900 કિલો ચિલ્લર લઈને આ યુવક પહોંચી ગયો 50 લાખની BMW લેવા,જાણો આગળ શું થયું….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે ચિલ્લર રીટેલ અથવા કહો છુટ્ટા પૈસા એક જ વાત છે ચિલ્લરથી વર્તમાન માં વેપારી ગ્રાહક, બેંકકર્મી દરેક પરેશાન છે હવે તેનાથી તો ભગવાન પણ હેરાન થઈ ગયા છે આજકાલ તો એવી સ્થિતિ છે કે મંદિરોના મુખ્ય દ્વાર પર દાનપેટીમાં નોટીસ લાગેલી હોઈ છે જેમાં લખેલું હોઈ છે કે કૃપયા સિક્કા ના નાખો ક્યારેક ગ્રાહકો તેને લેવાની ના પાડે છે તો ક્યારેક દુકાનદાર અને બેંક.

આ રીતે જો જોયું જાય તો ચિલ્લર નું નામ જ એવું છે કે જો તે વધુ થઈ જાય તો રહીસવાળી ફીલિંગ નથી આવી શકતી.

દુકાનદાર પણ સામાન વેચ્યા બાદ ગ્રાહક તરફ થી આવતા બધા સિક્કા ને જોઈ ગુસ્સે થઈ જાય છે નાના મોટા સિક્કા હોઈ તો રાખી લેવાય છે પરંતુ વિચારો કે જયારે કોઈ દુકાનદારને લાખો રૂપિયા માં પેમેન્ટ સિક્કામાં કરવામાં આવ્યું હોઈ ત્યારે શું થયું હશે હકીકતમાં ચીનના ટોંગરેન નામના શહેર માં રહેતો આ માણસ જયારે એક ટ્રક લઈ બીએમડબલ્યુ કાર ના શોરૂમ માં પહુંચ્યો શોરૂમના મેનેજર ને તેણે જણાવ્યું કે તે કાર ખરીદવા માંગે છે.

દુકાનદાર ગ્રાહકને જોઇને ટેન્શનમાં આવી ગયો
સામાન્ય રીતે એવું કદી બનતું નથી જ્યારે કોઈ ગ્રાહક શોરૂમ પર કાર ખરીદવા આવે છે અને દુકાનદાર તેને જોઈને ગુસ્સે થઈ જાય છે પરંતુ આ ચીનના ગ્રાહકને થયું જ્યારે આ બધા સિક્કાઓ શો-રૂમમાં પહોંચ્યા અને કહ્યું કે મારે કાર ખરીદવી છે તો દુકાનદાર પુરી કૃપા કરીને તણાવમાં આવી ગયા અને કહ્યું કે હું આવા તમામ ચિલ્લર સિક્કાની ગણતરી કેવી રીતે કરીશ અને હું તેને જમા કરીશ આ સિક્કા કઇ બેંક લેશે.

ગ્રાહકની વાત સાંભળ્યા પછી હૃદય પીગળી જાય છે
દુકાનદાર સાંભળ્યા પછી જે ગ્રાહક ઘણા બધા સિક્કા લઇને આવ્યો હતો તે પહેલા ખૂબ જ દુખી થયો પરંતુ તે પછી તેણે પોતાનું મન દુકાનદારને કહ્યું તેણે દુકાનદારને કહ્યું કે હું ઘણા વર્ષોથી આ કાર ખરીદવાનું સપનું જોઉં છું આ માટે મેં રાત-દિવસ સખત મહેનત કરી અને ગયા પછી હું આટલી મોટી રકમ એકત્રિત કરી શક્યો અને જ્યારે ગ્રાહકે દુકાનદારને આ કહ્યું ત્યારે દુકાનદારનું હૃદય ઓગળી ગયું અને તે તે ચીની ગ્રાહકને કાર આપવા માટે સંમત થઈ ગયો અને તે પછી વર્ષોથી તે ગ્રાહકનું સ્વપ્ન પૂર્ણ થયું.

અને મિત્રો શો રૂમ માં પણ બધા આ માણસ ને જોઈએ હેરાન થઈ ગયા કે આખી ટ્રક ભરી ને ચિલ્લર આ માણસ ક્યાં થી લાવ્યો હશે આટલું બધું ચિલ્લર અને શો રૂમ નો મલિક પણ ભાન ભૂલી ગયા હતા ત્યારે પછી ગ્રાહકે તેને પોતાની સાથે વીતેલી પડો બતાવી હતી અને ત્યારપછી શો રૂમ નો મલિક પણ નિરાશ થઈ ગયો હતો ત્યારે તેને શો રૂમ ના બધા જ માણસો ને કીધું કે આ ટ્રક માં થી બધું જ ચિલ્લર ઉતારવાનું અને બધા જ વર્કરો ચિલ્લર ઘણવા માટે બેસી ગયા.

અને મિત્રો આટલું જ નહીં અહીંયા ના એટલે કે શોરૂમ ના વર્કરો પણ ઓછા પડ્યા હતા આ ચિલ્લર ગણવા માટે ત્યાર બાદ શો રૂમ ના માલિકે તેના બીજા વર્કરો ને પણ ફોન મારીને બોલાવ્યા હતા.

બેંકથી બોલાવવા પડ્યા લોકો ત્યારપછી શોરૂમ એ સિક્કા ગણવા માટે બેંકમાં ફોન કરી ૧૧ કર્મચારીઓ ને બોલાવ્યા અને ૧૦ કલાક ની મહેનત બાદ ૯૦૦ કિલો ના આ સિક્કા ગણવામાં આવ્યા સિક્કા ની ગણતરી પૂરી થતા જ શોરૂમ તાળીઓ થી ગુંજી ઉઠ્યો અને મેનેજર ને ગાડીની ચાવી તે માણસ ને આપી.

બસ ડ્રાઈવર હતો ગ્રાહક.કાર ખરીદવા વાળો આ માણસ બસ નો ડ્રાઈવર હતો હંમેશાથી તેનું સપનું આ લકજરી કાર ખરીદવાનું રહ્યું હતું ઘણા સમયથી તે સિક્કા ભેગા કરી રહ્યો હતો અને ૫૦ લાખ થી વધુ ક્યારે આ સિક્કા થઈ ગયા તેને ખબર જ ના રહી.

About bhai bhai

Check Also

પોતાનાથી 10 વર્ષ મોટી ભાભી સાથે થયા યુવકના લગ્ન,પછી થયું આવું જાણો તમે

આજે હું તમને એક એવા કિસ્સા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યો છું કે જેમાં 10 વર્ષના …