પલંગ નીચે રાખીદો આ વસ્તુ,આપોઆપ ચમકવા લાગશે કિસ્મત…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે. આપણે જાણીશું વસ્તુ શાસ્ત્રના અમુક નિયમો વિશે..કુંડળીના દોષના આધારે, વ્યક્તિની સમસ્યાઓનું સમાધાન પણ મળી શકે છે. તો આજે અમે તમને આવો જ એક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે ખાતરી કર્યા પછી તમારા જીવનમાં સફળતા લાવશે. હા, અલબત્ત આ ઉપાય અસરકારક છે એટલું જ સરળ છે. તેથી, આ ઉપાયને અવગણવાની ભૂલ ન કરો. તો ચાલો હવે તમને જણાવીએ કે તમે તમારી કુંડળીના દોષને કેવી રીતે દૂર કરી શકો છો અને તમે તમારા માટે સફળતાના દ્વાર કેવી રીતે ખોલી શકો છો.

એ નોંધવું મહત્વપૂર્ણ છે કે જો તમારી કુંડળીમાં મંગળની ખામી છે અને આ મંગળ ખામીને કારણે તમે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છો. તેથી આ મુશ્કેલીઓથી છૂટકારો મેળવવા માટે, કાંસાના વાસણમાં પાણી ભરો અને તેને પલંગની નીચે મૂકો. આ પછી, તમારા ઓશીકુંની નીચે સોના અથવા ચાંદીના દાગીના મૂકો. ચોક્કસ, આ ઉપાય તમારા મંગલ દોષને દૂર કરશે. આ સિવાય, જો તમારી કુંડળીમાં ગુરુનો દોષ છે અને આ ખામીને કારણે તમે દરેક કાર્યમાં નિષ્ફળતા પ્રાપ્ત કરી રહ્યા છો, તેથી, આ ગુરુ દોષને દૂર કરવા માટે, ઓશિકા નીચે હળદરના ગઠ્ઠો કાપડમાં બાંધો અને પછી આરામથી સૂઈ જાઓ. આ સાથે, તમારા ગુરુ ચોક્કસપણે ખામીને દૂર કરશે.

જો તમારી કુંડળીમાં ચંદ્રનો ખામી છે, તો પછી તમારા પલંગની નીચે ચાંદીના વાસણમાં પાણી મૂકીને સૂઈ જાઓ. કૃપા કરીને કહો કે ચાંદીને ચંદ્રનું પૂરક માનવામાં આવે છે. વાસ્તુ મુજબ આ ઉપાય ખૂબ મદદગાર સાબિત થશે અને તમને તેની અસર ટૂંક સમયમાં જોવા મળશે. તમારી માહિતી માટે, મને કહો કે આ પગલાં લેવાથી, ફક્ત તમારું કાર્ય અટકી જશે, પણ તમને જીવનમાં ઘણી સફળતા પણ મળશે. તેથી, જો શક્ય હોય તો, પછી આ ઉપાયો એક જ વાર અજમાવો, કારણ કે તેઓ કહે છે કે ભાગ્ય બદલવામાં લાંબો સમય લેતો નથી અને જો કોઈ વ્યક્તિ સાચા હૃદયથી પ્રયત્ન કરે છે, તો નસીબ તેને ટેકો આપવા દબાણ કરે છે. એટલે કે, જો તમે ભગવાનનું સ્મરણ કરીને અને સંપૂર્ણ શ્રદ્ધાથી કોઈ પણ કાર્ય કરો છો, તો તમને ચોક્કસ સફળતા અને સફળતા મળશે. હા, તમે આ કહેવત સાંભળી જ હશે કે ભગવાન પોતાની જાતને મદદ કરનારાઓને પણ મદદ કરે છે.

વાસ્તુ નિષ્ણાત મીતા લોહાની અનુસાર, વ્યક્તિના જીવનમાં વાસ્તુ સાથે જોડાયેલી નાની નાની બાબતો પણ શુભ અસર આપે છે. આમાં કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતો પણ છે, જેને અનુસરીને આપણે આપણા ખરાબ સમયને સારા સમયમાં બદલી શકીએ છીએ.વાસ્તુ મુજબ ઘરની સલામત વસ્તુ ઉપર કોઈ ચીજો ન મૂકવી જોઈએ. તે જ સમયે, તિજોરીના વaલ્ટ ભાગમાં વિવાદિત બાબતોથી સંબંધિત કાગળો રાખવો એ પણ વાસ્તુ દોષ છે. ઘરના પૂજા સ્થળ ઉપર કોઈ સામાન ન મૂકવો જોઈએ. શાસ્ત્રોમાં પૂજાની યોગ્ય દિશાને ઉત્તર અથવા પૂર્વ દિશામાં શુભ માનવામાં આવે છે.

જો તમને તમારા ઘરના કોઈ પણ ભાગમાં વાસ્તુ દોશા લાગે અથવા લાગે, તો તમારે તે જગ્યાએ સવાર અને સાંજ શંખ વગાડવી જોઈએ. જો ઘરમાં કોઈ શંખ ન હોય તો તેની પૂજા કર્યા પછી તમે ઘંટડી પણ વગાડી શકો છો. વાતાવરણની નકારાત્મક ઉર્જા તેમનામાંથી નીકળતા અવાજથી નાશ પામે છે. શાસ્ત્રોમાં જો કોઈ વ્યક્તિ દરરોજ તુલસી નજીક દીવો કરે છે, તો તે વ્યક્તિ તમામ પ્રકારની નકારાત્મક શક્તિથી દૂર રહે છે. વૈજ્ઞાનિકો પણ તેના ફાયદા જોઈને તેને શુભ માને છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં બંધ ઘડિયાળ ખૂબ અશુભ માનવામાં આવે છે. ખરેખર વાસ્તુ મુજબ અટકેલી ઘડિયાળ તમારું સૌભાગ્ય રોકે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમારા ઘરમાં કોઈ ખરાબ ઘડિયાળ હોય, તો તેને તરત જ સુધારવાનો પ્રયાસ કરો, નહીં તો તેને ઘરની બહાર છોડી દો. પગરખાં અથવા ચપ્પલને પલંગની નીચે ન રાખો, કારણ કે એવું માનવામાં આવે છે કે આમ કરવાથી તે લક્ષ્મીનો માર્ગ અવરોધે છે.

વાસ્તુના નિયમો મુજબ તૂટેલા કાચને ઘરમાં રાખવો જોઈએ નહીં. ઉપરાંત, જ્યાં તમે સૂશો ત્યાં દરવાજા અથવા પલંગની સામે ગ્લાસ કોઈપણ કિંમતે મૂકવો જોઈએ નહીં. ઘરના આંગણામાં દૂધવાળો છોડ જેવા કે કાદવ, કેળિયા વગેરે રોપવાનું ભૂલશો નહીં. આ પ્રકારના છોડ અથવા ઝાડ ઘરની અંદર વાસ્તુ દોષને જન્મ આપે છે. જોબ ઇન્ટરવ્યુ જેવા કોઈ ખાસ કામ માટે જતા હોય ત્યારે પણ પુત્ર કે પુત્રીના સંબંધો, લાંબી મુસાફરી વગેરે ભંગારમાં ચંપલ પહેરવાનું ભૂલશો નહીં. આવા ફૂટવેર તમારા કામની સફળતામાં અવરોધે છે. જૂતાને ક્યારેય રસોડામાં રાત્રે છોડવું ન જોઈએ. એવું માનનારા લોકો આર્થિક અથવા આરોગ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓનો સામનો કરે છે. સવારે ઉઠીને રોજ ઘર અને મંદિરની સફાઈ કરવી જોઈએ. ઉપરાંત, દરરોજ મંદિરની મુલાકાત લેવાની અને મંદિરમાં જવાની ખાતરી કરો, એવું માનવામાં આવે છે કે આમ કરવાથી નસીબ બદલાય છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે ભગવાન ગણેશની પૂજા અને શ્રી ગણેશ મંત્રનો જાપ કરવાથી પણ ભાગ્ય મળે છે! આવી રીતે, આ મંત્રનો જાપ દરરોજ જાપ કરો – “ઓઓ વક્રતુંડ મહાકાયા સૂર્ય કોટિ સંભાંભ. દેવ નિર્વિઘ્નમ કુરુ મેં દેવ, સર્વ કારેશુ સર્વદા” . તમારું નસીબ બદલવા, જીવન જીવવાનું શરૂ કરવા અને તમારા કાર્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે જીવન સાથે સંઘર્ષ છોડો, માહિતી અનુસાર, આમ કરવાથી નસીબ જ બદલાશે. ઘણી વાર તમે ઘણા લોકો પાસેથી સાંભળ્યું હશે કે ‘ભાગ્ય વધારે સમય લેતો નથી’. તમારી નસીબ ક્યારે બદલાય છે તે પણ તમને ખબર નથી, કહેવામાં આવે છે કે આ માટે તમારે ઘર છોડતા પહેલા દરરોજ ઘરના વડીલોના પગને સ્પર્શ કરીને આશીર્વાદ લેવો જોઈએ. જો તમે પરિણીત છો, તો તમારા જીવનસાથી સાથે ક્યારેય ખોટી ભાષામાં વાત ન કરો.

અપમાનજનક ભાષામાં વાત કરવાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા આવે છે, જે જીવનને અસર કરે છે. જેમની જેમ તમે જીવવા માંગો તેમ તેમનું જીવન જીવતા લોકોની સાથે રહો. કારણ કે સંગતનો પ્રભાવ ખૂબ પ્રબળ છે, પ્રભાવશાળી લોકોની સાથે રહેવાથી વિચારો બદલાશે અને વિચારો બદલવાથી ભાગ્ય પણ બદલાશે. બીજી તરફ, જો તમારું મન ઘણા નિર્ણયો લેવાનું બંધાયેલ છે, તો તમે ખોટા નિર્ણયો પણ લઈ શકો છો. નિષ્ણાતો માને છે કે આવી સ્થિતિમાં, જો તમે સારી ટેવોનો વિકાસ કરો છો, તો તમારું મન શાંત થઈ શકે છે અને વિચાર કરી શકશે અને તમે કોઈ માનસિક દબાણ વિના યોગ્ય નિર્ણય લઈ શકશો.

શાસ્ત્રો, ધર્મો અને પૌરાણિક કથાઓમાં કેટલાક કામ કરવાની સખત પ્રતિબંધ છે, તેમ જ આ વસ્તુઓનું દાન વ્યક્તિને રાજા બનાવે છે. તેથી, કોઈએ તેનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળવું જોઈએ .શાસ્ત્રોમાં, આંગળીઓની રીંગની સ્થિતિ આપણા જીવન અને આરોગ્ય સાથે સંકળાયેલ છે, તેથી તમારે રિંગ વિશે સાવચેત રહેવું જોઈએ. નિષ્ણાતો માને છે કે આખી જિંદગીમાં ક્યારેય બીજી કોઈ વીંટી પહેરવી કે લેવી જોઈએ નહીં. જો તમે આ કરો છો, તો તમારા જીવનમાં ફક્ત મુશ્કેલીઓ જ નહીં, પણ તમને આર્થિક સંકટની જાળમાં પણ આવી શકે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે બીજાના કપડા પહેરીને તમારું ભાગ્ય નારાજ થાય છે અને દુર્ભાગ્ય તમને ઘેરી લે છે. આવી સ્થિતિમાં કોઈએ હંમેશાં પહેરેલા કપડા પહેરવાનું ટાળવું જોઈએ. આ સ્વાસ્થ્ય માટે પણ અયોગ્ય છે કારણ કે સૂક્ષ્મજંતુઓ પ્રવેશી શકે છે. ત્વચા ચેપ લાગી શકે છે. તમારો સારો કે ખરાબ સમય તમારી પરિસ્થિતિ નક્કી કરે છે અને ઘડિયાળનું કામ ફક્ત સમય કહેવાનું છે. આવી સ્થિતિમાં, એવું કહેવામાં આવે છે કે કોઈ અન્ય વ્યક્તિએ તેની ઘડિયાળ ન પહેરવી જોઈએ. ઘડિયાળ એ વ્યક્તિના જીવનના સમય સાથે જોડાયેલી છે. આ સ્થિતિમાં, તમારા કાંડા પર કોઈ બીજાની ઘડિયાળ બાંધવાથી તમારા વ્યાવસાયિક જીવનમાં મુશ્કેલી ઉભી થઈ શકે છે. જો તમે તમારી ઘડિયાળ કોઈને લોન આપો છો, તો તે તમારા માટે હાનિકારક હોઈ શકે છે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …