મહિલાઓ આ પ્રકારના કામ કરતી હોય તો આજે જ ચેતી જજો, લગ્ન જીવન થઈ શકે છે બરબાદ……

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપણે ગરુડપુરાણમાં કેટલીક વાત સ્ત્રીઓ ઉપર પણ લખેલી છે. તો આજે અમે તમને ગરુડપુરાણમાં લખેલી એક વાત વિશે જણાવીશું. આમ તો આપણા ધાર્મિક ગ્રંથો અને આ પુરાણોમાં આમ તો સ્ત્રી અને પુરૂષના આ સંબંધને એ કેવી રીતે તમારે મજબુત રાખવો તે અંગે તમારે વિસ્તારથી આ વર્ણવવામા એ આવ્યુ છે. અને કહેવાય છે કે આ પ્રેમની એ કોઈ વ્યાખ્યા એ નથી હોતી. અને આ પ્રેમ એ દરેક બંધનથી તમને મુક્ત હોય છે. અને આ પ્રેમને આ બાંધવાનો એક પ્રયત્ન એ ન કરવો જોઈએ.

ગરુડપુરાણમાં આ સ્ત્રીઓ માટે આ કેટલીક એવી વાતો એ જણાવામા આવી છે. અને આ એક વાતોને તે આમ તો દરેક સ્ત્રીએ આ આચરણમા મુકવી જોઈએ અને જે આ પોતાના પતિને એ પ્રેમ કરતી હોય છે. અને જો આ સ્ત્રી એ આ ચાર વાતને તમારે ખાસ ધ્યાનમાં ન રાખે તો તે તેના પતિનાં પ્રેમને પામી શકતી નથી.

આ સિવાય શાસ્ત્રોનુસાર કોઈપણ આ વિવાહિત સ્ત્રીએ એ પોતાના પતિથી વધારે દિવસો સુધી તેને દૂર ન રહેવું જોઈએ. કારણ કે જીવનસાથીથી એ વધારે સમય દૂર રહેવાથી આ સ્ત્રીઓની માનસિક રીતે નબળી પડી જાય છે. અને આ આવી સ્થિતિમા તેને આ અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો પણ કરવો પડે છે. અને જો કોઈ કારણોસર તમારે દૂર રહેવું પડે તો પણ તમારે પતિ સાથે સંપર્કમાં રહેવું.

સ્ત્રીઓએ આ એક વાતનું ખાસ ધ્યાન હંમેશા રાખવું જોઈએ. કે આ ખરાબ ચરિત્રવાળા લોકોથી તમારે દૂર રહેવાથી તમારું દાંપત્યજીવનમાં આ મધુરતા એ છવાયેલી રહે છે. અને ખરાબ આચરણવાળા લોકોના તમારે સંપર્કમાં રહેવાથી તમને આ વિચારોમા એક ખરાબી આવી જાય છે. અને તેઓની આ ખરાબ આદતો એ પણ વ્યક્તિમા આવી જાય છે.

આ ક્યારેય પણ પોતાના નજીકના લોકોનો તમારે તિરસ્કાર એ ન કરવો. અને આ ગુસ્સામા તમારે એવા શબ્દો એ પણ ન બોલવા કે જેથી તમારે સામેવાળી વ્યક્તિને એક મન દુ:ખ થાય. આનાથી તમારા પરિવારમાં ક્લેશ થશે તો તેની અસર એ તમારા દાંપત્યજીવન પર પણ પડી શકે છે. તમારે કોઈપણ સ્થિતિ સર્જાઈ હોય પણ કોઈ સ્ત્રીઓએ ક્યારેય કોઈના પણ ઘરમા રોકાવું ન જોઈએ. કારણ કે આવું કરનાર સ્ત્રીને સમાજમાં માન અને સન્માન નથી મળતું.

ગરુડ પુરાણ પ્રમાણે 18 પૈકી એક છે પાઠયોનો પ્રચાર હિન્દુત્વ. તે વૈષ્ણવ ધર્મ સાહિત્યના ભાગનો એક ભાગ છે, મુખ્યત્વે હિન્દુ દેવની આસપાસ કેન્દ્રિત કરીને વિષ્ણુ બધા દેવતાઓની પ્રશંસા કરે છે. સંસ્કૃતમાં રચાયેલ, લખાણનું પ્રારંભિક સંસ્કરણ પ્રથમ સદી બીસીઇમાં લખ્યું હતું, પરંતુ તે લાંબા સમય સુધી વિસ્તૃત અને બદલાયો હોવાની સંભાવના છે.

ગરુડ પુરાણનું લખાણ ઘણાં સંસ્કરણોમાં જાણીતું છે, તેમાં 16000 શ્લોકો છે. તેના પ્રકરણો જ્ઞાનકોશીય રીતે વિષયોના ખૂબ વૈવિધ્યસભર સંગ્રહ સાથે કામ કરે છે. આ ગ્રંથમાં બ્રહ્માંડવિદ્યા, પૌરાણિક કથાઓ, દેવતાઓ વચ્ચેનો સંબંધ, નીતિશાસ્ત્ર, સારા વિરુદ્ધ દુષ્ટતા, હિન્દુ તત્વજ્ઞાનની વિવિધ શાળાઓ, યોગનો સિદ્ધાંત, “સ્વર્ગ અને નરક” ના સિદ્ધાંત, “કર્મ અને પુનર્જન્મ”, પૂર્વજોના સંસ્કારો અને સોટેરોલોજી શામેલ છે.

નદીઓ અને ભૂગોળ, ખનિજો અને પત્થરોના પ્રકારો, તેમની ગુણવત્તા માટેના રત્નોની પરીક્ષણ પદ્ધતિઓ, છોડ અને ઓષધિઓની સૂચિ, વિવિધ રોગો અને તેના લક્ષણો, વિવિધ દવાઓ, એફ્રોડિસિએક્સ, પ્રોફીલેક્ટીક્સ, હિન્દુ કેલેન્ડરઅને તેનો આધાર, ખગોળશાસ્ત્ર, ચંદ્ર, ગ્રહો, જ્યોતિષવિદ્યા, સ્થાપત્ય, મકાન મકાન, હિન્દુ મંદિરની આવશ્યક સુવિધાઓ , પસાર થવાના સંસ્કાર, દાન અને ભેટ નિર્માણ, અર્થતંત્ર, કરકસર, રાજાની ફરજો, રાજકારણ, રાજ્ય અધિકારીઓ અને તેમની ભૂમિકાઓ અને તેમને કેવી રીતે નિમણૂક કરવી, સાહિત્યની શૈલી, વ્યાકરણનાં નિયમો અને અન્ય વિષયો.

અંતિમ પ્રકરણોમાં યોગ (સંઘ્ય અને અદ્વૈત પ્રકારો) કેવી રીતે કરવો, વ્યક્તિગત વિકાસ અને આત્મજ્ઞાનના ફાયદા વિશે ચર્ચા કરવામાં આવે છે. પદ્મ પુરાણ પુરાણ, પોતે સાથે, શ્રેણીબદ્ધ ભાગવત પુરાણ અને વિષ્ણુ પુરાણ, તરીકે સત્વ પુરાણ (એક પુરાણ જે સાલસતા અને શુદ્ધતા રજૂ). ગ્રંથ, બધાં મહાપુરાણોની જેમ, હિન્દુ પરંપરામાં ઋષિ વેદ વ્યાસને આભારી છે.

તે પિન્ટમેનના અંદાજ મુજબ બનાવવામાં આવ્યું હતું કે આ ટેક્સ્ટ સામાન્ય યુગના પ્રથમ સહસ્ત્રાબ્દી દરમિયાન કંઇક સમયે રચિત હતો, પરંતુ સંભવતિ તે લાંબા સમય સુધી સંકલિત અને બદલવામાં આવ્યો હતો. ગિયેત્ઝ એટ અલ. લખાણનું પ્રથમ સંસ્કરણ ફક્ત ચોથી સદી સીઈ અને અગિયારમી સદીની વચ્ચે મૂકો.

લીડબીટર જણાવે છે કે આ લખાણ સંભવત 900 900 સીઇનું છે, જો કે તેમાં યોગ અને તંત્ર તકનીકોના પ્રકરણો શામેલ છે જે પછીથી વિકસિત થયા છે. અન્ય વિદ્વાનો સૂચવે છે કે લખાણનો પ્રારંભિક મૂળ સામાન્ય યુગની પ્રથમ સદીઓથીનો હોઈ શકે છે, અને ત્યારબાદ છઠ્ઠી સદી અથવા પછીના વધારાના પ્રકરણો ઉમેરવામાં આવ્યાં હતાં.

ઓગણીસમી સદીના અંતમાં અને વીસમી સદીની શરૂઆતમાં, ગરુદાપુરાણાસરોડધારા નામનો એક ગ્રંથ પ્રકાશિત થયો હતો, ત્યારબાદ અર્નેસ્ટ વુડ અને એસ.વી. સુબ્રહ્મણ્યમ દ્વારા અનુવાદિત કરવામાં આવ્યો હતો. લુડો રોચર કહે છે કે આને કારણે મોટી મૂંઝવણ ઉભી થઈ કારણ કે તે ગરુડ પુરાણ માટે ભૂલથી કરવામાં આવી હતી, જ્યારે તે નથી, ત્યારે પ્રથમ આલ્બ્રેક્ટ વેબર દ્વારા ખોટી ઓળખ મળી હતી. ગરુડ-પુરાણમાં-સરોધધરા ખરેખર મૂળ છે ભસ્યા નૌનિધિરમા કામ, કે ગરુડ પુરાણ પ્રમાણે હવે બિન-હયાત આવૃત્તિ તેમજ અન્ય ભારતીય ગ્રંથો એક વિભાગ ટાંકે છે. મનુમા નાથ દત્ત દ્વારા ગરુડ પુરાણના એક સંસ્કરણનું પ્રારંભિક અનુવાદ, વીસમી સદીની શરૂઆતમાં પ્રકાશિત થયું હતું.

ગરુડ પુરાણ એક વૈષ્ણવ પુરાણ છે અને પરંપરા અનુસાર, 19,000 શ્લોક (શ્લોકો) છે. જોકે, આધુનિક યુગમાં હસ્તપ્રત હસ્તપ્રતોમાં લગભગ આઠ હજાર શ્લોકો સચવાઈ છે. આને બે ભાગમાં વહેંચવામાં આવ્યા છે, એક પૂર્વા ખાંડા (પ્રારંભિક વિભાગ) અને ઉત્તરા ખાંડા (પછીનો વિભાગ). પૂર્વ ખાંડા 229 પ્રકરણો વિશે છે, પરંતુ કેટલીક ટેક્સ્ટ વર્ઝનમાં આ કલમ 240-243 પ્રકરણો વચ્ચે છે. ધ ઉત્તરા ખાંડા 34 અને 49 પ્રકરણો વચ્ચે બદલાય છે. ધ ઉત્તરા ખાંડા વધુ વખત તરીકે ઓળખવામાં આવે છે પ્રિતખંડ અથવાપ્રિતકલ્પ.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …