પિતાનું થઈ ગયું મૃત્યુ,તો પણ એજ દિવસે ક્રિકેટ રમવા ગયો હતો આ શાનદાર ખેલાડી

નામસ્કર મિત્રો આજ ની અમારી પોસ્ટ માં આપ સૌનું સ્વાગત છે મિત્રો આજે અમે આપના માટે એવા વ્યક્તિ ની વાત કરવા જઈ રહ્યા છે તેમના પરિચય ની જરુંર નથી હા મિત્રો અમે રમત જગત ના સ્ટાર એટલે કે વિરાટ કોહલી ની વાત કરવા જઈ રહ્યા જેમના અંગત જીવન વિશે ભાગ્યેજ આપ જનતા હસો તો ચાલો આપણે એ વાત અંગે વધારે ચર્ચા કરીએ વિરાટ કોહલીનો જન્મ 5 નવેમ્બર 1988 માં દિલ્હીમાં એક પંજાબી પરિવારમાં થયો હતો તેના પિતા પ્રેમ કોહલી ગુનાહિત વકીલ છે અને માતા સરોજ કોહલી ગૃહિણી છે તેનો એક મોટો ભાઈ વિકાસ અને એક મોટી બહેન ભાવના પણ છે તેના પરિવારના જણાવ્યા મુજબ જ્યારે કોહલી 3 વર્ષનો હતો ત્યારે તેણે ક્રિકેટ બેટની ટોપી લીધી અને તેના પિતાને બોલિંગ કરવાનું કહ્યું.

કોહલી ઉત્તમ નગરમાં મોટો થયો હતો અને વિશાલ ભારતી પબ્લિક સ્કૂલમાં ભણ્યો હતો 1998 માં પશ્ચિમ દિલ્હી ક્રિકેટ એકેડેમીની રચના થઈ અને કોહલી 9 વર્ષની ઉંમરે તેમાં જોડાયો. કોહલીના પિતા કોહલીને એકેડેમીમાં જોડાયા ત્યારે જ તેના પડોશીએ તેમને કહ્યું વિરાટે ગલ્લી ક્રિકેટમાં સમય બગાડવો ન જોઈએ પરંતુ તેણે એકેડેમીમાં વ્યવસાયિકરૂપે ક્રિકેટ શીખવું જોઈએ રાજીવકુમાર શર્માના હાટો કોહલીએ તાલીમ આપી હતી અને સુમિત ડોગરા એકેડેમીમાં મેચ પણ રમી હતી 9 મા ધોરણમાં તેમને ક્રિકેટ તાલીમમાં મદદ કરવા માટે સેવિયર કનવેન્ટમાં મૂકવામાં આવ્યો લોકોની સાથે કોહલી અભ્યાસમાં પણ સારો હતો તેના શિક્ષક તેમને કહે છે એક આશાસ્પદ અને બુદ્ધિશાળી બાળક હતા વિરાટ કોહલીને તેમના કોચ અજિત ચૌધરીએ નાનપણમાં એક ઉપનામ આપ્યું હતું અને તે ઉપનામ ચીકુ હતું.

2004 ના અંત સુધીમાં જ્યારે તેઓ વિજય મર્ચન્ટ ટ્રોફી રમવાના હતા ત્યારે તેમને અન્ડર 17 દિલ્હી ક્રિકેટ ટીમનો સભ્ય બનાવવામાં આવ્યો હતો ચાર મેચની આ સિરીઝમાં તેણે 450 થી વધુ રન બનાવ્યા હતા અને એક મેચમાં તેણે અણનમ 251 રન બનાવ્યા હતા તેણે આવતા વર્ષે વિજય મર્ચન્ટ ટ્રોફીમાં મુખ્ય મથાળા બનાવી હતી આ વખતે તેણે 7 મેચમાં 757 રન બનાવીને સૌથી વધુ રન બનાવવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો આ ટૂર્નામેન્ટમાં વિરાટ કોહલી વિરાટે 84.11 ની એવરેજ બનાવ્યો જેમાં 2 સદી પણ શામેલ છે.

જુલાઈ 2006 માં, વિરાટ કોહલી વિરાટ કોહલીની પસંદગી ભારતના અંડર -19 ક્રિકેટ ખેલાડીઓમાં થઈ હતી અને તેનો પ્રથમ વિદેશ પ્રવાસ ઇંગ્લેન્ડ હતો. આ ઇંગ્લેંડ પ્રવાસમાં તેણે ત્રણ વનડેમાં 105 રન બનાવ્યા હતા. આ જ ટૂરમાં તેણે ત્રણ ટેસ્ટ મેચમાં સરેરાશ 49 રન બનાવ્યા હતા બંને શ્રેણીમાં જીત મેળવીને ભારત તે વર્ષે પરત ફર્યું હતું આ વર્ષના અંતે વિરાટે અંડર -19 ક્રિકેટમાં પાકિસ્તાન સામે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ પછી વિરાટ તેની પ્રતિભાને કારણે અન્ડર -19 ક્રિકેટમાં કાયમી ખેલાડી તરીકે જાળવી રાખવામાં આવ્યો.

મગજના સ્ટ્રોકને કારણે લાંબા સમય સુધી આરામ કર્યા પછી 18 ડિસેમ્બર 2006 ના રોજ તેના પિતાનું અવસાન પોતાના પ્રારંભિક જીવનને યાદ કરતાં કોહલીએ એક મુલાકાતમાં કહ્યું, મેં મારા જીવનમાં ઘણું જોયુંમેં નાના દિવસોમાં મારા પિતાને ગુમાવ્યાં જેના કારણે પારિવારિક વ્યવસાય પણ હચમચી ગયો, જેના કારણે મારે ભાડા રૂમમાં જ રહેવું પડ્યું હાલમાં ભારતીય ખેલાડીઓમાં સૌથી ઝડપી સદી બનાવવાનો રેકોર્ડ વિરાટના નામે છે તેણે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે મેચમાં 52 બોલમાં 100 રન બનાવ્યા હતા.

તે મધ્યમ ક્રમનો બેટ્સમેન છે અને તે જમણેરી મધ્યમ ગતિ બોલર પણ છે તે ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં દિલ્હીનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે અને ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરનો કેપ્ટન છે તે વેસ્ટ દિલ્હી ક્રિકેટ એકેડેમી તરફથી પણ રમ્યો છે ભારતીય બેટ્સમેન દ્વારા સૌથી ઝડપી સદી બનાવવાનો રેકોર્ડ તેણે બનાવ્યો છે કોહલીએ 2008 માં વન ડે આંતરરાષ્ટ્રીય વનડે ડેબ્યૂ કર્યું હતું અને તે 2011 ની વર્લ્ડ કપ વિજેતા ભારતીય ટીમનો ભાગ હતો વનડે ટીમમાં નિયમિત હોવા છતાં, કોહલીએ 2011 માં વેસ્ટ ઇન્ડીઝ સામે કિંગ્સ્ટન ખાતે પ્રથમ ટેસ્ટ રમી હતી કોહલી 2012 માં આઇસીસી વનડે પ્લેયરનો પ્રાપ્ત કરનાર હતો. નવેમ્બર 2013 માં તેણે પ્રથમ વખત વનડે બેટ્સમેન ટોપ કર્યું.

કોહલીએ તેના પિતાના અવસાનના દિવસે કર્ણાટક સામે રણજી ટ્રોફી મેચમાં જ્યારે દિલ્હી તરફથી રમી રહ્યો હતો ત્યારે તે હેડલાઇન્સ બનાવ્યો હતો. કોહલી મલેશિયામાં યોજાયેલા 2007 અંડર -19 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપમાં વિજેતા ભારતીય ટીમનો કેપ્ટન હતો.એક નંબર પર બેટિંગ કરતા તેણે વેસ્ટ ઇન્ડીઝ સામેની સદી સહિત 6 મેચમાં of સરેરાશથી ૨ 235 રન બનાવ્યા હતા ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન અનેક વ્યૂહાત્મક બોલિંગમાં ફેરફાર કરવા બદલ તેની પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. તેઓ દરેક મેચને ગંભીરતાથી લે છે 2009 માં ઓસ્ટ્રેલિયામાં ઉભરતી પ્લેયર્સ ટૂર્નામેન્ટમાં ભારતની જીત માટે કોહલીનો મહત્વનો ભાગ હતો દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ફાઈનલમાં કોહલીએ સદી ફટકારી હતી અને ભારતે 14 રને જીત મેળવી હતી.

વિરાટ કોહલી આવા પહેલા બેટ્સમેન છે. જેમણે 4 વર્ષમાં વન-ડે મેચમાં 1000 કે તેથી વધુ રન મેળવ્યા હતા અને વર્ષ 2015 માં તે 20-20 મેચોમાં 1000 રન બનાવીને વિશ્વનો સૌથી ઝડપી બેટ્સમેન બન્યો હતો વિરાટ કોહલીને ઘણા એવોર્ડ મળ્યા હતા 2012 મા આઇસીસી વનડે પ્લેયર ઓફ ધ યર પર ગયો બ્રેન સ્ટ્રોકને કારણે વિરાટના પિતાના 18 ડિસેમ્બર 2006 ના રોજ અવસાન થયું હતું પિતાના અવસાન પછી તેને ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.વિરાટ કોહલી ટેટૂનો શોખીન છે તેણે ચાર વખત ટેટૂ કરાવ્યા છે તેને સમુરાઇ યોદ્ધા ટેટૂઝ સૌથી વધુ ગમે છે.

વિરાટ કોહલીએ એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે, નાના દિવસોમાં પિતાને ગુમાવ્યા બાદ તેમનો પારિવારિક વ્યવસાય સારી રીતે ચાલી રહ્યો નથી. જેના કારણે તેને ભાડાના મકાનમાં પણ રહેવું પડ્યું હતું. જ્યારે 2006 માં વિરાટ કર્ણાટક સામે રણજી ટ્રોફી માટે રમી રહ્યો હતો. ત્યારે તેને તેના પિતાનું મોત નીપજ્યું. પરંતુ વિરાટે પહેલા તેની મેચ પૂરી કરી અને ત્યારબાદ તે દિલ્હીમાં તેના ઘરે ગયો.કોહલી તેની ફેશન સેન્સ માટે પણ જાણીતા છે તેનું નામ શ્રેષ્ઠ કપડાં પહેરેલા પુરુષોમાં શામેલ છે આ યાદીમાં અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ બરાક ઓબામાનું નામ પણ શામેલ છેહાલમાં તેઓ એક ડઝનથી વધુ બ્રાન્ડ માટે પ્રોત્સાહન આપે છે. તે વિશેષ વ્હિસલ્સ ક્લબનો ભાગ હોવાનું માનવામાં આવે છે જેમાં 100 રૂપિયાથી વધુની બ્રાન્ડના પ્રોત્સાહન આપનારા ખેલાડીઓ શામેલ છે.

About bhai bhai

Check Also

મોટર સાયકલો ચલાવવાનો ખુબજ શોખીન છે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની તેમની બાઈક કલેક્શન જોઈને ઉડી જશે હોશ…

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, ભારતીય ટીમનો પૂર્વ કેપ્ટન એમએસ …