અહીં યુવતીઓને કેમ બનાવવામાં આવે છે જબરદસ્તીથી પ્રેગ્નન્ટ ?

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે.આજે અમે તમારા માટે આ લેખમાં એવા ગામ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે જ્યાં નાની ઉંમરની યુવતીઓને જબરદસ્તીથી ગર્ભવતી બનાવવામાં આવે છે. ઘણી વિચિત્ર પરંપરાઓ છે ત્યાં ઘણી વિચિત્ર કિસ્સો છે જે આશ્ચર્યજનક છે.તે જ સમયે,કેટલીક વસ્તુઓ છે જે માનવી મુશ્કેલ છે. આજે,અમે પણ તમને આવા જ એક ઉપહાસ્યથી પ્રારંભ કરી રહ્યાં છીએ. આ તે કિસ્સો છે જે ફક્ત વિચિત્ર જ નહીં,પણ ખૂબ જ ઘૃણાસ્પદ પણ છે.અમે નાઇજિરીયા વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ,જ્યાં મહિલાઓ સાથે ખૂબ અમાનવીય વર્તન કરવામાં આવે છે.પાછલા કેટલાક સમયમાં નિર્દોષ બાળકો પર અત્યાચાર સર્વત્ર વધી રહ્યા છે.આમાં આફ્રિકન દેશ નાઇજીરીયાનું નામ પણ કુખ્યાત છે.ત્યાં ફક્ત બાળકોનું અપહરણ કરવામાં આવતું નથી,પરંતુ ત્યાંની યુવતીઓને બળજબરીથી સગર્ભા કરે છે અને તેમના બાળકો વેચાય છે અને તે બાળકોને કામ કરવા માટે મજબૂર કરે છે.

દુનિયામાં એવા કેટલાય કામ છે, જે ગેરકાયદેસર છે.આ ગેરકાયદેસર કામ કાયદાથી બચીને કરવામાં આવે છે,પરંતુ અહીં અમે તમને જે વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે તે ખુલ્લેઆમ કરવામાં આવે છે,જ્યારે વિશ્વની નજરમાં આ મહા અપરાધ છે.આવા અપમાનજનક કામ કોઈ કરી શકે પણ નહીં. ખરેખર,અહીં યુવતીઓને જબરજસ્તીથી મુરઘીઓની જેમ ગર્ભવતી બનાવવામાં આવે છે. આ કહાની રૂવાડા ઉભા કરી નાખે તેવી છે.અહીં નાની ઉંમરની યુવતીઓ સાથે પ્રાણીઓથી પણ ખરાબ વ્યવહાર કરવામાં આવે છે.

આ ખરાબ કૃત્યને નાઈજીરિયામાં અંજામ અપાય છે.નાઇજિરીયામાં, 13 થી 18 વર્ષની છોકરીઓ બળજબરીથી ગર્ભવતી કરી અને બાળકો પેદા કરવામાં આવે છે.આ બાળકો પછી એવા લોકોને વેચવામાં આવે છે કે જેમના કોઈ સંતાન નથી.અહીં બાળકો મરઘાનાં ફાર્મની જેમ જન્મે છે,છોકરીઓના સ્વાસ્થ્ય અને લાગણીઓને ધ્યાનમાં લીધા વગર.નાઈજીરિયામાં આ લોકોના નિશાને નાની ઉંમરની કિશોરીઓ હોય છે.અહીં પૉલ્ટ્રી ફૉર્મની મુરઘીઓની જેમ 13 થી 18 વર્ષની આ યુવતીઓને જબરજસ્તી ગર્ભવતી બનાવી બાળકોને જન્મ આપવા માટે મજબૂર કરવામાં આવે છે. તમે વિચારી રહ્યાં હશો કે આખરે તેની પાછળ શું કારણ છે.

માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે નાઇજિરીયામાં ગર્ભપાત કરવું ગેરકાયદેસર માનવામાં છે. જણાવી દઈએ કે નાઇજિરીયામાં ગર્ભપાત ગેરકાયદેસર છે જેમાં ભારે જેલની સજા છે,તે 14 વર્ષ સુધીની સજા ભોગવી શકે છે.અહીં, એક જ કિસ્સામાં ગર્ભપાત કરવામાં આવે છે.આ ફક્ત સગર્ભા સ્ત્રીના જીવનને બચાવવા માટે કરવામાં આવે છે. દક્ષિણના રાજ્યોમાં ક્રિમિનલ કોડ અને ઉત્તરીય રાજ્યોમાં દંડ સંહિતા દ્વારા ગર્ભપાત ચલાવવામાં આવે છે.આ જ કારણ છે કે અહીંની મહિલાઓ ગર્ભપાત નથી કરતી અને બધું ભોગવે છે.

ખરેખર,નાઈજીરિયામાં હવે આ એક ગોરખધંધો બની ગયો છે.અહીં નાની ઉંમરની યુવતીઓ બાળકને જન્મ આપે છે અને પછી જેમની પાસે બાળક હોતા નથી તેમને વેચી દેવામાં આવે છે.અહીં જણાવવાનું કે નાઈજીરિયામાં આ ગોરખંધધાના કામને બેબી ફાર્મિગ’કહેવામાં આવે છે.એટલું જ નહીં,જ્યારે કિશોરીઓ ગર્ભવતી થાય છે ત્યારે કિશોરીઓને બંદૂકના ડર હેઠળ રાખવામાં આવે છે આ ગોરખધંધો અનાથ આશ્રમ અને હોસ્પિટલોમાં કેદ યુવતીઓ સાથે કરવામાં આવે છે.

છોકરીઓના આ શોષણને ‘બેબી ફાર્મિંગ’કહે છે.મનુષ્ય અને પ્રાણીઓને એક સરખી રીતે વર્તે છે.છોકરીઓની ઇચ્છાથી કોઈ ફરક પડતો નથી. તેમને બંદૂકોથી ડરાવીને સગર્ભા બનાવવામાં આવે છે.આ ધંધામાં શેતાન મગજવાળા નરાધમો એવી યુવતીઓને પોતાની જાળમાં ફસાવે છે,જે ગરીબ હોય છે અને મજબૂરીમાં આ કામ કરવા માટે રાજી થાય છે.આ યુવતીઓ સાથે બધુ કરવામાં આવે છે.ઉલ્લેખનીય છે કે નાઈજીરિયામાં ગર્ભપાત કરાવવુ ગેરકાયદેસર છે.તેથી ત્યાં યુવતીઓ ગર્ભપાત કરાવવા જતી નથી.આ વાતનો ફાયદો ઉઠાવીને બેબી ફાર્મિગનું કામ કરવામાં આવે છે.

જો બાળક છોકરો હોય તો તેને વેચીને 5 હજાર ડૉલર મળે છે,જ્યારે બાળક છોકરી હોય તો તેની કિંમત 4 હજાર નક્કી થાય છે મીડિયા રિપોર્ટ મુજબ આ કાળુ સત્ય વર્ષ 2015માં જ ઉજાગર થયુ હતું,ત્યારબાદ અહીં અનાથ આશ્રમ અને હોસ્પિટલોમાં રખાતી યુવતીઓ તરફ વિશ્વનું ધ્યાન ગયું.

આ બેબી ફાર્મ્સ ગુપ્ત રીતે હોસ્પિટલો અને અનાથાલયોમાં ચલાવવામાં આવે છે.અહીં બળજબરીથી રાખવામાં આવેલી છોકરીઓ અનાથ અથવા ગરીબ ઘરની હોય છે.તેમાંથી ઘણા લાચારીને લીધે ગર્ભાવસ્થા માટે તૈયાર થઈ જાય છે, અને ઘણાને ડરાવીને મનાવવામાં આવે છે.નાઇજિરિયાનો કાયદો પણ આ છોકરીઓ માટે મુશ્કેલી બની રહે છે.તેઓ ગર્ભપાત કરી શકતા નથી કારણ કે નાઇજીરીયામાં આવું કરવું ગેરકાયદેસર છે.આ ગેરકાયદેસર બાળક ફાર્મ આ કાયદાનો લાભ લે છે.સમજાવો કે આફ્રિકા ખંડમાં અતિશય ગરીબીને લીધે,અન્ય દેશોની દુષ્ટતાઓની જેમ, નાઇજિરીયામાં બેબી ફાર્મ જેવા ખૂબ જ વિકૃત વ્યવસાયમાં જોર પકડ્યું છે.

About bhai bhai

Check Also

કેમ આવી ગયા મુકેશ અંબાણી આગળ ? કેમ રહી ગયા અનિલ પાછળ, ? જાણો

મિત્રો આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં આપણે વાત …