મેરેજ પછી છોકરીઓને થાય છે આ ત્રણ વાતો નો અફસોસ,જે જીવનભર પોતાના પતિથી છુપાવે છે….

મિત્રો ઘણીબધી છોકરીઓ ને લગ્ન પછી સૌથી વધુ અફસોસ થાય છે અને આ અફ્સોસ તેમની સ્વતંત્રતા છીનવી લેવા માટે થાય છે કારણ કે મોટાભાગની છોકરીઓએ લગ્ન પછી પોતાનું વર્તન અને રૂટિન લાઇફ બદલવી પડે છે એટલે કે દરેક છોકરીઓ ને લગ્ન પછી પોતાને સાસરીવાળાઓએ ધ્યાનમા લઇને પોતાની જાત ને ઢાડવી પડે છે જેના કારણે, મિત્રો અને પરિવાર સાથે સમય પસાર કરવામાં અથવા ખરીદી કરવામાં બ્રેક લાગી જાય છે.

લગ્ન એ એક એવો સંબંધ છે જેમાં બે અજાણ્યા લોકો કાયમ માટે એકબીજાના થઇ જાય છે મિત્રો લગ્ન પછી એક છોકરી અને એક છોકરાની જિંદગી સંપૂર્ણ રીતે બદલાઈ જાય છે પરંતુ લગ્ન નુ સૌથી વધુ પરિવર્તન છોકરીઓ ઘર છોડીને જાય ત્યારે થાય છે આ સિવાય કેટલીક બીજી બાબતો છે જેનો તેઓ લગ્ન પછી ખૂબ જ અફસોસ કરે છે ચાલો જાણીએ તે વિશેષ બાબતો વિશે કે જેને છોકરીઓ લગ્ન પછી વિદાય લેતા અથવા છૂટા થયા પછી કેમ અફસોસ કરે છે.

દરેક છોકરીનું સ્વપ્ન હોય છે કે તેના લગ્ન ખૂબ જ ભવ્ય હોવા જોઈએ, તેણીએ તેના સપનાના રાજકુમારને મળવું જોઈએ પરંતુ આ સપના ખૂબ જ ઓછી છોકરીઓ માટે સાચા થાય છે લગ્નના થોડા દિવસ પછી સાસુ-વહુને તેના લગ્ન કરવાનું ખરાબ લાગે છે તે પછી ભલે યુવતીને પોતાનો પ્રિય સાથી મળી ગયો હોય તે જ્યારે સાસુ-સસરા સાથે એક છતની નીચે રહે છે ત્યારે બંને વચ્ચેનો પ્રેમ ખોવાઈ જાય છે એ પછી છોકરીને તેના લગ્નના પહેલાના દિવસો યાદ આવે છે એટલા માટે જ આજે અમે તમને એવી ત્રણ બાબતો કહેવા જઈ રહ્યા છીએ જેને છોકરીઓ લગ્ન પછી અફસોસ છે.

છોકરીઓ લગ્ન પછી સ્વતંત્ર બને છે તેઓ તેની સાસુ-વહુની જેમ ખુલ્લેઆમ સાસુ સાથે રહી શકતી નથી ઉદાહરણ તરીકે તેમના મનપસંદ કપડાં પહેરવા, મિત્રો સાથે ફરવા અથવા તેમની પસંદીદા વસ્તુઓની ખરીદી આ બધું કરવા માટે તેમને તેમના સાસરીવાળા લોકોની પરવાનગીની જરૂર પડે છે ક્યાંક તો સાસરિયાઓને પ્રતિબંધો છે અથવા તેઓએ તેમના પ્રશ્નોના જવાબ આપવા પડે છે આવી સ્થિતિમાં યુવતીને લગ્ન કર્યાનો પસ્તાવો થાય છે.

લગ્ન પહેલાં છોકરી તેની કારકીર્દિ પસંદ કરી શકે છે અને કોઈપણ શહેરમાં જઈને નોકરી મેળવી શકે છે મિત્રો લગ્ન પહેલાં છોકરીઓ ઘરના અને છોકરાઓ માટે જવાબદાર નથી હોતી તેમજ લગ્ન પહેલાં એક છોકરી તેની કારકિર્દી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકે છે પરંતુ લગ્ન બાદ તેને તેની કારકિર્દીમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે કેટલીક સાસુ-વહુને કામ કરવાની મંજૂરી આપતા નથી.

અને જો કોઈ નોકરી માટે સંમત થાય તો પણ તેમની શરત એ છે કે પુત્રવધૂ મોડીરાત સુધી નોકરી કરી નહીં આવે તો કેટલાક લોકો સુવર્ણકારોને કોઈ પણ ખાસ ક્ષેત્રમાં કામ કરવાની મંજૂરી આપતા નથી આવી સ્થિતિમાં છોકરી વિચારે છે કે જો તેણે લગ્ન ના કર્યા હોત તો તે તેની કારકીર્દિની ઉચાઇ પર હોત.લગ્ન પછી દરેક છોકરીઓ હંમેશાં પોતાને ઘર અને કુટુંબ અને બાળકોનાં કાર્યો પૂરા કરવા માટે સમયનો અભાવ માને છેઆવી સ્થિતિમાં થોડા સમય પછી છોકરીઓ લગ્નના નિર્ણય પર અફસોસ કરે છે.
જો લગ્ન પહેલા છોકરીની ઉછેર મહેરી લાડામાં થાય છે અને તેને ઘરકામ કરવાનું પસંદ નથી તો સાસરી ગયા પછી તેને ઘરકામ કરવાનું પસંદ નથી આવતુ એવી પરિસ્થિતિમાં કે જ્યાં તેને ઘરનાં તમામ કામ સાસુ-સસરા સાથે કરવા પડે છે છોકરી વિચારે છે કે હું લગ્ન પછી દાસી બની ગઈ છું લગ્ન પછી તરત જ કુટુંબીઓ અને વડીલોના કુટુંબિક આયોજન માટે છોકરીઓ પર દબાણ વધતું જાય છે અને ટૂંક સમયમાં કૌટુંબિક આયોજન છોકરીઓને પણ લગ્નના નિર્ણયને ખોટા તરીકે સ્વીકારવાની ફરજ પાડે છે કારણ કે બેબી પ્લાનિંગના કારણે મોટાભાગની છોકરીઓ તેમનો અભ્યાસ અને કારકિર્દી છોડી દે છે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …