સસરા કરતા પણ સાસુ જોડે કેમ થાય છે વહુના ઝગડા ? તો જાણીલો તેનું કારણ.

સાસુ-વહુના સંબંધ છે કે, જો સારી રીતે જામી જાય તો ઘરમાં શાંતિ જળવાઈ રહે છે, પરંતુ તેમાં થોડો ઝઘડો થાય તો પછી ઘરમાં ઝઘડા શરૂ થાય છે. બીજી બાજુ, જ્યારે સસરાની વાત આવે છે, ત્યારે પુત્રવધૂઓ સાથે ટ્યુનિંગ ગોઠવવાનું વધુ સરળ લાગે છે. ચાલો જાણીએ,તમે ઘણા પુત્રવધૂને તેમના સાસુ-સસરા સાથે રહેતા હોવાની, તેમના સાસુ-વહુની ફરિયાદ કરતા સાંભળ્યા હશે. આવું થાય છે જ્યારે તેમની પોતાની સાસુ જરાય રચના થતી નથી. તે જ સમયે, આ મહિલાઓ ક્યારેય તેમના સસરાનું નામ લેતી નથી, પરંતુ તેઓ તેમની તરફેણ કરતી જોવા મળે છે. તો પછી શું કારણ છે કે લગ્ન પછી કેટલીક સ્ત્રીઓને સાસુ-સસરાની સાથે તેમના સાસરાના ઘરથી જોડાવામાં મુશ્કેલી આવે છે અને તેમની સાથે સૌથી વધુ સમસ્યાઓ છે.

મહિલાઓ કુટુંબ વિશે વધુ હકારાત્મક હોય છે અને પુરુષો વિશે સ્ત્રીઓ વધુ સકારાત્મક હોય છે. આ તે છે કારણ કે તે ઘરની દરેક વસ્તુ જાતે લાવે છે અને સાચવે છે. માતા અને પત્ની હોવાને કારણે સ્ત્રી હંમેશાં પોતાનું ઘર સંભાળે છે, જ્યારે પુત્રવધૂ આવે છે ત્યારે સ્વાભાવિક છે કે તે પણ તેની સાથે પરિવર્તન લાવે છે. ઘણી વાર એવું બને છે કે સાસુ અને પુત્રવધૂ ઘરને સંભાળવા અથવા ચલાવવાની રીતમાં તફાવત હોવાને કારણે તેમની વચ્ચે રોષની લાગણી ફેલાય છે, જે પછીથી ઝઘડાનું રૂપ લે છે.

પુત્રને અવગણો.આ કિસ્સામાં તે પુત્રવધૂનો નહીં પણ પુત્રનો દોષ છે. લગ્ન પછી, પતિ તેની પત્ની સાથે વધુ સમય વિતાવવા માંગે છે, જે કદાચ એક હદ સુધી પણ સાચું છે. પરંતુ તમારા માતા અને પિતાને અવગણવી તે એક મોટી ભૂલ છે. દીકરો જે આખો સમય તેની માતાને અવાજ આપતો હતો અને તેમની સાથે સમય વિતાવતો હતો તે અચાનક પત્ની પર પૂરેપૂરું ધ્યાન આપવાનું શરૂ કરે છે, તો પછી કોને ગમશે. આ સ્થિતિમાં, જોડાણ અને પ્રેમને કારણે, સ્ત્રીઓ તેમના પુત્રને જવાબદાર ઠેરવતા નથી, પરંતુ લાગે છે કે આ બધું તેમની પુત્રવધૂને કારણે છે, જે તેમના મનમાં કડવાશ લાવે છે.

પૂર્વ નિર્મિત છબી.તમારી સાસુ સાથે સાવચેત રહો,પુત્રવધૂને ઉડાન ન દો, લગ્ન પહેલાં આવી સલાહ આસપાસની ઘણી સ્ત્રીઓને આપવામાં આવે છે. એવું બને છે કે નકારાત્મક વિચારો એવી સ્ત્રીના મનમાં ક્યાંક આવવા લાગે છે જે ખુલ્લી વિચારશક્તિવાળી પણ હોય. તે જ રીતે વસ્તુઓ તરફ જોવાની શરૂઆત કરે છે. આ સ્થિતિમાં, સાસુ અને વહુ વચ્ચેનો સંબંધ ક્યારેય સામાન્ય હોતો નથી.

તો પછી સસરામાં આ સમસ્યા કેમ નથી.પુરુષો તેમના ઘર અને પરિવાર સાથે સ્ત્રીઓ કરતાં ઓછા ભાવનાશીલ લગાવ ધરાવે છે, જેથી તેઓને એવું ન લાગે કે પુત્રવધૂ પ્રત્યેની તેમની અભિગમ તેમના જીવનમાં કોઈપણ રીતે દખલ કરી રહી છે. બીજું કારણ એ પણ છે કે પુરુષો સામાન્ય રીતે મહિલાઓના ઝઘડાઓથી અંતર રાખવાનું પસંદ કરે છે અને જો આ સ્થિતિમાં પડવાની વાત આવે છે, તો તેઓ શાંત રહેવાનું અથવા છોડવાનું પસંદ કરે છે. આને કારણે તેઓને પત્નીનો રોષ આવે છે, કંઇ ન બોલવાના કારણે પુત્રવધૂ તેમની તરફ સારી ઇમેજ ધરાવે છે અને સાસુ-વહુ સાથે ઝઘડો કર્યા પછી પણ તેઓ તેમની સંભાળ રાખે છે.

About bhai bhai

Check Also

20 વર્ષની યુવતીને 12 વર્ષ મોટા પરીણિત યુવક સાથે બંધાયા શારીરિક સંબંધ,પણ એક દિવસ હવસ ના મટી તો…..

દોસ્તો આજે લોકો સોસીયલ નેટવર્ક દ્રારા પોતાને એક ઉંચાઈ એ લઈ જાય છે પરંતુ તેની …