દ્વારા આ દુનિયામાં લગભગ બધું જ શક્ય છે પરંતુ એક સમય હતો જ્યારે આ તકનીકોની શોધ પણ નહોતી થઈ પહેલાના સમયમાં કોઈપણ કામ કરવા માટે વિવિધ વિચિત્ર પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ કરવામાં આવતો હતો જો આપણે ગર્ભાવસ્થા બંધ કરવાની વાત કરીએ તો આ યુગમાં તેને ઘણી તકનીકો અને દવાઓથી રોકી શકાય છે પરંતુ પ્રાચીન સમયમાં કોઈ તકનીક નહોતી અને દવાઓ પણ નહોતી પહેલાના સમયમાં ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે આવી પદ્ધતિઓ અપનાવવામાં આવી હતી જેનાથી તમે જાણીને આશ્ચર્ય થશે પ્રાચીન સમયમાં આ વસ્તુઓનો ઉપયોગ ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે કરવામાં આવતો હતો.

ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ મહિલાઓને સામાજિક અને જાતીય સ્વતંત્રતા આપે છે અને તેઓ પુરુષો સાથે મળીને ચાલે છે ગર્ભનિરોધક ગોળીએ માત્ર સામાજિક ક્રાંતિ જ નહીં પરંતુ વીસમી સદીમાં નોંધપાત્ર આર્થિક પરિવર્તન લાવ્યું જાતીય સંબંધોમાં ગર્ભવતી થવું એ એક મોટી સમસ્યા હતી લોકોએ સદીઓથી ગર્ભનિરોધક માટેની જુદી જુદી પદ્ધતિઓ અજમાવી અને આ આજે જેટલી સરળ નહોતી.

લીંબુ.પ્રાચીન સમયમાં સ્ત્રીઓ ગર્ભપાત કરવા માટે લીંબુનો ઉપયોગ કરતી હતી આ કરવામાં આવ્યું કારણ કે લીંબુમાં સાઇટ્રસ એસિડ હોય છે જે વીર્યનો ખૂબ જ ઝડપથી નાશ કરે છે તમને જણાવી દઈએ કે લીંબુનો ઉપયોગ જોખમી સાબિત થયો હતો કારણ કે તેનાથી મહિલાની યોનિને નુકસાન થયું છે.આશ્ચર્યજનક વાત નથી કે જૂના દિવસોમાં ગર્ભનિરોધક માટે અર્ધ-સ્ક્વિઝ્ડ લીંબુનો ઉપયોગ કરવામાં આવતો હતો સાઇટ્રિક એસિડ શુક્રાણુનાશક માનવામાં આવતું હતું 18 મી સદીમાં ‘વર્લ્ડ લવર્સ ઓફ ધ વર્લ્ડ તરીકે નામચીન કસાનાવાએ પોતાના અનુભવો શેર કર્યા જેમાં તેમના ભાગીદારોને લીંબુનો ઉપયોગ સ્પર્મિસીડલ તરીકે કર્યો હતો.

મગર મળ.આ નામ સાંભળવું ઘૃણાસ્પદ છે પરંતુ પહેલાના સમયમાં સ્ત્રીઓ ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે સ્ત્રીની કુંડમાં મગર અને મધ અને સોડિયમ બાયકાર્બોનેટનો ઉકેલ બનાવતી હતી હા તમે આ સાંભળીને ઘૃણાસ્પદ હોવું જ જોઇએ પણ તે સાચું છે એવું માનવામાં આવતું હતું કે આ સોલ્યુશનને અંદર રેડતા શુક્રાણુ પ્રવેશ કરી શકશે નહીં અને કેટલીક વાર જો કોઈ શુક્રાણુ અંદર જાય છે તો તેનો નાશ થઈ જાય છે.

પ્રાચીન ઇજિપ્તમાં મહિલાઓ ગર્ભનિરોધક માટે મગરના મળ અને મધને વાજિનામાં નાખતી હતી આ સીમિન અને વળાંક વચ્ચે અવરોધ ઉભું કરવાનું કામ કર્યું એતિહાસિક દસ્તાવેજો અનુસાર આ પદ્ધતિ અત્યંત અસરકારક હતી મગરના મળમાં હાજર એસિડિક તત્વો અસરકારક શુક્રાણુનાશકો છે એવું વિચારશો નહીં કે સ્ત્રીઓ તેનો ઉપયોગ ફક્ત પ્રસંગોપાત જ કરતી હતી. સ્ત્રીઓ તેનો ઉપયોગ અસુરક્ષિત સેક્સ માટે ઘણી વાર કરતી હતી અને તેનો ઉપયોગ લાંબા સમય સુધી થતો હતો.

પ્રાણીઓ સહાય કરો.વિજલ નામના પ્રાણીની અંડાશય અને ગર્ભપાત કરનારી કોઈ પણ સ્ત્રીની જાંઘ જાંઘ પર અસ્થિ બાંધી દેવાયું હતું સ્ત્રીઓ આ કરીને ગર્ભવતી નહોતી આશ્ચર્યજનક નહીં પરંતુ એટલું જ નહીં પરંતુ કેનેડામાં બીવર નામના પ્રાણીની અંડાશયને દારૂમાં ડૂબીને મહિલાને ખવડાવવામાં આવી આ કરવાથી પેટનો બાળક નાશ પામ્યો.લોખંડ પાણી.ગ્રીસમાં એવું માનવામાં આવતું હતું કે જો કોઈ સ્ત્રીને પાણી આપવામાં આવે છે જેમાં લુહાર તેના સાધનોને ઠંડુ કરે છે તો યોનિમાંથી વીર્યનો નાશ થશે પ્રાચીન સમયમાં એવું માનવામાં આવતું હતું કે સ્ત્રીઓ આ પાણી પીવાથી ગર્ભવતી નથી.

છીંક.પ્રાચીન સમયમાં ગ્રીસમાં જન્મ નિયંત્રણ માટેની ઘણી પદ્ધતિઓનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો આમાંના કેટલાક છોડ પર આધારિત હતા અને અસરકારક પણ હતા આ સિવાય એક પદ્ધતિ છીંકાઇ રહી હતી જે ઓછી અસરકારક હતી પ્રાચીન ગ્રીક ચિકિત્સક સોરનુસે સૂચવ્યું હતું કે ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે મહિલાઓએ સંભોગ પછી સ્ક્વોટ ઝલકવું જોઈએ આ જ ચિકિત્સકે મહિલાઓને સલાહ આપી હતી કે તેમના શ્વાસ બંધ કરીને અને ઉપર નીચે કૂદીને જન્મ નિયંત્રણ પણ કરી શકાય છે તે દુ:ખની વાત છે કે સોરોનાસની આ હઠીલા જન્મ નિયંત્રણ પદ્ધતિઓ લાંબા સમયથી વ્યવહારમાં છે.

હવે મહિલાઓને આવી વિચિત્ર પદ્ધતિઓ અજમાવવાની જરૂર નથી સ્ત્રીઓના જીવનમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ પરિવર્તન જન્મ નિયંત્રણ ગોળીઓથી આવ્યું છે ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ મહિલાઓ માટે કોન્ડોમ કરતાં ગર્ભનિરોધકની દ્રષ્ટિએ વધુ વિશ્વસનીય સાબિત થઈ છે આનો એક ફાયદો એ છે કે મહિલાઓ પોતાના જીવનસાથીને જાણ કર્યા વિના જાતે જ ગર્ભનિરોધકનો નિર્ણય લઈ શકે છે બીજું કોન્ડોમ જન્મ નિયંત્રણ ગોળીઓ કરતા ઓછી સલામત હોવાનું સાબિત થયું છે. એક અધ્યયન મુજબ જાતીય સંબંધોમાં સક્રિય 100 સ્ત્રીઓમાંથી જેમણે ગર્ભાવસ્થા ટાળવા કોન્ડોમ અપનાવ્યો તેમાંથી 18 ગર્ભવતી થઈ કોન્ડોમની તુલનામાં તેનો નિષ્ફળતા દર 6 ટકા છે તે કોન્ડોમ કરતા ત્રણ ગણો સલામત છે.

About bhai bhai

Check Also

આગામી 3 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ…..

ગુજરાતમાં હવે વરસાદે વિરામ લીધો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં આગામી 3 દિવસ સુધી …