આ એકજ ઉપાય બદલી શકે છે તમારી કિસ્મત, જાણીલો આ ઉપાય વિશે……..

ઘરના વાતાવરણમાં વાયરસ અથવા સૂક્ષ્મજંતુઓ હાજર છે અને આ જંતુઓ આરોગ્ય માટે હાનિકારક માનવામાં આવે છે. ઘર કેટલું સાફ છે તે મહત્વનું નથી, પરંતુ આ સૂક્ષ્મજંતુઓ સંપૂર્ણ સમાપ્ત થતા નથી. આ જીવજંતુઓ ઘરના ફ્લોર, ટોઇલેટમાં, બાથરૂમમાં, રસોડામાં અને હવામાં જોવા મળે છે. આજે અમે તમને જણાવી રહ્યાં છે કેટલાક જ્યોતિષવિદ્યામાં વર્ણવેલ ઉપાયો, વિશાળ અને આયુર્વેદિક આ સૂક્ષ્મજંતુઓને મૂળમાંથી દૂર કરવા. આ ઉપાય કરવાથી ઘરના સૂક્ષ્મજંતુઓનો સંપૂર્ણ નાશ થઈ જશે અને તમને તેનાથી રાહત મળશે.

ફટકડી એક એવી વસ્તુ છે જેનું વાસ્તુશાસ્ત્રમાં નામ ખૂબ આવે છે. આની સાથે ઘણી ખામીઓ ખૂબ જ સરળતાથી સુધારી શકાય છે. આજે અમે તમને ફટકડીના આવા જ એક ઉપાય વિશે જણાવીશું, જેના ઉપયોગથી તમે હંમેશાંથી ચાલી રહેલી પૈસાની અછતથી છૂટકારો મેળવશો. ચાલો જાણીએ.

જો તમારા ધંધામાં કોઈ ખોટ આવે છે, તો પછી કાળા કપડામાં ફટકડી રાખો અને તેને દુકાન અથવા ઓફિસના મુખ્ય દરવાજામાં બાંધી દો. એવું કહેવામાં આવે છે કે આનાથી વ્યવસાયમાં વધારો થશે અને એટલા પૈસા હશે જેનો તમે ક્યારેય વિચાર કર્યો ન હતો. એકવાર તમે આ ઉપાયનો પ્રયાસ કરો.

આ સિવાય ફટકડીને ઘરમાંથી જીવજંતુઓ દૂર કરવા પણ કરી શકો છો.મોટાભાગના સૂક્ષ્મજીવ ઘરના બાથરૂમ અને ટોઇલેટમાં જોવા મળે છે. તેથી, તમારે તમારા બાથરૂમમાં સાફ કરવાની પણ કાળજી લેવી જ જોઇએ. બાઉલમાં અઠવાડિયામાં એકવાર બાથરૂમમાં મીઠું અથવા ફટકડી ભરી રાખો. બાથરૂમમાં મીઠું અથવા ફટકડી રાખવાથી જંતુઓ મરી જાય છે. તે જ સમયે, બાથરૂમમાં હાજર નકારાત્મક ઉર્જા પણ સમાપ્ત થાય છે.

કોઈ જીવજંતુ ઘરની અંદર પ્રવેશ કરશે નહીંઘરની અંદર જંતુઓ દાખલ ન કરો. આ માટે, તમારા ઘરની બારી પાસે ફટકડીનો બાઉલ રાખો. ફટકડીને બારીની નજીક રાખીને, સૂક્ષ્મજંતુઓ ઘરમાં પ્રવેશ કરશે નહીં. ખરેખર, ફટકડીમાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે અને તેને ખુલ્લા રાખવાથી તે હવામાં ઓગળી જાય છે અને હવાને શુદ્ધ બનાવે છે.

ત્વચાના દાગ દૂર કરવા માટે ફટકડી એ એક સરસ ઉપાય છે. જો તમે ઈચ્છો, તો તમે દરરોજ ફટકડી સાથે ચહેરા પર મસાજ કરી શકો છો અથવા ફટકડીનાંપાણીથી ચહેરો સાફ કરી શકો છો. આ કરવાથી, ત્વચા બેદાગ થઈ જશે.જો તમને તમારા દાંતમાં દુખાવો થઈ રહ્યો છે અને તમને તેનાથી રાહત નથી મળી રહી, તો સંબંધિત જગ્યાએ તેનો પાઉડર લગાવો. આમ કરવાથી તમને દાંતના દુખાવાથી રાહત મળશે.

શરીર પર ગંદકી અને જંતુઓને દૂર કરવા માટે, ફટકડીનાપાણીથી સ્નાન કરવામાં આવે છે. આમ કરવાથી તમારા શરીરમાંથી પરસેવાની દુર્ગંધ પણ ઓછી થાય છે.ચહેરા પર કરચલીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે ફટકડીનાં નાના ટુકડાને પલાળીને ધીમે-ધીમે તમારા ચહેરા પર રગડો. થોડા સમય બાદ ગુલાબ જળથી ચહેરો ધોઈ લો. ત્યારબાદ મોઈશ્ચરાઈઝરનો ઉપયોગ કરો, તમે જોઈ શકશોકે, થોડાક જ દિવસમાં તેના ઉપયોગથી કરચલીઓ દૂર થઈ ગઈ છે.

ફટકડીને ખાલી પ્યાલીમાં ગરમ કરો અને ઓગળીને તે ફોમના રૂપમાં થઈ જશે. ઠંડુ પડ્યા બાદ તેને નારિયેળનાં તેલમાં ઉમેરીનએ ફાટેલી પગની એડીઓ ઉપર લગાવો. આ ટીપ્સ ફાટેલી એડીયોમાં તરત જ આરામા આપે છે.ઉધરસની સ્થિતિમાં સવારે અને સાંજે એક ગ્લાસ ગરમ પાણી સાથે ફટકડીનો પાવડર મેળવી પીવાથી સમસ્યા દૂર થાય છે. અસ્થમા (અસ્થમા) ની ફરિયાદ પણ નિયંત્રિત કરી શકાય છે.નાકમાંથી રક્તસ્રાવ થવાને  બોલાચાલની ભાષામાં નસકોરી ફૂટવાનું  કહેવામાં આવે છે. જ્યારે નાકમાંથી લોહી નીકળતું હોય ત્યારે પાણીમાં ફટકડી મિક્સ કરો અને તેના ટીપાંને નાકમાં નાંખો. તેનાથી નાકમાંથી લોહી નીકળતુ બંધ થઈ જશે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલ નો પરચો જાણવા વાંચો આ લેખ,કબરાઉ માં સાક્ષાત હાજર છે માં મોગલ,વાંચો…

ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.માં …