એવું તો એક રાતમાં શુ થયું કે બીજા દિવસે ગામના તમામ કુતરાઓ બની ગયા કરોડપતિ ?

મિત્રો આપણે ઘણીવાર કરોડપતિ પુરુષો વિશે સાંભળ્યું જ હશે.અમે ઘણી વાર કરોડપતિ મહિલાઓ અને પુરુષો વિશે સાંભળતા આવી રહ્યા છે પરંતુ શું તમે કોઈ પ્રાણી કરોડપતિ હોવાનું સાંભળ્યું છે અને તે પણ ભારતમાં પરંતુ ભારતમાં એક જ જગ્યા છે જ્યાં કૂતરા કરોડપતિ છે તો ચાલો મિત્રો આપણે જાણીએ કે આ કૂતરાઓને કરોડપતિ કેવી રીતે બનાવવામાં આવે છે અને તેની કાળજી કેવી રીતે લેવામાં આવે છે ચાલો આપણે આ કરોડપતિ કુતરાઓ વિશે પણ જાણીએ.

મિત્રો આલેખનું ટાઇટલ આઘાતજનક છે પરંતુ એ વાત સાચી છે મિત્રો કહેવાય છે કે ગુજરાતના મહેસાણા નજીકના પંચોટ ગામના કૂતરાઓ જન્મ લેતાં જ કરોડપતિ બની જાય છે અને આ ગામમાં ઘણાં એવા કૂતરાં છે અને દરેક કૂતરાઓ અંદાજિત 3 મિલિયનથી વધારે મિલકત ધરાવે છે હવે મિત્રો તમારા મનમાં એ સવાલ આવશે કે આ અબોલ પ્રાણીઓ આખરે કરોડપતિ કેવી રીતે બની શકે.

મિત્રો તેનો જવાબ એ છે કે પાંચોટ ગામમાં કૂતરાઓને ખાવા માટે જમીન દાન કરવાની પરંપરા છે અને આ પરંપરાને કારણે લગભગ 15 થી 20 વીઘા જમીનનો સંગ્રહ કરવામાં આવ્યો છે અને હવે આ જમીનની બાજુમાં બાયપાસ રસ્તો બનાવવામાં આવી રહ્યો છે જેના કારણે જે જમીનની કિમત મિલિયન રૂપિયા પણ ન હતી તે કરોડોના ખર્ચે પહોંચી ગઈ છે અને આ જમીન કૂતરાઓને દાનમાં આપવામાં આવી હોવાથી ગામના કૂતરા કરોડપતિ બન્યા છે.

મિત્રો ગુજરાતના મહેસાણાના પંચોટ ગામના કૂતરા પણ કરોડપતિ છે મિત્રો ભારતના ગુજરાત રાજ્યના મહેસાણા નજીક પંચોટ ગામ છે ત્યાં મઢની પતિ કુતરીય ટ્રસ્ટ છે જેમાં મિત્રો 21 વિઘા જમીન છે મિત્રો આ પહેલા આ જમીનની કિંમત લાખોમા પણ નહોતી પરંતુ આ જમીન ઉપર બાયપાસ બનાવવામાં આવ્યા બાદ જમીનની કિંમત પ્રતિ બીઘા રૂ. 3.5. કરોડ થઇ ગઇ હતી અને આ હિસાબે આ જમીનની કુલ કિંમત 73 કરોડ રૂપિયા હતી મિત્રો આ ટ્રસ્ટ પાસે કુલ 70 કુતરાઓ છે જે રખડતાં છે.

મિત્રો તે હિસાબથી દરેક કૂતરાની સંપત્તિ એક કરોડથી વધુ છે અને હકીકતમાં પ્રાચીન કાળથી તે કુતરાઓના નામે જમીન દાન કરવાની પ્રથા છે મિત્રો અહીંના લોકો કૂતરાઓની જાળવણી માટે જમીન દાન કરે છે અને આ જ કારણ છે કે આ ટ્રસ્ટમાં આટલી જમીન છે.

અહીંના લોકો અને ટ્રસ્ટ આ જમીન પર ઉત્પન્ન થયેલ અનાજ અને આ જમીન પર બાંધેલી દુકાનોના ભાડાથી મેળવેલી આવક ખર્ચ કરે છે અને કૂતરાઓના ભાગની જમીન ઉપર પેદા થતી પેદાશ અને દુકાનના ભાડાથી થતી આવક કૂતરાઓની સંભાળમાં ખર્ચવામાં આવે છે જેના કારણે અહીંના કુતરાઓ ખૂબ જ સરળતાથી ઉછરે છે. અહીંના કૂતરાઓને દરરોજ ઘણા કિલો લોટ અને લાડુ આપવામાં આવે છે.

મિત્રો અહીંના કૂતરાઓને ખાવા-પીવામાં કોઈ સમસ્યા નથી અને ત્યાના ગ્રામજનો તેમની ખૂબ સેવા કરે છે તે જ ગામના રહેવાસી નરેશભાઇ પટેલે જણાવ્યું હતું કે અમે ક્યારેય જમીન વેચવાની પ્રતિજ્ઞા લીધી નથી, એટલે કે આ ગામમાં જન્મેલો દરેક કૂતરો આટલી સંપત્તિથી જન્મે છે તે જ સમયે, નિભાવ સમિતિના અધ્યક્ષ છગનભાઇ પટેલના જણાવ્યા મુજબ આજના યુગમાં જ્યારે કોઈ ભાઈ જમીનના નાના ટુકડા માટે દુશ્મન બની જાય છે ત્યારે પંચોટ ગામના ગ્રામજનો હજી પણ તેમને કૂતરાઓના વળતર માટે જમીન ફાળવે છે અને તે ખૂબ સામાન્ય છે.

About bhai bhai

Check Also

કેમ આવી ગયા મુકેશ અંબાણી આગળ ? કેમ રહી ગયા અનિલ પાછળ, ? જાણો

મિત્રો આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં આપણે વાત …