આપણા વડાપ્રધાન કરતા પણ વધુ પગાર મળે છે આ દેશના શિક્ષકોને

આજે આમ તો દરેક દેશો માં નોકરી નું ખૂબ જ મહત્વ હોય છે અને આમ આપણા ભારત મા તો શિક્ષક ને ગુરુ નો દરજ્જો આપવામાં આવે છે. પણ નહીં વાત કરીએ તો બીજા દેશો ની તુલના માં આપના દેશ માં પગાર શિક્ષકો ને સરકાર ના નિયમો પ્રમાણે જ આપવામાં આવે છે.અને અહીં શિક્ષકો ને ખૂબ માન મળે છે.પરંતુ જ્યારે પૈસાની વાત આવે છે ત્યારે શિક્ષકો હતાશ થઈ જાય છે.સરકારી નોકરી હોય તો બરાબર છે પણ ખાનગી શાળાઓના શિક્ષકોની હાલત ખરાબ છે.પરંતુ વિશ્વના કેટલાક દેશો એવા છે કે જ્યાં શિક્ષક બનવું એ જેકપોટ જેવું છે.આ દેશોમાં શિક્ષકોનો પગાર ભારતના વડા પ્રધાન કરતા વધારે છે.આજે અમે તમને તે દેશો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં કોઈ વ્યક્તિ શિક્ષક બનતાની સાથે જ કરોડપતિ બની જાય છે.

સ્વિટ્ઝર્લન્ડ.આ દેશના ઝુરિચ વિસ્તારમાં કાર્યરત શિક્ષકોને વાર્ષિક 8 મિલિયનથી વધુ પગાર મળે છે.શિક્ષકો 13 મહિનાની પગાર પદ્ધતિ હેઠળ વાર્ષિક 80 લાખની કમાણી કરે છે. જો કે સેન્ટગેલન જેવા ઝુરિકની બહારના લોકો વર્ષમાં ઓછામાં ઓછા 11 મિલિયન રૂપિયા શિક્ષકો બનાવી શકે છે

લક્ઝમબર્ગ.આ યુરોપિયન દેશમાં શિક્ષકને વાર્ષિક 73 લાખ 18 હજાર રૂપિયા મળે છે. જ્યારે પ્રાથમિક શાળાના શિક્ષકોનો પ્રારંભિક પગાર 51 લાખ છે, ગ્રેડ વધતાં પગાર પણ વધે છે. માધ્યમિક વર્ગમાં ભણાવતા શિક્ષકોને અહીં વાર્ષિક 57 લાખ મળે છે. કેનેડા. અહીં શિક્ષકોનો પગાર વાર્ષિક 5.4 મિલિયન છે.આમાં પણ શિક્ષકોને નુનાવૂટની શાળાઓમાં શ્રેષ્ઠ પગાર આપવામાં આવે છે.જ્યારે મોન્ટ્રીયલમાં સૌથી ઓછું. મોન્ટ્રીયલના શિક્ષકોને વાર્ષિક શાળામાં 54 મિલિયનથી વધુ ચૂકવવામાં આવે છે.

જર્મની.શિક્ષકોનો સરેરાશ પગાર 51 લાખ રૂપિયા છે. શરૂઆતમાં શિક્ષકોને 32 લાખનું પેકેજ મળે છે,જે અનુભવની સાથે વધતું જ રહે છે.અહીં બીજા દેશ ની તુલના માં અહીં પગાર ખૂબ વધુ આપવામાં આવે છે.

નેધરલેન્ડ.શિક્ષકોનો સરેરાશ પગાર 49 લાખ રૂપિયા છે.જેમ જેમ અનુભવ વધતો જાય તેમ તેમ તેમનો પગાર પણ વધતો જાય છે.

ઓસ્ટ્રેલિયા.અહીં પણ શિક્ષકોનો સરેરાશ પગાર 49 લાખ છે.પરંતુ અનુભવ ધરાવતા લોકોને પણ 71 લાખનું પેકેજ મળે છે.

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ.અહીં શિક્ષકોનો સરેરાશ પગાર 44 લાખ છે.ન્યૂયોર્કના શિક્ષકોને સૌથી વધુ પગાર મળે છે જ્યારે સાઉથ ડાકોટાના શિક્ષકોને સૌથી ઓછો પગાર મળે છે.સૌથી ઓછા અર્થ તેઓને વાર્ષિક 31 લાખનું પેકેજ મળે છે.

આયર્લેન્ડ.અહીં શિક્ષકોને 39 લાખનું સરેરાશ પેકેજ મળે છે.તે જ સમયે તેના પગારમાં થોડા વર્ષોના અનુભવ પછી વધારો કરવામાં આવે છે.શરૂઆતમાં, તેમને 22 લાખનું પેકેજ આપવામાં આવે છે.

ડેનમાર્ક.સરેરાશ 38 લાખ પગાર શિક્ષકોનો છે.શરૂઆતમાં શિક્ષકોને 25 લાખનું પેકેજ મળે છે જે સમય સાથે વધે છે.

ઓસ્ટ્રિયા.અહીંના શિક્ષકોને સરેરાશ 37 લાખ પગાર મળે છે. જ્યારે, આ દેશ અનુભવી શિક્ષકોને વધારે પગારમાં નોકરી આપે છે.

About bhai bhai

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …