દહીંથી તમે પણ બનાવી શકો છો તમારી ચમકદાર ત્વચા, જાણી લો કેમનો કરશો ઉપાય

ત્વચાને ચમકવા માટે સફાઇ ટોનિંગ અને મોઇશ્ચરાઇઝિંગ કેટલું મહત્વનું છે તે આપણે બધાં જાણીએ છીએ.પરંતુ તેના કરતા વધુ મહત્વનું મહિનામાં એકવાર ચહેરાના ચહેરા છે. ત્વચાને પોષણ આપવા,ફાઈન લાઈન કરવા અને ફોલ્લીઓ દૂર કરવા માટે ચહેરા ખૂબ જ ઉપયોગી સાબિત થાય છે.જો તમે આ દિવસોમાં ફેશિયલ બહાર કાઢવા માટે સમર્થ નથી, તો પછી તમે ઘરે રાખેલા દહીથી તમારા ચહેરાને રોશની કરી શકો છો.

દહીંને વિવિધ પ્રકારની ત્વચા માટે સારી માનવામાં આવે છે તેથી અમે ચહેરાના માસ્ક બનાવવા માટે તેમાં વિવિધ વસ્તુઓનું મિશ્રણ કરીએ છીએ.તેમાં મોટા પ્રમાણમાં લેક્ટિક એસિડ અને આલ્ફા હાઇડ્રોક્સિ એસિડ હોય છે,જે ખીલને દૂર કરતી ત્વચાના ક્રિમમાં ઘણીવાર જોવા મળે છે.સ્ક્રીન પર દહીં લગાવવાથી ચહેરાના મોટા છિદ્રો ખીલના ડાઘ, ફાઇન લાઇન અને પિગમેન્ટેશન દૂર થાય છે.ચહેરાના નિયમિત ચુસ્ત પણ થાય છે.જો તમે લોકડાઉનનો સંપૂર્ણ લાભ લેવા તૈયાર છો તો અહીં ઘરે બેસીને દહીંથી ફેશિયલ કેવી રીતે બનાવવુ.

ચહેરાની સફાઇ.ફેશિયલ પહેલાં તમારા ચહેરા પરથી ધૂળ ગંદકી અને તેલ દૂર કરવા માટે સફાઇ કરો.આ માટે તમારા ચહેરા પર 2 ચમચી દહીં લગાવો અને ઓછામાં ઓછા 2 થી 3 મિનિટ સુધી મસાજ કરો.તે પછી કોટનથી ચહેરો સાફ કરો.

સ્ક્રબિંગ.સ્ક્રબિંગ ચહેરાની ડેડ ત્વચા અને તેલને દૂર કરે છે. આ કરવા માટે બાઉલમાં જરૂરી દહીં અને ચોખાના લોટને મિક્સ કરો. પછી તેને તમારા ચહેરાની આસપાસ લગાવો અને ચહેરાના ગતિને ગતિમાં સ્ક્રબ કરો.તમારે આ 2 થી 3 મિનિટ માટે કરવું પડશે.જો તમે ઇચ્છતા હોવ તો તમે ચોખાના લોટના બદલે કોફી અથવા નારંગીની છાલનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો.

ચહેરા માટે મસાજ ક્રીમ બનાવો.સ્ક્રબિંગ કર્યા પછી ચહેરાની મસાજ કરવાનો વારો આવે છે. મસાજ માટે ક્રીમ બનાવો,જેના માટે બદામના તેલનો અડધો ચમચી દહીંના 2 ચમચી ઉમેરો.તે પછી તમારા ચહેરાના તળિયેથી તેની ટોચ પર પ્રકાશ દબાણ લાગુ કરો.10 થી 15 મિનિટ સુધી માલિશ કર્યા પછી,નવશેકું પાણીમાં ડૂબેલા કપાસથી ચહેરો સાફ કરો.

ફેસ પેક લગાવો.ફેસ ટેનિંગ અને અંદરથી સાફ કરવા માટે દહીંથી બનેલો ફેસ પેક લગાવો આ માટે સમાન પ્રમાણમાં દહીં અને મુલ્તાની મિટી મિક્ષ કરીને આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવો.સૂકાયા પછી તેને પાણીથી ધોઈ લો. મુલ્તાની માટી મૃત ત્વચાને દૂર કરે છે.

ટોનિંગ અને મોઇશ્ચરાઇઝિંગ.ફેસ પેક ધોયા પછી છિદ્રોમાં ગંદકી ના ઉમેરો અને ગુલાબજ સાથે ટોનિંગ કરો આ પછી તમારી ત્વચાના પ્રકારને ધ્યાનમાં રાખીને કોઈપણ મોઇશ્ચરાઇઝિંગ ક્રીમ-લોશન લગાવો.ફેશિયલ માટે દહીં હંમેશા જાડા હોવા જોઈએ.વધુ સારા પરિણામો જોવા માટે રાત્રે ચહેરાઓ કરવામાં આવે છે.

About bhai bhai

Check Also

આગામી 3 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ…..

ગુજરાતમાં હવે વરસાદે વિરામ લીધો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં આગામી 3 દિવસ સુધી …