આ 6 ભારતીય પોલીસ ઓફિસરો આગળ તો બોલિવૂડના શાહરુખ સલમાન પણ ફિકા પડે,તસવીરો જોઈ લો જાતે જ સમજી જશો….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે બોલીવુડમાં એક સમયે ફિલ્મ નિર્માતાઓ ઘણી કોપ ડ્રામા ફિલ્મો દર્શકોને લાવતા હતા દાખલા તરીકે અક્ષય કુમારે ઘણી પોલીસ ફિલ્મોમાં પોલીસની ભૂમિકા ભજવી હોવાથી તેની સાથે પોલીસનો ગણવેશ પણ રાખ્યો હતો.

તેમ છતાં પોલીસ ડ્રામા ફિલ્મો અને વેબ સિરીઝમાં પણ મોટો અવકાશ છે તાજેતરનાં વર્ષોમાં અમને દબંગ સિરીઝ રોહિત શેટ્ટીની પોલીસ યુનિવર્સ અને વેબ સિરીઝમાં પાટલ લોક શી દિલ્હી ક્રાઈમ ભુકાલ અને ઘણી બધી વાર્તાઓ મળી છે.

શું તમને ક્યારેય એવું થયું છે કે આ ફિલ્મ નિર્માતાઓ આવી વાર્તાઓ લઈને આવ્યા છે આ સંભવ છે કારણ કે ભારતમાં પોલીસ સુપરહીરોની જેમ છે અને સમાજ દ્વારા હંમેશા તેમની પ્રશંસા કરવામાં આવે છે.

અહીં અમે કેટલાક લોકપ્રિય ભારતીય પોલીસ અધિકારીઓની સૂચિ બનાવી છે જેમણે બોડીબિલ્ડિંગમાં પોતાનું નામ બનાવ્યું છે.

સચિન અતુલકર.સચિન અતુલકર સોશિયલ મીડિયા પર લોકપ્રિય નથી કારણ કે તે એક એક્ટર અથવા મોડેલ છે સચિન આઈપીએસ ઓફિસર છે તેના સારા દેખાવ અને મજબૂત શારીરિક કારણે તેને સોશ્યલ મીડિયાનો મોટો ચાહક છે તેમને ભારતના સૌથી લાયક અને સુંદર આઈપીએસ અધિકારી તરીકે ગણવામાં આવે છે.

સચિન અતુલકર મધ્યપ્રદેશના છે તે ફક્ત 22 વર્ષની ઉંમરે આઈપીએસ અધિકારી બન્યો હતો તે માત્ર પરિવારમાં પ્રતિષ્ઠિત સરકારી નોકરી કરી રહ્યો નથી તેના પિતા વન વિભાગમાં નોકરી કરતા હતા અને તેમના ભાઈ ભારતીય નૌકાદળમાં ફરજ બજાવી રહ્યા છે.

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે તે રાષ્ટ્રની સેવા કરવાની ઇચ્છાથી મોટો થયો છે ઉપરાંત અતુલકર રાષ્ટ્રીય કક્ષાના ક્રિકેટર છે તેણે પોતાનો મોટાભાગનો સમય તેની કોલેજના દિવસોથી જ યુ.પી.એસ.સી ની પરીક્ષાઓની તૈયારીમાં ફાળવ્યો છે એક ઇન્ટરવ્યૂમાં તેમણે ખુલાસો કર્યો હતો કે જીમ સિવાય તેમણે યોગ અને અન્ય ઘણી શારીરિક પ્રવૃત્તિઓ કરવામાં ગુણવત્તાયુક્ત સમય પસાર કર્યો હતો.

રૂબલ ધનકર.રૂબલ ધનકર દિલ્હી પોલીસ વિભાગમાં પોલીસ કોન્સ્ટેબલ છે સોશિયલ મીડિયા પર પોતાનું વિશાળ શારીરિક દર્શાવ્યા બાદ તે ખ્યાતિ પર ઉગ્યો. નાના દર્શકોમાં ભારે લોકપ્રિયતા ધરાવતા લોકપ્રિય રિયાલિટી ટીવી શો રોડીઝના X4 સંસ્કરણમાં દર્શાવવાની તેમને ઓફર મળી.

રુબલ ધનકર શોમાં ખૂબ જ પ્રબળ દાવેદાર હતા અને તેમને આશા હતી કે તે આ શો જીતી શકશે શોમા તે રણવિજયની ગેંગમાં સામેલ થયો જ્યારે અન્ય ગેંગ્સ પણ ઇચ્છતી હતી કે તે તેમને બદલી દે રુબલે શો પરની અન્ય ગેંગ માટે રણવિજયની પસંદગી કરી હતી.

કિશોર ડાંગે.કિશોર ડાંગે મહારાષ્ટ્રના જાલનામાં રહે છે. એક મુલાકાતમાં તેણે ખુલાસો કર્યો કે તેણે પોતાનું બાળપણ આત્યંતિક ગરીબીમાં વિતાવ્યું તે તેની મહેનત અને અથાક પ્રયત્નોથી તેમને આવા લોકપ્રિય પોલીસકર્મી બન્યા.

કોઈને ખબર નથી કે સોશિયલ મીડિયા ચાહકોને અનુસરવા સિવાય કિશોરે ઘણાં ફિટનેસ રેકોર્ડ્સ મેળવ્યા છે ઉદાહરણ તરીકે તેમણે શ્રી મહારાષ્ટ્ર શ્રી મરાઠવાડા અને ઘણી વિદેશી સ્પર્ધાઓ સહિતના યોગ્ય શરીર મેળવવા માટે ઘણા બધા ખિતાબ જીત્યા.

મોતીલાલ દયમા.મોતીલાલ દયામા 2012 માં પોલીસ વિભાગમાં જોડાયા હતા તે ઈન્દોર પોલીસ વિભાગમાં કોન્સ્ટેબલ તરીકે નોકરી કરે છે તેના શારીરિક કારણે તે ઘણા બોડીબિલ્ડરો માટે પ્રેરણા છે તેમની સાથેની એક વિશિષ્ટ મુલાકાતમાં તેમણે કહ્યું મારો જન્મ ધરારમાં થયો હતો જે ઈન્દોર શહેરથી 80૦ કિલોમીટર દૂર જિલ્લામાં છે.

૨૦૧૨ માં પોલીસ દળમાં સામેલ થયા પછી જ હું યોગ્ય ઈંદોર શહેરમાં સ્થળાંતર થયો હું 2012 માં ઈન્દોર પોલીસ દળમાં જોડાયો હતો હું રાષ્ટ્રીય કેડેટ કોર્સ સી પ્રમાણપત્ર ધારક છું હું રિપબ્લિક ડે કેમ્પ 2010.2011 માં ગાર્ડ હોનર સાથે આરડીસી રીટર્ન છું હું અન્ડર 11 સેકંડમાં 100 મીટર પૂર્ણ કરી શકું છું.

મોતીલાલ દયામા પહેલાથી જ શ્રી ઈન્દોરનું બિરુદ જીતી ચૂક્યા છે તેમણે કહ્યું મારે બાળપણથી જ એક જ સ્વપ્ન હતું અને તે ભારતીય સૈન્યનો ભાગ બનવાનું હતું.

પોલીસ દળમાં જોડાવાનો મારો ક્યારેય ઇરાદો નથી. જો કે સૈન્ય એ કારણ હતું કે મેં ગમવું શરૂ કર્યું ભારતીય સૈન્યમાં જોડાવા માટે તમારે ઓછામાં ઓછું છાતીનું વજન 50 કિલો અને છાતીનું વજન 80 થી 85 સે.મી. હોવું જરૂરી છે તે સમયે 2007 ની આસપાસ હું 70 સે.મી.ની છાતી સાથે માત્ર 45 કિલો હતો હું જીમમાં જોડાયો જેથી હું સેનામાં જોડાઇ શકું.

જો કે જ્યારે મેં મારી આજુબાજુના સમાજને વધુ નજીકથી જોયો ત્યારે મને સમજાયું કે ઘણું ઘણું કરવાની બાકી છે શાંતિ અને સલામતી જાળવવા માટે એક મજબૂત પોલીસ દળ એટલું જ મહત્વપૂર્ણ છે અને તેથી હું પોલીસમાં જોડાયો મેં મારું બોડીબિલ્ડિંગ ચાલુ રાખ્યું કારણ કે હું કંઇક પ્રાપ્ત ન કરું ત્યાં સુધી મારે રોકાવું નહોતું.

મારું સ્વપ્ન ભારતનું ગૌરવ લાવવાનું છે અને માત્ર ત્યારે જ હું રોકાઈશ.

તેજિંદર સિંઘ.જ્યારે તે દેશની સેવા માટે પોલીસમાં જોડાયો ત્યારે તેજીંદર સિંઘ પહેલેથી જ બોડીબિલ્ડિંગમાં એક મોટું નામ હતું બધા ગામલોકો તેને શ્રેષ્ઠ કહેતા 2006 માં તે ભારતીય પોલીસમાં જોડાયો તે ઘણા લોકો માટે પ્રેરણારૂપ બન્યો જે પોલીસમાં જોડાવા ઇચ્છતા અથવા બોડીબિલ્ડિંગમાં કારકિર્દી બનાવવા માંગતા હતા.

નવીન કુમાર.નવીન કુમારનું નામ આ લિસ્ટમાં શામેલ થવું જોઇએ કારણ કે તેમની વરણી પોલીસમાં સિનિયર સબ ઇન્સ્પેક્ટર તરીકે કરવામાં આવી છે 2013 માં શ્રી હરિયાણાનો ખિતાબ જીત્યા પછી નવીન કુમાર પહેલાથી ખૂબ જ લોકપ્રિય છે.

નવીન બોડીબિલ્ડરનું ફિઝિક મેળવવા માટે ખૂબ જ મહેનત કરી છે એક મુલાકાતમાં તેણે ખુલાસો કર્યો હતો કે તે 8 કલાક નિયમિત કસરત કરતો હતો.

About bhai bhai

Check Also

આગામી 3 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ…..

ગુજરાતમાં હવે વરસાદે વિરામ લીધો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં આગામી 3 દિવસ સુધી …