એકજ મુલાકાતમાં દિલ આપી બેઠા હતાં બોલિવૂડનાં આ સુપરસ્ટાર, જાણો કોણ કોણ છે આ લિસ્ટમાં…….

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આજે આપણે બોલીવુડની એવી ફિલ્મી હસ્તીઓ જેને પોતાના પાર્ટનર થી પહેલી નજર માં જ પ્રેમ થઇ ગયો હતો. આ જોડાઓ ની લવ સ્ટોરી ઘણી દિલચસ્પ છે. તે લવ સ્ટોરી ઘણી અનોખી છે.બોલીવુડ ની ફિલ્મો અનોખા પ્રેમ ને દેખાડે છે. તે પ્રેમ જ્યાં કોઈ ને એક નજર દેખવા પર જ દીવાનગી આવી જાય છે. તેમ તો લવ એટ ફર્સ્ટ સાઈટ નો કોન્સેપ્ટ બહુ ફિલ્મી લાગે છે, પરંતુ આપણી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી ના કેટલાક સિતારા આ માને છે કે તેમને પણ લવ એટ ફર્સ્ટ સાઈટ થયો છે એટલે પહેલી નજર નો પ્રેમ અને તેમની લવ સ્ટોરી બહુ જ અનોખી છે. આ ફિલ્મી હસ્તીઓ ફક્ત પડદા પર જ લટ્ટુ નથી થતી પરંતુ આ હકીકત માં પણ તેમના સાથે કંઇક એવું જ થયું છે. તો ચાલો જાણીએ કયા છે આ બોલીવુડ કપલ્સ:-

બોલીવુડ ના સૌથી અનોખા જોડાઓ માંથી એક શાહરૂખ ખાન અને ગૌરી ખાન ના પ્રેમના ઉદાહરણો આપવામાં આવે છે. તેઓ એક સૌથી રોમેન્ટિક કપલ માંથી એક છે. શાહરૂખ ખાન અને ગૌરી ખાનની મુલાકાત 1984 માં મિત્રની પાર્ટી દરમિયાન થઈ હતી. 18 વર્ષના શાહરૂખ માટે, તે પહેલી નજરમાં પ્રેમ હતો. જ્યારે શાહરૂખે ગૌરીને ડાન્સ માટે પૂછ્યું ત્યારે ગૌરી એ એમ કહીને મનાઈ કરી દીધી હતી કે તે પોતાના બોયફ્રેન્ડની રાહ જોઇ રહી છે. પછી થી શાહરૂખ ને ખબર પડી કે ગૌરી પોતાના ભાઈની રાહ જોઈ રહી હતી અને શાહરૂખ થી જુઠ્ઠું કહ્યું હતું. શાહરૂખે મજાકમાં ગૌરીને કહ્યું કે, ‘મને પણ પોતાના ભાઈ જ સમજો’ અને બસ પછી શરુ થઇ ગયો તેમનો રોમાંસ.

ભલે જ ઋતિક રોશન અને સુજૈન એકસાથે નથી, પરંતુ એક સમયે તે બોલીવુડનું સૌથી રોમેન્ટિક કપલ હતું. ઋતિક એ સુજૈન ને એક ટ્રાફિક સિગ્નલ માં દેખ્યો હતો. તેનને દેખીને ઋતિક દીવાના થઇ ગયા હતા અને તે જ સમયે દિલ આપી બેઠા હતા. ફિલ્મ કહો ના પ્યાર હૈ માં ઋતિક રોશન અને અમિષા પટેલ નો ટ્રાફિક સિગ્નલવાળો સીન અસલ માં ઋતિક ના જીવનનો એક ભાગ જ છે.

મલાઇકા અને અરબાઝ પણ હવે સાથે નથી, પરંતુ આ કપલની ગણતરી બોલીવુડ ના સૌથી હોટ કપલ્સમાં ગણવામાં આવે છે. આ બંનેના સંબંધોની શરૂઆત કોફી વિજ્ઞાપન ના કારણે શરુ થયું હતું જેમાં બંને એક સાથે હતા, આ વિજ્ઞાપન બેન થઇ ગયું હતું કારણકે આ ઘણું હોટ હતું. તેના પછી આ જોડા એ ડેટ કરવાનું શરૂ કર્યું અને પાંચ વર્ષ પછી બન્ને ના લગ્ન થઇ ગયા.

અરશદ તે સમયે ઘણો સફળ હતો જેમનો પોતાનો ડાન્સ ગ્રુપ હતું. તે સમયે મારિયા ની કોલેજ માં અરશદ ને ડાન્સ શો ના જજ તરીકે બોલાવવામાં આવ્યા હતા. તે સમયે અરશદે મારિયાને દેખ્યું અને પ્રેમ થઇ ગયો. તેના પછી, મારિયા ને પોતાના ડાન્સ ગ્રુપ માં અરશદ એ જગ્યા પણ આપી હતી.પહેલા તો મારિયા એ મનાઈ કરી દીધી, પરંતુ આ બંને વાંરવાર મળ્યા. મારિયા એ અરશદ માટે પોતાનો પ્રેમ જાહિર નહોતા કરતી, તો એક વખત અરશદે શરારત માં તેમની ડ્રીંક માં બીયર ઉમેર્યું હતું. મારિયા એ દારૂના નશામાં અરશદને કહે છે કે તે પ્રેમમાં છે. પછી થી તેઓએ 1999 માં લગ્ન કર્યા.

જો રોમેન્ટિક સ્ટોરી ની વાત થઇ રહી છે તો બોબી દેઓલ ની વાત પણ થવી જોઈએ. તેમને તાન્યા ને એક ઇટાલિયન રેસ્ટોરન્ટમાં દેખી હતી. તે જ સમયે, બોબી ને પ્રેમ થઇ ગયો. તેના પછી, તેમને ઘણા દિવસની મહેનત થી તાન્યા ને મનાવી અને બન્ને પહેલી ડેટ પર ગયા પછી બંને ક્યારેય પલટીને ના દેખ્યું.

બોલીવુડ માં પહેલી નજર નો પ્રેમ સુનીલ દત્ત અને નરગીસ ની લવ સ્ટોરી માં પણ હતા. જોકે નરગિસ એક સ્ટાર હતી અને સુનીલ દત્તની નહીં, પરંતુ સુનીલ દત્ત માટે આ પહેલી નજર નો પ્રેમ હતો. રાજ કપૂર અને નરગિસ ના અફેયર ની ખબરો તે દિવસોમાં સામાન્ય હતી, પરંતુ સુનીલ દત્તનો પ્રેમ પણ ઓછો નહોતો. મહેબૂબ ખાન ની ફિલ્મ મધર ઈન્ડિયા ના સમય દરમિયાન બંને એકબીજાની ખૂબ નજીક આવ્યા હતા. એવું કહેવામાં આવે છે કે તે સમયે મધર ઇન્ડિયા ના સેટ પર આગ લાગી હતી. અને નરગિસ તેમાં ફસાઈ ગઈ હતી. ત્યારે સુનીલ દત્તે ખરેખર તેને એક હીરો ની જેમ બચાવ્યા હતા. સુનીલ દત્ત અને નરગિસે ગુપ્ત રીતે લગ્ન કર્યા હતા.

બંને ની મુલાકાત એક મિત્ર ની પાર્ટીમાં થયા હતા. પહેલી નજર માં જ, બંને એકબીજા ના પ્રત્યે આકર્ષિત થઇ ગયા. અર્ચના તે સમયે કોઈ બીજા ના સાથે સંબંધ માં હતી, તે સંબંધ થી તે નારાજ પણ હતી. પછી પરમીતને તેમને ડેટ કરવાની શરૂઆત કરી અને બસ હવે બધું ઇતિહાસ છે. બંનેએ 4 વર્ષ લીવ ઇન માં રહ્યા પછી લગ્ન કરવાનો નિર્ણય લીધો.

આયેશા અને જેકી શ્રોફ ની મુલાકાત પહેલા રેકોર્ડ સ્ટોર પર મળ્યા હતા. આયેશા તે સમયે સ્કૂલમાં ભણતી હતી. તે સમય સુધી જેકી પણ કોઈ હીરો નહોતા. જેકી એ આયેશા ને દેખ્યું અને તેમના પાસે જઈને કહ્યું શું હું તમારી મદદ કરી શકું છું. તે સમયે આયેશા ને જેકી ના તરફ લગાવ અનુભવ થયો અને તે સમજી ગઈ કે જેકી કંઈક ખાસ છે. આયેશા અને જેકી એ થોડાક સમય માટે ડેટિંગ કરી અને તેના પછી 1987 માં લગ્ન કરી લીધા.

સુનીલ શેટ્ટી અને મનનો પ્રેમ એ પહેલી નજરનો પ્રેમ છે. મનને મનાવવા માટે તેણે તેની બહેનની મદદ લીધી હતી જે માના ની સૌથી સારી ફ્રેન્ડ હતી. તે બંનેને રાઈડ પર લઈ ગયો અને તે જ સમયે તેણે મનને તેની લાગણીઓને સાચી વાત કહી હતી. માના તો માની ગઈ પરંતુ તેના પ્રેમ ની કહાની એટલી સરળ ન હતી. ખરેખર, માના અડધા પંજાબી અને અડધા મુસ્લિમ હતી. જયારે સુનીલ શેટ્ટી તેલુગુ હતા. આવી સ્થિતિમાં સુનીલે તેના ભાવિ સસરાને મનાવવા 9 વર્ષનો સમય લીધો હતો. બંનેના પરિવારજનોની વિચારસરણી હતી કે આ લગ્ન લાંબા સમય સુધી નહીં ચાલે પરંતુ આખરે તેઓએ પ્રેમની સામે નમવું પડ્યું. 1991 માં પોતાના પ્રેમ ને લગ્ન ના બંધનમાં બાંધી લીધા. સુનીલ એક હિન્દુ હતા અને મુસ્લિમ તેથી ઘણી તકલીફો પણ થઇ. આજે આ દંપતી સુખી વિવાહિત જીવન જીવે છે.

પહેલી નજર નો પ્રેમ ફક્ત ફિલ્મો માં જ દેખવા મળે છે, પરંતુ વાસ્તવિકતામાં, આ પ્રેમ જીવન માં પણ આ પ્રકારનો પ્રેમ થઇ જાય છે, બસ કંઇક એવું જ અંજલિ અને સચિન તેંદુલકર ના વચ્ચે થયું, જ્યારે અંજલિ એ સચિન ને એરપોર્ટ પર દેખ્યું તો ત્યાં થી તેમને ફોલો કરવા લાગી હતી અને સચિન થી વાત કરવાની પૂરી કોશિશ માં લાગેલ હતી, ત્યારે સચિન તેંદુલકર એ પણ અંજલિ ને એરપોર્ટ પર દેખી હતી, પરંતુ સિક્યોરીટી વધારે હોવાને કારણે તે અંજલિ થી નહોતા મળી શક્યા. હવે તેમાં સૌથી દિલચસ્પ કરી દેવા વાળી વાત આ છે કે અંજલિ પોતાની માતા ને લેવા આવી હતી પરંતુ સચિન તેંદુલકર ને કારણે તે પોતાની માતા ને રીસીવ કરવાનું ભૂલી ગઈ હતી.

અંજલિ મહેતા ને ક્રિકેટમાં વધારે દિલચસ્પી નહોતી, અંજલિ ના મિત્રે તેમને જણાવ્યું હતું કે સચિન ભારતીય ક્રિકેટ ટીમની ખેલાડી છે અને તેમને તાજેતરમાં જ ઈંગ્લેન્ડમાં પોતાની પહેલી સેન્ચ્યુરી બનાવી છે, પરંતુ અંજલિને આ બધી વાતો થી કોઈ પણ ફર્ક નહોતો પડ્યો, અંજલિ એ પોતાની પૂરી કોશિશ કરીને સચિન નો નંબર શોધી લીધો અને 1 દિવસ પછી બંને ની પ્રથમ વખત વાત થઇ હતી, ત્યારે અંજલિએ પોતાનો પરિચય આપ્યો અને સચિન થી કહ્યું કે અમે બન્ને ની પહેલી વખત મુલાકાત એરપોર્ટ પર થઇ હતી, ત્યારે અમે બંને એ એકબીજાને દેખ્યા હતા, ત્યારે સચિને તેને “હા” માં જવાબ આપ્યો, તેના પછી આ બંને વચ્ચે બહુ બધી વાતો થઈ હતી, તેના પછી તે એક સારા મિત્ર બન્યા.

એક વખત સચિન તેંદુલકર અંજલિને પોતાના ઘરે લઈને આવ્યા હતા, ત્યારે તેમને પોતાના પરિવારના લોકો થી કહ્યું હતું કે તે એક જર્નાલીસ્ટ છે અને આ મારું ઇન્ટરવ્યૂ લેવા માટે આવી છે, સચિનના પરિવારને ખબર હતી કે સચિન સ્વભાવ થી બહુ જ શર્મિલા છે. ત્યારે તેમને પહેલી વખત અંજલિ ને પોતાના ઘરવાળા થી મળાવ્યા હતા, જ્યારે સચિન એ પોતાના ઘરવાળા થી અંજલિ ને મળાવ્યા તો તેમના ઘર વાળા ને બધું સમજ આવી ગયું. આ બંને એ એકબીજાને લગભગ 5 વર્ષ સુધી ડેટ કર્યા, છેવટે તેમનો પ્રેમ નો સંબંધ લગ્ન ના બંધન માં બંધાઈ ગયો, તેમને 1995 માં લગ્ન કર્યા હતા.

About bhai bhai

Check Also

ઉરફી જાવેદે એવો ડ્રેસ પહેર્યો કે તસવીરો જોઈને તમારા પણ મો માં પાણી આવી જશે..

નાના પડદાની જાણીતી અભિનેત્રી અને બિગ બોસ OTT ફેમ ઉર્ફી જાવેદ તેના મનમોહક અભિનય અને …