સુતા પહેલાં ચહેરા પર લગાવો આ વસ્તુ સવારે થશે ગજબના ફાયદા,એકવાર જરૂર વાંચજો……

કોણ સુંદર દેખાવા માંગતું નથી, પરંતુ આજના ભાગદોડવાળી જીવનમાં કોઈને પણ પોતાની સંભાળ લેવાનો સમય નથી મળી શકતો અને તેથી જ વ્યક્તિની ત્વચા જલ્દીથી હચમચી જાય છે. તે જ સમયે, એ પણ સાચું છે કે આજના યુગમાં પ્રતિભાની સાથે સૌંદર્ય પણ એટલું મહત્ત્વનું છે કે દરેક જણ એકબીજાને સ્પર્ધા આપે છે. પછી ભલે તે ડ્રેસની હોય કે ત્વચા વિશે.આજના સમયમાં, દરેકને ગૌરવર્ણ દેખાવાનું પસંદ છે, આ માટે, તે વિવિધ પ્રકારના કોસ્મેટિક્સ ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરે છે જેથી તેને ઇચ્છિત ગૌરવર્ણતા મળે. આવી વિચારસરણી સામાન્ય રીતે મહિલાઓ દ્વારા યોજવામાં આવે છે, પરંતુ પુરુષો પણ ચામડીની ત્વચા ઇચ્છવામાં પાછળ નથી. બે વસ્તુઓ કોઈની સુંદરતાના માપદંડને સ્થાપિત કરે છે – એક કાળા અને લાંબા વાળ અને બીજી નિખરી અને વાજબી ત્વચા. ગોરાપણું પ્રત્યે લોકોનું જોડાણ પ્રાચીન કાળથી છે. આજના વિશ્વમાં, તમારી સુંદરતા ભીડથી અલગ રહેવામાં મોટો ફાળો આપે છે.

આ જ કારણ છે કે ઘણા બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સનો ઉપયોગ લોકો માર્કેટમાં કરે છે, પરંતુ તમને જણાવી દઇએ કે ફાયદાની સાથે તેની વધુ આડઅસર પણ થાય છે. ઘણી વ્યાપારી ક્રિમ ઉપયોગી કરવા માટે બિનઅસરકારક અને હાનિકારક છે, તેથી કુદરતી દવા તરફ આગળ વધવું એ એક શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે. લીંબુનો રસ જેવા સામાન્ય ઘરેલુ ઘટક ત્વચાના સ્વરને હળવા બનાવવા માટે પણ કામ કરે છે. સૂર્યથી દૂર રહેવાથી અને કુદરતી ચહેરાના માસ્કનો ઉપયોગ કરવાથી, તમારી ત્વચા કાળા થવાનું ટાળશે. બજારમાં મળતા ત્વચા રાસાયણિક ઉત્પાદનો સંવેદનશીલ ત્વચા માટે ખૂબ નુકસાનકારક માનવામાં આવે છે. તે સારું છે કે તમે ઘરમાં રાખવામાં આવેલી કુદરતી વસ્તુઓનો જ ઉપયોગ કરો કારણ કે કોઈ પણ પ્રકારનું નુકસાન નથી.

જો તમે ખરેખર ઇચ્છતા હોવ કે તમને ઇચ્છિત સુંદરતા મળે, તો પછી તમે આ ઘરેલું ઉપાય અપનાવીને સરળતાથી તેને સુધારી શકો છો, જાણો કેવી રીતે. આજે અમે તમને ઘરેલું ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે ખૂબ અસરકારક છે અને તેનાથી તમારા ચહેરા, ખીલ તેમજ ત્વચાની દરેક સમસ્યાઓના કાળા ડાઘ દૂર થશે. માત્ર આ જ નહીં, તમે તેની અસર થોડા દિવસોમાં જોશો. આ જેલનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે જાણો.

સૌ પ્રથમ, તેને બનાવવા માટે, તમારે કેટલાક ઘટકોની જરૂર પડશે જેમ કે અડધો ચમચી નાળિયેર તેલ, એક ચમચી એલોવેરા જેલ.ચાલો જાણીએ કે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો,સૌ પ્રથમ, સ્વચ્છ બાઉલ લો. આ પછી, એલોવેરા જેલ્સ અને નાળિયેર તેલ ઉમેરીને બરાબર મિક્ષ કરી લો. હવે તેને તમારા ચહેરા અને ગળામાં સારી રીતે લગાવો અને ઓછામાં ઓછા 3 મિનિટ સુધી ધીમા હાથથી મસાજ કરો.15 મિનિટ પછી તમારા ચહેરાને શુધ્ધ પાણીથી ધોઈ લો. સુતા પહેલા આ જેલનો ઉપયોગ કરો. અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા 3 વાર તેને તમારા ચહેરા અને ગળા પર લગાવો.

એલોવેરા એક શક્તિશાળી છોડ છે,જે ત્વચાથી લઈને વાળ સુધી અત્યંત ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.તમે એલોવેરાના જેલનો ઉપયોગ તો કરતા જ હશો,પરંતુ શું તમે ક્યારેય એલોવેરાના તેલનો ઉપયોગ કર્યો છે.તમે એલોવેરાથી વાળ માટે તેલ પણ બનાવી શકો છો.આ તેલ આ છોડમાંથી ઉત્પન્ન થતું નથી,પરંતુ તમારે તેને અન્ય પ્રકારનાં તેલ સાથે મિક્સ કરીને ઘરે જ એલોવેરા તેલ બનાવવું પડશે.

એલોવેરામાં ઓલિવ તેલ,જોજોબા તેલ,એરંડા તેલ અથવા નાળિયેર તેલ પણ ભેળવી શકાય છે.પરંતુ જો તમે ઈચ્છો તો તમે એલોવેરામાં નાળિયેરનું તેલ પણ મિક્સ કરી શકો છો કારણ કે નાળિયેર તેલ દરેક ઘરમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતું એક સરળ તેલ છે.એલોવેરા અને નાળિયેર તેલ બંને વિટામિન અને ખનિજોથી ભરપૂર હોવાથી તેનું મિશ્રણ તમારી ત્વચા અને વાળના કોષોને મજબૂત બનાવે છે.આ તેલ લગાવવાથી ત્વચા સુંદર દેખાય છે અને સાથે ચેહરાની કરચલીઓ પણ દૂર થાય છે.વાળ અને માથાની ચામડી પર તેનો ઉપયોગ કરવાથી વાળ મજબૂત થાય છે અને ડેન્ડ્રફની સમસ્યાથી પણ છુટકારો મળે છે.

એલોવેરા તેલના ફાયદા,વાળ વધારે છે,જ્યારે તમે માથા પર એલોવેરાનું તેલ લગાવો છો,ત્યારે માથાની ચામડીમાં લોહીનું પરિભ્રમણ વધે છે.તે માથાની ઉપરની ચામડી સાફ કરે છે,વાળનો વિકાસ વધારે છે અને વાળ ખરતા ઘટાડે છે.એલોવેરામાં વિટામિન એ,સી અને ઇ હોય છે.આ ત્રણ વિટામિન્સ વાળના કોષોને મજબૂત બનાવે છે,જેના કારણે વાળ ખરતા અટકે છે અને વાળ મજબૂત અને જાડા થાય છે.એલોવેરા જેલમાં વિટામિન બી -12 અને ફોલિક એસિડ પણ હોય છે.જે વાળને વધારવા માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

ડેન્ડ્રફની સમસ્યા અને ખંજવાળથી રાહત મળે છે,એલોવેરા વાળમાંથી ડેન્ડ્રફ દૂર કરે છે.1998 ના એક અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે એલોવેરા માથાની ઉપરની ચામડીમાં આવતી ખંજવાળને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે,જેનાથી ડેન્ડ્રફ થાય છે.એલોવેરામાં જોવા મળતા ફેટી એસિડ્સમાં બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે.જે વાળની દરેક સમસ્યા દૂર કરે છે.એલોવેરા તેલ બનાવવા માટેની સામગ્રી.1 એલોવેરાનું પાન,½ કપ નાળિયેર તેલ અથવા નાળિયેર તેલ સિવાય તમે જે તેલ વાપરવા ઈચ્છો તે તેલ.

એલોવેરા તેલ બનાવવાની રીત-પહેલા એલોવેરાના તાજા પાન લો અને તેને સાફ કરો.હવે કાળજીપૂર્વક પાંદડાના બાહ્ય પડને ધારવાળા ચાકુથી કાપી લો.ત્યારબાદ એલોવેરાના પાંદડામાં રહેલું જેલ કાઢો.હવે નાળિયેર તેલને જેલ સાથે મિક્સ કરો.જો તમે ઈચ્છો તો તેલ અને જેલ મિક્સ કરવા માટે તમે બ્લેન્ડરનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો.તમે આ તેલનો ઉપયોગ વાળ અને ત્વચા બંને માટે મોસ્ચ્યુરાઇઝર,માસ્ક અથવા તેલની જેમ મસાજ કરીને પણ કરી શકો છો.

એલોવેરા જેલને ચહેરા પર લગાવવાથી ડાઘા કે ખીલ થવામાં તો ઘટાડો જોવા મળવા લાગે છે. એલોવેરા જેલથી ચહેરાની ચમકમાં વધારો થાય છે અને સાથે-સાથે કરચોલીઓથી પણ છુટકારો મળે છે. સાથે જ તેને ખાવાથી પણ સાંધામાં થતા દુઃખાવાની મુશ્કેલીમાં પણ આરામ મળે છે. એલોવેરા જેલનાં અનેક ફાયદા વિશે તમે સાંભળ્યું હશે. ઘણા લોકો તેને ચહેરા પર લગાવે છે અને અમુક લોકો આને ખાતા પણ હોય છે. પરંતુ અનેક લોકો આનો ઉપયોગ વાળ માટે પણ કરતા હોય છે. આ જેલને વાળનાં મૂળ પર લગાવવામાં આવે છે.જો કે શું તમને ખ્યાલ છે, કે એલોવેરા જેલને વાળ પર લગાવવાથી શું ફાયદો થાય છે? કેમ કે એલોવેરા જેલને ચહેરા પર લગાવવાથી ડાઘ-ખીલોમાં પણ ઘટાડો થતો જોવાં મળે છે. ચહેરાની ચમક પણ વધે છે અને કરચલીઓથી પણ છુટકારો મળે છે.

માથામાં આવતી ખંજવાળથી આપશે રાહતએલોવેરા જેલમાં હાજર એન્ટી-ઇફ્લામેટરી પ્રોપર્ટીઝ માથાની ખંજવાળને પણ દૂર કરી નાખે છે.આને માટે એલોવેરા જેલને સીધી રીતે આપ સ્કૈલ્પ પર રગડીને મસાજ કરો. આવું નાહવાનાં 20 મિનીટ પહેલા કરો. આ મસાજ બાદ વાળને શેમ્પૂથી ધોઇ નાખો.વાળના ગ્રોથમાં થશે વધારોએલોવેરા જેલમાં પ્રોટિયોલિટિક એન્જાઇમ્સ હાજર હોય છે કે જે હેર ગ્રોથને બૂસ્ટ કરે છે. વાળને વધારવા અને ઉગાડવા માટે આપ 2 ચમચી એલોવેરા જેલને 2 ચમચી બદામ તેલ, એક ઇંડું (સફેદ ભાગ) અને 1 ચમચી દહીંમાં મિક્ષ કરીને માસ્કની જેમ લગાવી શકો છો. આ સિવાય આપ એલોવેરા જેલને માત્ર બદામ તેલમાં પણ ભેળવીને સ્કૈલ્પની મસાજ કરી શકો છો.

ખોડાથી મળશે રાહત એલોવેરા જેલમાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ અને એન્ટી ફંગલ પ્રોપર્ટીઝ હોય છે. જે કારણોસર ડેન્ડ્રફને ઓછો કરવામાં પણ મદદ મળી રહે છે.2 ચમચી એલોવેરા જેલમાં 1 ચમચી મધ અને 2 ચમચી દહીં મેળવીને તેની પેસ્ટ બનાવો. આને સ્કૈલ્પ પર લગાવો અને 15 મિનીટ બાદ માઇલ્ડ શેમ્પૂથી ધોઇ નાખો. આ સિવાય આપ 3 ચમચી એલોવેરા જેલમાં 10 ટીપાં લીંબુ તેલ ભેળવીને આપ ડેન્ડ્રફને દૂર કરી શકો છો.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …