શુ તમારા પગમાં પણ વારંવાર થાય છે દુખાવો ?તો કરો આ ઉપાય તુરંત મટી જશે તમારા પગમાં દુખાવો

આજકાલ, પગમાં દુખાવાની સમસ્યા ખૂબ સામાન્ય બની રહી છે, આજે અમે તમને પગના દુખાવાની સમસ્યાથી કેવી રીતે છુટકારો મેળવવી તે વિશે જણાવીશું. પહેલાના સમયમાં આ સમસ્યા વૃદ્ધ લોકોમાં થતી હતી. જ્યારે તે તેના શરીરની જરૂરિયાત પ્રમાણે ઘણું કામ કરતો હતો. પરંતુ જો આપણે આજના સમયની વાત કરીએ તો તે યુવાનોમાં પણ જોવા મળે છે.

પગમાં દુખાવો થવાને કારણે તમને ઘણી સમસ્યાઓ થાય છે, જેના કારણે તમે કોઈ પણ રીતે આ રીતે કામ કરી શકતા નથી. તમને ઘરે અને બહાર કામ કરવામાં પણ ઘણી મુશ્કેલી પડે છે. જો તમને પણ ઘણી વાર આવી સમસ્યા હોય છે, તો તે પણ કોઈ રોગની નિશાની હોઈ શકે છે.જ્યારે તમે વધારે સમય સુધી ઉભા રહો છો અથવા વધારે ચાલો છો, ત્યારે તમે પગમાં દુખાવાની ફરિયાદ કરો છો. જો કે આ એક સામાન્ય સમસ્યા છે, પરંતુ તમારા પગમાં હંમેશા દુખાવો રહે છે અને જો તમે તેનાથી નબળાઇ અનુભવો છો, તો પછી આ સમસ્યાને અવગણશો નહીં. કેટલાક લોકો હંમેશાં પગ પર રહેલ પીડાથી છૂટકારો મેળવવા માટે ડૉક્ટરની મદદ પણ લે છે, પરંતુ જો તમે તમારા પગની સંભાળ રાખીને તમારા દિવસની સંભાળમાં સુધારો કરો છો, તો તે તમને આ સમસ્યાથી ઘણી રાહત આપશે.

વધારે શારીરિક શ્રમ : કેટલીકવાર એવું બને છે કે તમે ખૂબ શારીરિક શ્રમ કરો છો. જેના કારણે તમારા પગ ખૂબ જ ઝડપથી ઈજા પહોંચાડવાનું શરૂ કરે છે અને આ ખૂબ સામાન્ય વાત છે.

ડાયાબિટીઝ: ડાયાબિટીઝ હોય તેવા લોકોમાં ઘણીવાર પગમાં દુખાવાની સમસ્યા ખૂબ જ વધારે હોય છે. તે લોકોના શરીરમાં યુરિક એસિડ વધવાનું શરૂ થાય છે, જેના કારણે તેમના પગમાં દુખાવો થાય છે, આવા લોકો ડૉક્ટર દાળનું સેવન ઓછું કરવા કહે છે.

ઈજા થવી : ભાગ્યે જ આવું થાય છે જ્યારે તમારા પગમાં ઈજા થઈ હોય અને ખૂબ પાછળથી જવાથી તમારા પગમાં દુખાવો થઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક લોકો પેન કિલર ખાય છે.

વધુ પડતું ચાલવું: જ્યારે તમે ક્યાંક ફરવા જાઓ છો ત્યારે તમે તે જગ્યાએ ખૂબ જ ચાલો છો, તો પછી તે તમારા પગમાં દુખાવો થઈ શકે છે.

વધારે ઉંમરના લોકો.તમારા પગમાં દુખાવાનું કારણ તમારી વધતી ઉંમર પણ હોઈ શકે છે. કારણ કે જેમ જેમ તમે વૃદ્ધ થશો તેમ તમારું શરીર પણ નબળુ થવા લાગે છે અને તેની શક્તિ ઓછી થવા લાગે છે જેના કારણે તમારા પગમાં દુખાવો થવા લાગે છે.

અતિશય આલ્કોહોલનું સેવન: જ્યારે તમે વધારે પ્રમાણમાં આલ્કોહોલ લેવાનું શરૂ કરો છો, ત્યારે તેના પગમાં દુખાવો પણ થાય છે.

અચાનક દોડવું: જ્યારે તમે લાંબા સમય પછી દોડો છો, ત્યારે તે તમારા પગમાં દુખાવો પણ કરી શકે છે કારણ કે તમે દરરોજ દોડતા નથી.પગના દુખાવામાં રાહત માટે આ ઉપાય કરો.

બરફ ઘસો.જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ વધુ દોડધામ કરે છે, ત્યારે તેના પગમાં દુખાવો થાય છે, તો.પછી તમે ઠંડા પાટો બાંધી શકો છો અથવા બરફના ટુકડા પર લપેટી શકો છો અને તેને ઘસી શકો છો. આ તમારા માટે ફાયદાકારક રહેશે, આ કરવાથી પીડા ઓછી થાય છે, સાથે જ જો સોજો અને કળતર થાય છે તેમાં પણ રાહત મળશે.

હળદર.જ્યારે તમારા શરીરમાં કોઈ આંતરિક ઇજા થાય છે, ત્યારે ઘણા લોકો તમને હળદરનું દૂધ પીવા માટે કહે છે કારણ કે તેમાં એવી વસ્તુઓ છે જે તમારી પીડા ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. તમારા શરીરના કોઈપણ ભાગમાં થતી પીડાને દૂર કરે છે.

મસાજ,જો તમને તમારા પગમાં દુખાવો થાય છે, તો તમારે તે ભાગમાં હળવા હાથથી માલિશ કરવી જોઈએ, તમે મસાજ દરમિયાન સરસવના તેલનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. આ તમને ઘણી રાહત આપશે અને ધીમે ધીમે પગના દુખાવામાં રાહત મળશે.

લવિંગ તેલતમે પગના દુખાવા માટે લવિંગનો ઉપયોગ કરી શકો છો, તેનો ઉપયોગ સદીઓથી દવા તરીકે કરવામાં આવે છે. ખરેખર, લવિંગ તેલનો ઉપયોગ માથાનો દુખાવો, સાંધાનો દુખાવો, એથલેટિક ફૂટ અને પગના દુખાવામાં રાહત માટે થાય છે. દિવસમાં બેથી ત્રણ વખત તેનો ઉપયોગ કરો.

સિંધો મીઠું.જો તમારા પગમાં દુખાવો થાય છે, તો પછી તમે પાણી ગરમ કરો, તેમાં સિંધો મીઠું, પછી તેને પીડાના ભાગ પર ધીરે ધીરે રેડો નહીં તો જાડા કપડાને અને તે કપડાને ગરમ પાણીમાં પલાળો અને દુખાવાની જગ્યા પર મૂકો અને તેને સંકુચિત કરો. આ કરવાથી તમને ઘણો આરામ મળશે.પગમાં દુખાવાની સમસ્યા ખૂબ સામાન્ય છે પરંતુ તે હંમેશાં રહે છે, ત્યારબાદ તમારે થોડી સાવધ રહેવાની જરૂર છે. આને કારણે તમે કોઈ પણ કાર્યમાં તમારું મન લાગતું નથી. જો તમારા પગમાં દુખાવો લાંબા સમયથી રહે છે, તો પછી તમે અમારા ડૉક્ટરનો સંપર્ક પણ કરી શકો છો

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …