સાંજે તુલસીની સામે દીવો પ્રગટાવીને કરો આ નાનકડું કામ,પછી જોવો ચમત્કાર કરોડપતિ બનતા તમને ભગવાન પણ નહીં રોકી શકે….

હિંદુ ધર્મમાં ઘણાં ગ્રંથો છે શ્રુતિ અને સ્મૃતિમાં વિભાજિત આ ગ્રંથો કે જેમનું સંકલન હજારો વર્ષનાં સમયગાળા દરમ્યાન થયું છે તે ઈશ્વર અને આસ્થા, તત્વજ્ઞાન પુરાણવિદ્યા જેવા અનેક વિષયોનું સવિસ્તાર વર્ણન કરે છે તથા રોજબરોજના જીવનને ધર્મસંગત રાખવા માટે આધ્યાત્મિક જ્ઞાન અને માર્ગદર્શન પૂરું પાડે છે પરંપરાગત દ્રષ્ટિએ આ ગ્રંથોમાંથી વેદ તેમજ ઉપનિષદને સૌથી વધુ મહત્વપૂર્ણ પ્રાચીન તેમજ આધિકારિક માનવામાં આવે છે અન્ય મહત્વના ગ્રંથોમાં તંત્ર વિભાગીય અગમો પુરાણ અને મહાકાવ્યો જેમકે રામાયણ અને મહાભારતનો સમાવેશ થાય છે ભગવદ્ ગીતા કે જે મહાભારતનો અંશ છે તેને બધા વેદોનો સાર માનવામાં આવે છે.

હિન્દુ ધર્મમાં ઘણી માન્યતાઓ છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાનું જીવન જીવશે તો તેના જીવનમાં કોઈ મુશ્કેલી નહીં આવે એવું કહેવામાં આવે છે કે આ વિશ્વમાં ભાગ્યે જ કોઈ હશે જે સમસ્યાઓ દૂર કરી શકે સમસ્યાઓ થોડા અને વચ્ચે છે સમસ્યાઓ એ દરેક વ્યક્તિના જીવનનો એક ભાગ છે.

હિન્દુ ધર્મમાં ઘણી માન્યતાઓ છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાનું જીવન જીવશે તો તેના જીવનમાં કોઈ મુશ્કેલી નહીં આવે એવું કહેવામાં આવે છે કે આ વિશ્વમાં ભાગ્યે જ કોઈ હશે જે સમસ્યાઓ દૂર કરી શકેનસમસ્યાઓ થોડા અને વચ્ચે છે સમસ્યાઓ એ દરેક વ્યક્તિના જીવનનો એક ભાગ છે સમસ્યાઓ વિના કોઈ માણસ નથી પરંતુ જે લોકો ધર્મનું પાલન કરે છે તેમના જીવનમાં સમસ્યાઓ ખૂબ જ ઝડપથી દૂર થઈ જાય છે.

હિન્દુ ધર્મશાસ્ત્રમાં આવી ઘણી બાબતોનો ઉલ્લેખ છે, જેનું પાલન કરવામાં આવે તો સુખી જીવન જીવી શકે છે. તેથી જે લોકો ધાર્મિક નિયમોનું પાલન કરતા નથી તેમના જીવનમાં ઘણી પ્રકારની મુશ્કેલીઓ હોય છે શાસ્ત્રોમાં સૂર્યોદય અને સૂર્યાસ્તના મહત્વનો ઉલ્લેખ છે જો તમે આ બંને સમયમાં પૂજા કરો છો તો તમને ખૂબ શુભ ફળ મળશે. જો આ સમયે પૂજા કરવામાં આવે તો વ્યક્તિના જીવનની બધી સમસ્યાઓ કાયમ માટે દૂર થઈ જાય છે.

સવારે ઉઠીને સૂર્યોદય સમયે સ્નાન કરવું શુભ માનવામાં આવે છે અને સૂર્ય અને તુલસીને જળ ચઢાવવામાં આવે છે જો કોઈ તુલસીને સ્પર્શે તો તે પવિત્ર બને છે કોઈએ મંત્રનો જાપ પણ કરવો જોઈએ. તે વ્યક્તિના જીવનની બધી સમસ્યાઓથી એકને મુક્ત કરે છે તુલસીના છોડ વિશે કહેવામાં આવે છે કે તુલસી વિના શ્રી નારાયણની ઉપાસના સફળ નથી વ્યક્તિ જન્મના પાપથી મુક્ત થાય છે તુલસીનો છોડ પણ સ્વર્ગનો છોડ કહેવામાં આવે છે. તે ઘણા દેવોની ગંધ આવે છે સવારે પાણી અર્પણ કરો અને સાંજે તુલસીના છોડની સામે દીવો કરો.મંત્ર: મહાપ્રસાદ જનાની સર્વ સૌભાગ્યવર્ધિની વગેરે વ્યાધિ હારો નિત્યમ્, તુલસી અને નમસ્તુતે.

આધ્યાત્મિકતા.તુલસી તમારા જીવનમાં તમામ પ્રકારની ખુશીઓ વધારશે તે તમને હંમેશા રોગોથી દૂર રાખે છે અને સ્વસ્થ રાખે છે અમે તમને નમસ્કાર કરીએ છીએ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે તુલસી માતાને ધનની દેવી લક્ષ્મીનો અવતાર માનવામાં આવે છે આથી ભગવાન વિષ્ણુ તુલસીથી ખૂબ પ્રસન્ન થાય છે એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન વિષ્ણુએ તુલસીને ત્રાસ આપ્યો હતો અને વંચિત રાખ્યો હતો આ કારણે શ્રીહરિને પથ્થરમારાનો શાપ મળ્યો આ પછી શ્રીહરિએ શાલીગ્રામનું રૂપ લીધું શાલિગ્રામના રૂપમાં ભગવાન વિષ્ણુની ઉપાસના તુલસી વિના ક્યારેય સ્વીકારાય નહીં.

નોંધ ભવિષ્ય વિશે આપેલી માહિતી કોઈ પણ પ્રકારની અંધ વિશ્વાસ ફેલાવવા માટે નથી પરંતુ આપણે જ્યોતિષના આધારે આપેલી માહિતી પર ધ્યાન આપી રહ્યા છીએ તમારે આને ગેરસમજ ન થવી જોઈએ અને કોઈ પણ જ્યોતિષી અથવા પંડિતને તમારી રાશિના સંકેતોમાં ગ્રહો અને જન્માક્ષર વિશે વધુ જાણવા માટે પૂછવું જોઈએ નહીં.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલ નો પરચો જાણવા વાંચો આ લેખ,કબરાઉ માં સાક્ષાત હાજર છે માં મોગલ,વાંચો…

ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.માં …