પતિ ખુદ લાવે છે પત્ની માટે ગ્રાહક, રોજ 5 જોડે સુવડાવે છે પોતાની પત્નીને

આજે દરેક દેશમાં મહિલાઓને દરજ્જો ઉંચો રાખવામા આવ્યો છે અને સમાજ અને સંસ્કૃતિમાં પણ મહિલાઓને વિશેષ સ્થાન આપવામાં આવ્યુ છે તેમજ મહિલાઓ વગર સંસારની ઉત્પત્તિની કલ્પના પણ કરી શકાતી નથી પરંતુ જ્યારે કોઈ મહિલા સાથેના સબંધની વાત આવે ત્યારે હરકોઇ પોતાનુ મો છુપાવી લે છે કોઈને પણ આ વિષય ઉપર જાહેરમા વાત કરવાનુ પસંદ નથી.

વિશ્વમાં ઘણી આશ્ચર્યજનક પરંપરાઓ ભજવવામાં આવે છે આજે અમે આવી ઘૃણાસ્પદ પરંપરા વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ આજે અમે તમને જે પરંપરા વિશે જણાવી રહ્યા છીએ તેના વિશે જાણ્યા પછી તમે ગુસ્સે થઈ શકો છો મિત્રો અમે જે કોઈ બીજા દેશની નહી પરંતુ અમે તમને આપણા દેશની પરંપરા વિશે જણાવી રહ્યા છીએ હાઅમે વાત કરી રહ્યા છીએ દિલ્હીના નજફગઢ પ્રેમનગર અને ધર્મશાળામાં રહેતા પર્ણ સમુદાયના લોકો વિશે જણાવવા જઇ રહયા છે જે ઘણા સમયથી શરીર વેપારની પરંપરાનું પાલન કરી રહ્યા છે.

જાતીય કાર્યમાં પણ જાતીય સંબંધો એક ભાગીદાર સાથે અથવા એકથી વધુ જાતીય ભાગીદાર સાથે બનાવવામાં આવે છે પરંતુ આ સાથે પૈસાની લેવડદેવડ તેની સાથે સંકળાયેલી છે અને પૈસા માટે જાતીય સેવાઓ અને પૈસા માટે જાતીય સંભોગની ઓફર કરતી વખતે આ બંને સિસ્ટમો પર ઘણીવાર સવાલ થાય છે કારણ કે એવું માનવામાં આવે છે કે સ્ત્રી પુરુષની ઇચ્છાઓને સંતોષવા માટે સહેલાઇથી ઉપલબ્ધ હોય છે.

શરીરના વેપારનો ધંધો દેશના લગભગ દરેક રાજ્યના કેટલાક કે અન્ય ભાગોમાં પગ ફેલાવી રહ્યો છે જ્યાં લાખો મહિલાઓ દુનિયાથી કાપીને જીવન જીવે છે અને એવી ઘણી સ્ત્રીઓ છે જેઓ પોતાની સ્વતંત્ર ઇચ્છાના શરીરના વેપારમાં આવે છે મોટાભાગની મહિલાઓ એવી હોય છે કે જેની પાસે કાં તો સામે શક્તિ હોય અથવા અજાણતાં આ કુખ્યાત બજારોમાં વેચાય છે ભારતમાં વેશ્યાવૃત્તિની પ્રથા આજની નથી પરંતુ સદીઓથી ચાલી રહી છે.

શારીરિક વેપાર જે ભારતમાં ગુપ્ત રીતે પગ ફેલાવી રહ્યો છેઆવામાં મહિલાઓને બળજબરીથી દબાણ કરવામાં આવ્યું છે અથવા કોઈ મજબૂરીને લીધે આ માર્ગ પોતાને અપનાવ્યો છે લેખની શરૂઆતમાં તમને જણાવી દઇએ કે તે ગુનો છે અને તે ભારતમાં કોઈ પણ રીતે માન્યતા નથી આવી સ્થિતિમાં જો કોઈની ધરપકડ કરવામાં આવે તો તેની સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની જોગવાઈ છે.

પરંતુઆશ્ચર્યની વાત એ છે કે આપણે આજે જે સ્થાન વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ તે બીજે ક્યાંય નથી પણ ભારતની રાજધાની દિલ્હીનો વિસ્તાર છે જેને પરના સમુદાય તરીકે ઓળખવામાં આવે છે જ્યાં વેશ્યાવૃત્તિને પરંપરા અથવા રિવાજના દ્રષ્ટિકોણથી જોવામાં આવે છે અહિ પરના સમુદાયમાં જન્મેલી છોકરીને બાળપણથી જ દેહ વ્યાપારના ધંધામાં ધકેલી દેવામાં આવે છે અને પરિવાર તેની કમાણીની ખાતરી આપે છે એટલું જ નહીં જ્યાં સુધી તે છોકરી કુંવારી છે ત્યાં સુધી તેના પરિવારજનો તેને બોલી લગાવે છે અને લગ્ન પછી પતિને તેની કમાણીનો અધિકાર મળે છે જેના માટે પતિ ગ્રાહકને શોધવાનું કામ કરે છે.

મિત્રો દીલ્લી એનસીઆરના,પ્રેમનગર,અને ધર્મશાળામા રહેનારા પરના સમુદાયના લોકો દેહ વ્યાપારની પરંપરાને ઘણા સમયથી ચલાવતા આવ્યા છે આગામમા જો કોઈ છોકરીનો જન્મ થાય તો લોકો દ્વારા જશ્ન મનાવવામા આવે છે અને જ્યારે કોઈ છોકરી જવાન થઇ જાય ત્યારે તેના પરીવાર ના લોકો તેને વેચી દે છે અને તેની કમાઇ ખાઈ છે અને જ્યારે તેનુ લગ્ન થાય છે ત્યારે તેની આ કમાઇ ઉપર તેના પતિનો હક હોય છે આ સમુદાય 1964 માં રાજસ્થાનથી દિલ્હી આવ્યો હતો અને શરૂઆતમાં આ લોકો ભીખ માંગીને જીવતા હતા પરંતુ પાછળથી વધુ પૈસા કમાવવા માટે શરીરનો વેપાર શરૂ થયો.

મિત્રો કહેવાય છે કે આ વિસ્તારના ઘણા એવા પતિ છે જ્યા તેઓ પોતાની પત્નીના દેહ વ્યાપાર માટે ગ્રાહક શોધે છે અને ગ્રાહક શોધીને તેની પત્નીને ઓપી દે છે મિત્રો અહી છોકરીઓ ને નીચા ધોરણ સુધી શિક્ષા પ્રાપ્ત કરવાની અનુમતિ આપવામા આવે છે અને જ્યારે કોઈ છોકરી જવાનીમા પગ મુકે છે ત્યારે તેને હેવાનો સાથે વેચી દેવામાં આવે છે અને મિત્રો તેમની કિમત એમની સુંદરતા ના આધારે નક્કિ થાય છે અને જો કોઈ છોકરી આ દેહ વ્યાપાર ના કીચડ મા ઉતરવાનું ના કહે છે ત્યારે તેને તેમના સમુદાય તરફથી ઘણી બધી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.

આ સમુદાયની એક યુવતીએ જણાવ્યું કે તે દિવસ દરમિયાન ઓછામાં ઓછા પાંચ ગ્રાહકો સાથે સૂઈ જાય છે ગ્રાહકોને ખુશ કર્યા પછીતે ઘરે આવી ને રસોઈ બનાવવા અને બાકીના કામ કરવામા આવે છે નામ ન આપવાની શરતે એક જ સમુદાયની એક યુવતીએ જણાવ્યું હતું કે ઘણી વખત પોલીસ તેમની ધરપકડ કરવાને બદલે તેમનું શોષણ પણ કરે છે તેઓ તેમના પૈસા પણ લે છે આ મહિલાએ જણાવ્યુ કે તેમને દરરોજ 5 અજનબી પુરુષો સાથે સુવું પડે છે અને જો આકાંમ દરમિયાન જો તેમને અમુક સમયે પોલિસ પણ પકડી લે છે તો પોલિસ પણ તેમનુ શોષણ જ કરે છે.

About bhai bhai

Check Also

આગામી 3 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ…..

ગુજરાતમાં હવે વરસાદે વિરામ લીધો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં આગામી 3 દિવસ સુધી …