માત્ર આટલા જ દિવસ માં પેટ ની ચરબી થઈ જશે ગાયબ,બસ ખાલી કરવું પડશે આ નાનકડું કામ…

આજકાલના જમાનામાં લોકો બહારનું ખાવાનું વધારે પસંદ કરતાં હોય છે અને તેમજ મોટા ભાગના લોકો બહારનું વધારે ખાતા હોય છે તેમજ લોકો હંમેશા વજન ઓછું કરવા પાછળ મથ્યાં રહેતા હોય છે અને તેમજ આજકાલ તો સામાન્ય ગણાય તેટલું વજન વધી જતાં પણ યુવતીઓ દોડાદોડ કરી મૂકે છે અને લોકો આવામાં પણ શું તમે જાણો છો કે વજન ઓછું કરવા કરતાં વધુ મહત્વનું છે તમારી કમર અને પેટનો ભાગ ઓછો કરવામાં આવે છે.

ત્યારબાદ એવું પણ જણાવ્યું છે કે એકવાર તમે તમારું વજન તો સરળતાથી ઓછું કરી શકશો પણ સૌથી વધુ જે સમસ્યા સર્જાય છે પણ ત્યારે તમારે આ ટિપ્સ આજમાવવી જોઈએ અને તે કમર અને પેટની આસપાસની ચરબીને દૂર કરવાની રહે છે અને તેમજ શું તમે જાણો છો કે કેટલાંક લોકો જાડા નથી હોતા અને એવામાં જ કહેવામાં આવ્યું છે કે તેમના પેટની આસપાસ એટલી બધી ચરબી જમા થઇ જાય છે કે જેનાથી તે પરેશાન થવા લાગે છે અને તેમજ કહેવામાં આવ્યું છે કે પોતાની જાતને જાડી સમજવા માંડે છે.

ત્યારબાદ તે પોતાનું વજન ઉતારવાનું વિચારતા હોય છે પણ તે આવું કરી શકતા નથી અને ખાસકરીને છોકરીઓ પોતાની કમર અને પેટની આસપાસ જામેલી ચરબીને કારણે ટાઇટ કપડાં નથી પહેરી શકતી અને તે આનાથી ખૂબ જ પરેશાન હોય છે અને તેમની ફિટ કપડાં દેખાવમાં પણ ખરાબ લાગતા હોય છે અને તેમજ જો તમે ઇચ્છો છો કે તમારા પેટ અને કમર સરળતાથી ઓછા થઇ જાય તો અહીં આપવામાં આવેલી ટિપ્સ અજમાવી શકો છો. આ 6 ટિપ્સ છે કે જે તમારા પેટની ચરબી ઓછી કરવામાં મદદરૂપ બનશે તો જરૂર આજમાવો.અઠવાડિયામાં એક દિવસ ઉપવાસ જરૂર કરો.

જો તમે ખાવાપીવાના ઘણાં શોખીન છો તો તમારે સાવધાનીથી કામ લેવું પડશે અને તેમજ તમારી આ ટેવથી પરેશાન છો તો તમારે અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછું એકવાર ઉપવાસ કરવો જોઇએ જેનાથી તમને ચરબીથી છુટકારો મળી શકે છે અને તેમજ તમે ઇચ્છો તો અઠવાડિયામાં એક દિવસ પ્રવાહી પદાર્થો પર પણ રહી શકો છો જેનાથી તમને ચરબીમાં ઘણો ફેરફાર જોવા મદશે અને આમાં પાણી, લીંબુ પાણી, દૂધ, જ્યુસ, સુપ વગેરે વસ્તુઓને પ્રાથમિકતા આપો અને ત્યારબાદ તમે ઇચ્છો તો એક દિવસ સલાડ કે ફળાહાર પણ લઇ શકો છો અને તેમજ તમે તેની સાથે તમે જેમાં તમે માત્ર પળ કે સલાડ જ ખાવુ જોઈએ અને ત્યારબાદ આ સલાડ ખાઇને તમે વજન ઘટાડવામાં પણ તમને મદદ મળશે.

યોગાસન જરૂરી છે.તેમજ યોગાડન કરવું એ પણ જરૂરી છે અને તેમજ કમર અને પેટ ઓછું કરવા માટે તમારે નિયમિતપણે સવારે ઊઠીને યોગ કરવા જોઇએ અને ત્યારબાદ એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે આવામાં તમારે કેટલાંક એવા આસનો સામેલ કરવા જોઇએ કે જેનાથી પેટ અને કમરને ઓછા કરવામાં મદદ મળે છે તો તમારે સ ટિપ્સ જરૂર આજમાવવી જોઈએ તેમજ એમ પણ યોગ તમને નિરોગ રાખશે તો સૂર્ય નમસ્કારની બધી ક્રિયાઓ, સર્વાંગાસન, ભુજંગાસન, વજ્રાસન, પદ્માસન, શલભાસન વગેરે પણ કરવા જોઇએ જમાંથી તમને ઘણો ફેરફાર જોવા મળશે અને ચરબીમાં પણ રાહત મળશે.

ખાનપાનમાં સંતુલિત રાખો.ત્યારબાદ તમારે ખાણીપીનીમાં ધ્યાન રાખવું પડશે તેમજ જો તમે જંકફૂડ ખુબ ખાતા રહો છો કે પછી તમને તળેલા પદાર્થો ખાવા પસંદ છે તો તમારે આવા ભોજનથી પરેજી પાળવી જોઇએ ખાવામાં ખૂબ જ ધ્યાન રાખવાની જરૂર છે અને તેમજ તમે સામાન્ય લોટને બદલે તમે ચણાનો લોટ મિક્સ કરીને રોટલી બનાવી ખાઓ તેનાથી પણ તમને ટ્રીમ થવામાં મદદ મળશે તો આ વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખો અને તેમજ તમારે ખાનપાનમાં ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

મધ છે ફાયદાકારક.મધ એ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે તેવું કહેવામાં આવ્યું છે અને તેમજ મધના અનેક ગુણો હોય છે ત્યારબાદ તે તમને જાડા થવાની સાથેસાથે પાતળા થવામાં પણ મદદ કરે છે તો તમે આ ઉપાય કરી શકો છો અને તમારે દરરોજ સવારે પાણીની સાથે મધનું સેવન કરવું જોઈએ અને તેમજ આનાથી તમે ઝડપથી કમર અને પેટને ઓછા કરી શકશો.

ગ્રીન ટી પણ મદદ કરશે.ગ્રીન ટી પણ તમને ખૂબ જ મદદ કરી શકે છે અને તેમજ તમે ચા પીવાના શોખીન છો તો તમે આ અવશ્ય કરી શકો છો અને જો તમારે ઝડપથી વજન પણ ઘટાડવું છે તો દૂધની ચા પીવાને બદલે નિયમિત એન્ટીઓક્સિડેન્ટથી ભરપુર ગ્રીન ટી કે લેમન ટી કે બ્લેક ટી પીવાની અવશ્ય જરૂર છે અને ત્યારબાદ વાસ્તવમાં દૂધવાળી ચા પીવાથી તમારી સ્થૂળતા વધવાની સંભાવના વધી જાય છે તો તેનું ખાસ ધ્યાન રાખવાની જરૂર છે.

સવાર-સાંજ ચાલવુ જોઈએ.તેમજ તમારે કમર અને પેટની આસપાસની ચરબી દૂર કરવા માટે દરરોજ સવારે થોડીવાર ફરવા જવું જોઈએ અને તેમજ સવાર સાંજ ચાલવું જોઈએ અને રાત્રે જમ્યા બાદ પણ ચાલતા ફરવા નીકળવું જોઇએ જેનાથી સ્વાસ્થય સારું રહેશે અને આનાથી તમને વધારાની કેલરી બાળવામાં મદદ મળશે અને તેમજ પેટ-કમરની વધારાની ચરબી ઓછી થશે તો આ ટિપ્સ જરૂર આજમાવો.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલ નો પરચો જાણવા વાંચો આ લેખ,કબરાઉ માં સાક્ષાત હાજર છે માં મોગલ,વાંચો…

ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.માં …