શરીર માં થતી પથરી થી પરેશાન છો તો આ રીતે મેળવી શકો છો છુટકારો,જાણો આ ઘરેલુ ઉપચાર

માણસના શરીરની રચના ખૂબ જટિલ છે. સામાન્ય વ્યક્તિ તેના વિશે ઝડપથી સમજી શકતો નથી. માનવ શરીર ખૂબ જ ઝડપથી રોગની સંવેદનશીલ હોય છે. આને કારણે, વ્યક્તિ જીવનભર કોઈ શારીરિક સમસ્યાથી પરેશાન રહે છે.કેટલાક લોકો એવા પણ છે જે જીવનભર તંદુરસ્ત રહે છે. તે તેના શરીર અને આરોગ્યની ખૂબ કાળજી લે છે. આ જ કારણ છે કે તે ખૂબ જ ટૂંકી પડે છે.

બે પ્રકારના પત્થરો છે.શરીરમાં અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ હોય છે, તેમાંથી એક પત્થરોની સમસ્યા છે. ત્યાં બે પ્રકારના પત્થરો છે, એક કિડની પત્થરો અને બીજો પિત્તાશય. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિને કિડનીના પત્થરો હોય છે, ત્યારે પેટના નીચલા ભાગમાં દુખાવો થાય છે. કેટલીકવાર તે પેશાબ દ્વારા પણ પસાર થાય છે. પરંતુ જ્યારે પિત્તમાં પત્થરો હોય છે, ત્યારે પેટની જમણી બાજુ અસહ્ય પીડા થાય છે. મોટાભાગના લોકો તેને શસ્ત્રક્રિયાની મદદથી દૂર કરે છે.

પાચન શક્તિ નબળી પડે છે:જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ પિત્તમાં પત્થરો હોય છે, ત્યારે ડોક્ટર તરત જ પિત્તનું ઓપરેશન કરે છે અને પત્થરોને દૂર કરે છે. આ ખૂબ જ પીડાદાયક પ્રક્રિયા છે. આને કારણે વ્યક્તિની પાચક શક્તિ પણ ખૂબ નબળી પડે છે. આપણા દેશમાં લાંબા સમયથી ડ્રગ્સનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. પિત્તાશયના ઇલાજ માટેના કેટલાક ઘરેલું ઉપાય છે, જેને દત્તક લીધા પછી ઓપરેશન વિના પત્થરોની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે શોધી શકાય છે.

પત્થરોથી છૂટકારો મેળવવા માટે આ ઘરેલું ઉપાયને અનુસરો સફરજનનો રસ અને સરકો સફરજનમાં ફોલિક એસિડ હોય છે જે પથ્થરોને દુર્ગંધ આપવા માટે ખૂબ જ મદદગાર છે. દરરોજ આ જ્યુસનું સેવન કરવાથી સફરજન પથ્થરની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવી શકાય છે. આ સિવાય એક ગ્લાસ સફરજનના રસમાં એક ચમચી સરકો મિક્સ કરો અને તેને ડોનમાં બે વાર ખાશો, ટૂંક સમયમાં તમારા પત્થરો ઓગળવા લાગે છે.નાસપતિનો રસ પેરટિન પિઅરના જ્યુસમાં જોવા મળે છે જે કોલેસ્ટરોલને યકૃતમાં બનવા અને થીજેલા થવામાં રોકે છે. કોલેસ્ટરોલ એ પત્થરોનું મુખ્ય પરિબળ છે. પત્થરોની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે, એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં એક ગ્લાસ પિયરનો રસ ઉમેરો. આ પછી, 2 ચમચી મધ મિક્સ કરો અને આ રસનું સેવન દિવસમાં ત્રણ વખત કરો.

બીટરૂટ અને કાકડી: એક બીટરૂટ, એક કાકડી અને 4 ગાજર લો અને તેને બનાવો. દિવસમાં બે વખત આ જ્યુસનો ઉપયોગ કરો. તેમાં હાજર વિટામિન સી અને કોલોન તત્વ મૂત્રાશયમાં સ્થિર રહેલા ઝેરને દૂર કરે છે, તે પત્થરોને પણ દૂર કરે છે.ફુદીના: ટંકશાળમાં એક ટર્પેન્ટાઇન તત્વ હાજર છે જે પત્થરોને ઓગાળવામાં મદદ કરે છે. એક ગ્લાસ પાણી ગરમ કરો અને તેમાં થોડું ફુદીનાના પાન ઉમેરો. સારી રીતે ઉકાળ્યા પછી, હિમ લાગવાથી પાણીમાં મધ નાખો અને દિવસમાં બે વાર લો.રોક મીઠું: એક ગ્લાસ પાણી ગરમ કરો અને એક ચમચી ખારું પીવો. આનાથી પત્થરો ખૂબ જ ઝડપથી ઓગળી જાય છે. આ રીતે, તેને દિવસમાં 2 વખત પીવો, તમે જલ્દીથી એપેન્ડિસાઈટિસથી છૂટકારો મેળવશો.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …