પેહલા હતું નિતા અંબાણીનું આટલું બધું વજન,પછી મેહનત કરીને ઘટાળ્યું આટલું વજન, જાણો

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના અધ્યક્ષ અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણીને અમેરિકાના પ્રતિષ્ઠિત મેગેઝિન’ટાઉન એન્ડ કન્ટ્રી’ દ્વારા વર્ષ 2020 ના ટોચના સામાજિક કાર્યકરોમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.તેમની સાથે રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનને પણ આ યાદીમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.નીતા લાંબા સમયથી રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન દ્વારા સમાજસેવામાં વ્યસ્ત છે.કૃપા કરી કહો કે મેગેઝિન દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલા સામાજિક કાર્યકરોની સૂચિમાં ફક્ત ભારતના લોકોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.

કોરોનાવાયરસ રોગચાળો અને લોકડાઉન દરમિયાન,નીતાને સમાજના ગરીબ વર્ગ માટે રાહત યોજનાઓ ચલાવવા,ગરીબ અને મજૂરોને ખોરાક પૂરા પાડવામાં,આર્થિક મદદ કરવામાં અને દેશની પ્રથમ કોવિડ -19 હોસ્પિટલ બનાવવા માટે વિશ્વના અગ્રણી સામાજિક કાર્યકરોનું સમર્થન છે.સૂચિબદ્ધ તમને જણાવી દઈએ કે અત્યંત વ્યસ્ત હોવા છતાં નીતાના ચહેરા પર ક્યારેય તણાવ નથી થતો,તે તેની તંદુરસ્તીને કારણે છે.

આજે અમે તમને નીતા અંબાણીનું ફિટનેસ સિક્રેટ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.પોતાને ફીટ રાખવા માટે નીતા સવારથી સાંજ સુધી ઘણા નિયમોનું પાલન કરે છે.આમાં તેના આહાર અને ખાસ કરીને વ્યાયામ શામેલ છે.

નીતાએ થોડા વર્ષો પહેલા એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું હતું કે જ્યારે તેણીના લગ્ન થયા હતા ત્યારે તેનું વજન 47 કિલો હતું પરંતુ જ્યારે તેના ત્રણ બાળકો હતા ત્યારે વજન વધીને 90 કિલો થઈ ગયું હતું.

જ્યારે નીતાને પૂછવામાં આવ્યું કે તમારું વજન ઓછું કરવા માટે જવાબદાર કોણ છે.તેણે કહ્યું હતું કે મારો નાનો પુત્ર અનંત સિવાય કોઈ જ તેની પાછળની પ્રેરણા નથી.નાના દીકરાએ વજન ઘટાડવામાં અને ફિટ રહેવા માટે તેને ખૂબ ટેકો આપ્યો છે.

નીતા સવારે કસરત,યોગ અને સ્વિમિંગમાં 40 મિનિટ વિતાવે છે.આ તેમની ચરબી બર્નિંગ પ્રક્રિયાને વેગ આપે છે જે વધુ અને વધુ કેલરી ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

તે પણ નૃત્ય કરે છે.નૃત્ય ઘણી બધી કેલરી બર્ન કરવામાં પણ મદદ કરે છે.કામ પૂરું થયા પછી,નીતા સાંજે 30 મિનિટની કસરત અને યોગ કરે છે.

નીતા દિવસની શરૂઆત બદામ અને અખરોટ ખાવાથી કરે છે.સવારના નાસ્તામાં ઇંડા સફેદ ઓમેલેટ લેવામાં આવે છે.ઉપરાંત,તે આહારમાં આખા દિવસમાં ઘણી તંદુરસ્ત ચીજોનો સમાવેશ કરો છે.તેમાં કાર્બ્સ કાર્બોહાઈડ્રેટ નું પ્રમાણ ખૂબ ઓછું છે.

બપોરના ભોજનમાં વધુને વધુ લીલા શાકભાજી અને સૂપ શામેલ છે.પનીર અથવા પ્રોટીનથી ભરપૂર નાસ્તો સાંજે લેવામાં આવે છે.રાત્રિભોજનમાં લીલા શાકભાજી,સૂપ્સ અને રાત્રિભોજનનો સમાવેશ થાય છે.

નીતા કહે છે કે એકલા શારીરિક વ્યાયામ અને આહાર વજન નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરતું નથી.આ સાથે તણાવ મુક્ત જીવન પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.તનાવમુક્ત રહેવાથી હોર્મોન્સનું સ્તર ઓછું થાય છે જે ભૂખમાં વધારો કરે છે.આવી સ્થિતિમાં,વધુ ખોરાક ખાવાથી બચે છે.તેમજ સકારાત્મક વિચારસરણીથી કામ કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

About bhai bhai

Check Also

પોતાનાથી 10 વર્ષ મોટી ભાભી સાથે થયા યુવકના લગ્ન,પછી થયું આવું જાણો તમે

આજે હું તમને એક એવા કિસ્સા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યો છું કે જેમાં 10 વર્ષના …