ભિખારી સમજીને આ મહિલાએ આપી એને ઘરમાં નોકરી,પણ બે અઠવાડિયા પછી ભિખારીને મહિલા સાથે કર્યું એવું કે….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વે નું હાર્દિક સ્વાગત છે દરરોજ કેટલા ભિખારી આવે છે અને જાય છે અને જો તમારી પાસે ખાણી-પીણીની દુકાન હોય તો ભિખારી આવે છે આવી સ્થિતિમાં તમે ક્યારેક તેમને પૈસા અથવા ખોરાકની કેટલીક વસ્તુઓ આપો છો અથવા લડત કરો છો આપણે કેટલા ભિખારી કામ કરવાની ભલામણ કરીએ છીએ કામનું નામ સાંભળીને ભિખારીઓને ત્યાંથી ચક્કર આવે છે પરંતુ આપણે જે વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ તે એક સંપૂર્ણપણે અલગ બાબત છે આમાં ભિખારીએ કંઈક એવું કર્યું કે કામ કરનારને પણ ભિક્ષુકને કામ ન આપતાં તે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયું.

ભગવાને દરેકને કેટલાક સારા અથવા દુષ્ટ સાથે બનાવેલ છે જેમાં કોઈ પણ સારી વ્યક્તિ ખરાબ હોઈ શકે છે અને કોઈપણ ખરાબ વ્યક્તિ સારી બની શકે છે અમેરિકાના મિનેસોટા સ્ટેટમાંથી આવું જ કંઈક પ્રકાશમાં આવ્યું છે, જ્યાં કાફે ચલાવનાર વ્યક્તિ કોઈ વ્યક્તિને સમજી શકતો નથી જેમ કે બધા જાણે છે કે અમેરિકા એક એવો દેશ છે જ્યાં દરેક જણ આત્મનિર્ભર છે અને પોતાને ઉપર વિશ્વાસ છે ત્યાં રહેતી એક છોકરી જ્યારે કેફે ચલાવે છે ત્યારે આવા માનવીય દાખલાની પ્રશંસા કરતાં થાકી નથી મકાનમાં નોકરી અપાયેલી લાચાર મહિલાને ધ્યાનમાં લેતા તેણે મહિલાની કૃપા જુદી જુદી રીતે લીધી અને તે પછીના રેકોર્ડના કારણે કોઈ તેને કામ આપવા માંગતા ન હોવા છતાં પણ તે એક વધુ સારી વ્યક્તિ તરીકે ઉભરી આવ્યો.

આ ઘટના અમેરિકાના મિનેસોટા રાજ્યની છે જ્યાં સેસિયા અલીબેગ નામની યુવતી કાફે ચલાવે છે તેણે તેના સોશ્યલ મીડિયા એકાઉન્ટ પર એક પોસ્ટ શેર કરી જેમાં તેણે જણાવ્યું કે એક સાંજે માર્કસ નામનો એક વ્યક્તિ તેની પાસે કેટલાક પૈસા માંગવા આવ્યો હતો પરંતુ તેણે તેને પૈસા આપવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો અને પરત આવવાનું કહ્યું હતું તેમ છતાં તે સંમત ન હતો અને સતત પૈસાની માંગણી કરતો હતો જ્યારે અલીબેગે તેને કોઈ કામ કરીને પૈસા કમાવવાનું કહ્યું તો તેણે કહ્યું કે તે અગાઉ ગુનેગાર હતો અને પહેલા જ તેને સજા થઈ ચૂકી છે જે પછી કોઈ તેને કામ આપતું નથી અને તેને દૂર લઈ જાય છે માર્કસની વાર્તા સાંભળ્યા પછી અલીબેગ તેના પર દયા કરે છે અને તે તેને નોકરી પર રાખે છે.

મિનેસોટા સ્ટેટ સેસિયા અલીબેગ નામની છોકરી કેફે ચલાવે છે અને તેના પર ઘણું કામ હતું જેના માટે તેને જીવનસાથીની જરૂર હતી પરંતુ તે કોઈ પર વિશ્વાસ કરી શકી ન હતી અને તેની પાસે પગારના આધારે કોઈને નોકરી પર રાખવા માટે પૂરતા પૈસા નહોતા તેણે તેના સોશ્યલ મીડિયા એકાઉન્ટ પર એક પોસ્ટ શેર કરી છે જેમાં તેણે તેના સારા કામનું ઉદાહરણ બેસાડવા લખ્યું છે તેણે કહ્યું કે એક સાંજે એક શખ્સ તેની પાસે કેટલાક પૈસા માંગવા આવ્યો હતો પરંતુ અલીબેગે તેને પૈસા આપવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો.

અને પાછો જવા કહ્યું હતું હજી પણ તે સ્વીકારતો ન હતો અને સતત પૈસાની માંગણી કરતો હત પછી અલીબેગે માર્કસ નામના વ્યક્તિને કંઈક કામ કરીને પૈસા કમાવવા કહ્યું પરંતુ પછી તેણે કંઈક કહ્યું જે સાંભળીને અલીબેગે તેને ઝડપથી ભાડે લીધો જ્યારે અલીબેગે તેને કહ્યું કે તમારે કંઇક કામ કરીને પૈસા કમાવવા જોઈએ ત્યારે તેણે કહ્યું કે તે અગાઉ ગુનેગાર હતો અને સજા પણ થઈ ચૂકી છે જે પછી કોઈ પણ તેને કોઈ કામ આપતું નથી અને તેને દૂર લઈ જાય છે માર્કસની વાર્તા સાંભળ્યા પછી અલીબેગ તેના પર દયા કરે છે અને તે તેને નોકરી પર રાખે છે.

અલીબેગના જણાવ્યા અનુસાર આ ઘટના માર્ચ 2016 માં બની હતી જ્યારે સેસિયા એબીગાઇલલ એક સાંજે તેના કેફેમાં બેઠી હતી અને ત્યારબાદ માર્કસ નામનો એક ઘરનો માણસ તેની પાસે આવ્યો અને તેણી પાસેથી થોડી રકમ માંગવા લાગ્યો અલીબેગે ઇનકાર કરતાં કહ્યું કે તમે જાણો છો કે મને અહીં મફતમાં કંઈપણ પ્રાપ્ત થયું નથી નોકરીના અભાવે વ્યક્તિને શેરીઓમાં ભટકવાની ફરજ પડી છે.

માર્કસની આ વાર્તા સાંભળ્યા પછી અલીબેગે તેને નોકરી આપી જોકે અલીબેગ તેને વધારે પગાર ચૂકવી શક્યો નહીં અને તેનો રેકોર્ડ જોઈને માર્ક્સને કામ આપવાનું જોખમ હતું પરંતુ તેણે જોખમ ઉઠાવ્યું કામના પહેલા દિવસે જ્યારે માર્કસ કાફેની અંદર આવ્યો ત્યારે અલીબેગને લાગ્યું કે તે તેને પગાર કેવી રીતે આપશે પરંતુ જ્યારે પણ તેણે તે માણસને કામ માટે પૂછ્યું ત્યારે તેની આંખો આનંદથી ભરાઈ ગઈ અલીબેગે આ સમગ્ર વાર્તા ફેસબુક પર લખીને શેર કરી છે.

આ માણસ તેની બે કલાકની પાળી માટે સમયસર આવી રહ્યો છે અને કચરો સાફ કર્યા પછી તે અલીબેગને વાનગીઓ ધોવામાં મદદ કરે છે અલીબેગે લખ્યું છે કે જ્યારે તેણે માર્કસને તેના કામ માટે પૈસા આપ્યા ત્યારે તેણે તેના પોતાના કાફેથી ખાવા માટે કંઈક ખરીદ્યું અને તે માટે તેણે પોતે પૈસા ચૂકવ્યા અલીબેગ ખુશ હતો કે તેણે માર્કસને નવી નોકરી આપી જેનાથી તેને નવો વિશ્વાસ મળ્યો અને તે બદલાઈ ગયો.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …