લગ્ન બાદ આ કારણે વધી જાય છે મહિલાઓ ની ફિગર,શું તમે જાણો છો,ન જાણતા હોઈ તો જાણી લો

ઘણીવાર તમે મહિલાઓને મોટે ભાગે એમ કહેતા સાંભળ્યા હશે કે લગ્ન પછી તેમનું વજન અચાનક વધી ગયું છે. તે શારીરિક પ્રક્રિયા છે અથવા તેમની બેદરકારીનું પરિણામ છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા જણાવીશું. લગ્ન પછી મહિલાઓ ચરબીયુક્ત થવાના કેટલાક અજાણતાં કારણો તમે પણ જાણો છો, તમે કોને જાણતા હશો કે લગ્ન પછી મહિલાઓ ચરબી કેમ બને છે.તમે જાણતા હશો કે દરેક વ્યક્તિ તેમના પોતાના સ્થૂળતાની વાર્તા કહે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ તેની માંદગીની અસર જુએ છે, તો પછી સાસરાનું પાણી સ્ત્રીને અનુકૂળ નથી. એક રિસર્ચ અનુસાર લગ્ન કર્યા પછી સ્ત્રીઓનું વજન ઝડપથી વધી જાય છે અને તે મેદસ્વી થઈ જાય છે.

જો કે, આ માટે હોર્મોનલ ફેરફારો પણ જવાબદાર છે. વૈજ્ઞાનિકોના જણાવ્યા મુજબ જે લોકો સંબંધમાં નથી તેઓ લગ્ન કરેલા લોકો અથવા સંબંધમાં રહેતા લોકો કરતા વધુ હોશિયાર હોય છે.લગ્ન પહેલાં, દરેક છોકરી પોતાને પાતળો જોવા માટે તમામ પ્રકારના પગલા લે છે,જેથી તેનું વજન વધતું ન હોય,પરંતુ ઘણી વાર તમે સાંભળ્યુ હશે કે લગ્ન કર્યા પછી છોકરીઓનું વજન વધવાનું શરૂ થાય છે અને સતત વધતા વજનને કારણે તેઓને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. કરવું પડશે. છેવટે, લગ્ન પછી છોકરીઓનું વજન વધારવાનું શું કારણ છે. ચાલો જાણીએ.લગ્ન પછી સ્ત્રીઓ નું વજન કેમ વધી જાય છે.આ કારણો છે.

તણાવ.લગ્ન પછી ઘણી મહિલાઓ માટે નવા વાતાવરણમાં પ્રવેશ કરવો મુશ્કેલ બની જાય છે. આ તણાવમાં વધારો કરે છે અને વધુ તાણની એચેચીનું કારણ બને છે.ગર્ભાવસ્થા.મોટાભાગના યુગલો લગ્નના 1-2 વર્ષમાં પરિવારની યોજના કરે છે.મોટાભાગની સ્ત્રીઓ ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન વધેલા વજનને ઘટાડવાનો પ્રયાસ કરતી નથી.

સામાજિક દબાણ.જો તમે લગ્ન પહેલાં સારા દેખાવાનો પ્રયત્ન કરો છો, તો મહિલાઓ પોતાનું ધ્યાન રાખે છે. લગ્ન પછી, આ દબાણ બંધ થાય છે, પછી સ્ત્રીઓ તેમની તંદુરસ્તીની સંભાળ રાખવા માટે રજા આપે છે.વધુ ટી.વી. જોવાનું.લગ્ન પછી હંમેશાં નવા પરિવાર સાથે બેસીને વાત કરવી અથવા લાંબા સમય સુધી ટીવી જોવું સામાન્ય છે. ખોરાક ખાધા પછી લાંબા સમય સુધી બેસવાને કારણે વજનમાં વધારો.

ઉંમર ની અસર.આજકાલ મોટાભાગના લોકો 28-30 વર્ષની ઉંમરે સ્થાયી થયા પછી લગ્ન કરે છે. અધ્યયન કહે છે કે 30 પછી, શરીરનો મેટાબોલિક દર ઘટે છે, જે વજનમાં વધારો તરફ દોરી જાય છે.બહારનો ખોરાક.નવી વેડ શરૂઆતમાં દરરોજ અથવા સપ્તાહમાં બહાર જાય છે અને વધારે કેલરીયુક્ત ખોરાક લે છે. તેનાથી કમરની આજુબાજુ ચરબી એકઠી થાય છે.

અગ્રતા પરિવર્તન.લગ્ન પછી મહિલાની પસંદગીઓ બદલાય છે. મોટાભાગના પતિઓ અને પરિવારના અન્ય સભ્યો અનુસાર, રૂટિન બનાવવામાં આવે છે. હું મારી જાત પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકતો નથી અને મારું વજન વધે છે.ઉઘ.મોટાભાગની સ્ત્રીઓ લગ્ન પછી સૂવાનો સમય અને પેટર્ન બદલી નાખે છે.ઘણી વાર નિંદ્રા પૂર્ણ થતી નથી,ઓછી નિંદ્રાને લીધે વજન વધવાનું શરૂ થાય છે.બેદરકારી.લગ્ન પહેલા સ્ત્રીઓ તેમના દેખાવ અને કસરતથી વાકેફ હોય છે. પરંતુ પાછળથી વ્યસ્ત જીવનને લીધે તંદુરસ્તીની સંભાળ રાખવી મુશ્કેલ બની જાય છે.

આંતરસ્ત્રાવીય બદલાવ.લગ્ન પછીની બદલાયેલી જીવનશૈલીને કારણે શરીરમાં ઘણા હોર્મોનલ પરિવર્તન આવે છે.તેઓ વજન વધારવા માટે જવાબદાર છે.આ ખોરાક વજન ઘટાડવામાં મદદ કરશે. દરરોજ આદુનો એક નાનો ટુકડો પસંદ કરો અથવા ખાવા પહેલાં થોડો કાળો મીઠું નાખીને એક ચમચી આદુનો રસ પીવો.ખોરાકમાં વધુ મરચું શામેલ કરો, તેમાં કપ્સીસન મીઠું તત્વ છે જે શરીરની ચરબીને ઝડપથી ઘટાડે છે .રોજ સવારે એક ચમચી એલોવેરા અને આમળાનો રસ ખાલી પેટ પર પીવો, પછી એક ગ્લાસ પાણી પીવો.રોજ સવારે ખાલી પેટ પર કાચા ટામેટાં ખાઓ, જે ભૂખને કાબૂમાં રાખવામાં અને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરશે.રાત્રે 3 ગ્લાસ હૂંફાળા પાણીમાં 3 ચમચી વરિયાળીનાં દાણા નાંખી, સવારે આ પાણી ને ગાળીને પીવો.દરરોજ સવારે ખાલી પેટ પર એક ચમચી હળદરનું ચૂર્ણ ખાઓ અને હળવું પાણી પીવો.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …