ગમે તેવું દેવું હશે ગણતરીનાં દિવસોમાંજ થઈ જશે સમાપ્ત બસ કરો આ એકદમ સરળ ઉપાય……..

ફટકડી નામ તો સાંભળ્યું જ હશે ફટકડીનો ઉપયોગ વારંવાર પાણીને સાફ કરવા અને લોહીને રોકવા માટે કરવામાં આવે છે. દાંતની સમસ્યા અને ચહેરા માટે પણ ફટકડી ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. આર્યુવેદ અનુસાર ફટકડી ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવી છે. તેમાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણધર્મો છે જે ઘણી સમસ્યાઓથી રાહત આપે છે. પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે ફટકડીનો વાસ્તુ શાસ્ત્ર સાથે ગાઢ સંબંધ છે અને તેના કેટલાક ઉપાયો પણ મનુષ્યના ભાગ્યમાં પરિવર્તન લાવી શકે છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે ફટકડીના ઉપયોગથી આપણે વાસ્તુ ખામી અને મુશ્કેલીઓથી કેવી રીતે છુટકારો મેળવી શકીએ.

ફટકડીનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો,ઘર અથવા ઓફિસથી વાસ્તુ ખામી દૂર કરો,એક બાઉલમાં 50 ગ્રામ ફટકડી લો અને તેને તમારા ઘર અથવા ઓફિસના કોઈપણ ખૂણામાં રાખો જ્યાં કોઈ તેને ન જોઈ શકે. આ કરવાથી તમે વાસ્તુ દોષથી થતી પરેશાનીઓથી છૂટકારો મેળવો છો અને ધનની વૃદ્ધિ સાથે આનંદ અને શાંતિ મળે છે. પરંતુ થોડા દિવસોમાં ફટકડી બદલો.

ભય મુક્ત માટે,કેટલાક લોકોને ઉઘ આવી જવાનો ડર હોય છે. આ કિસ્સામાં, તમે ફટકડીથી છુટકારો મેળવશો. સૂતા પહેલા, કાળા કપડા માં ફટકડી બાંધી અને તેને તમારા માથા પર ઓશીકું ની નીચે રાખો. આ કરવાથી, તમને સ્વપ્નો નહીં આવે અને તમને ભયથી મુક્તિ મળશે.ધંધામાં પ્રગતિ થાય,જો વ્યવસાયમાં વારંવાર ખોટ આવે છે, તો કાળા કપડામાં ફટકડી રાખો અને તેને દુકાન અથવા ઓફિસના દરવાજા પર બાંધી દો. આ કરવાથી વાસ્તુ દોષ દૂર થઈ જશે અને તમારી બઢતી થશે.

પારિવારિક ઝઘડો,મોટેભાગે, જો ઘરમાં ઝઘડો થાય છે અથવા સભ્યો વચ્ચે કોઈ તકરાર નથી, તો રાત્રે સૂતા પહેલા પલંગની નીચે એક ગ્લાસ પાણીમાં થોડું ફટકડી નાખી મૂકી દો, બીજા દિવસે, પીપલને બદામનું પાણી ચઢાવો. આ કરવાથી પરિવારમાં પ્રેમ અને ખુશી મળશે.દેવાની રાહત માટે,કેટલાક લોકો તેમની મુશ્કેલીઓનો અંત લાવવા માટે લોન લે છે. પણ એ જ દેવું મેસેંજર બની જાય છે. જો તમે પણ દેવાથી મુક્તિ મેળવવા માંગો છો, તો પછી સતત ત્રણ બુધવારે થોડું ફટકડી પર સિંદૂર છાંટો. ત્યારબાદ તેને સોપારી પાનમાં લપેટીને કલાવાથી બાંધી લો. બાંધ્યા પછી, તેને પીપલની નીચે દબાવો. થોડા દિવસોમાં જ ફરક જોવા મળશે.

સંપત્તિ વધારવા માટે,ફટકડીનો ઉપાય ફાયદા માટે અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે. આ માટે તમારે સાફ કરેલા પાણીમાં ફટકડીનો ઉપયોગ કરવો પડશે અને જો તમે ઇચ્છતા હો તો કેટલીક વાર તમે બાથના પાણીમાં પણ ફટકડી ઉમેરી શકો છો.ફટકડી ઔષધિ સ્વરૂપ છે. તેનો ઉપયોગ દવાઓ ઉપરાંત તેના કેટલાક અચૂક ટોટકા પણ છે. જે પરેશાનીથી ધેરાયેલા વ્યક્તિ માટે ખૂબ લાભકારી હોય છે. આવો તમને બતાવીએ છીએ આ ટોટકા વિશે.

જો તમારો વ્યવસાય યોગ્ય રીતે નથી ચાલી રહ્યો. સતત ખોટ જઈ રહી છે તો એક કાળા કપડામાં ફટકડી બાંધીને ઓફિસ કે દરવાજા પર લટકાવી દો. જલ્દી ધન લાભ થવા માંડશે. ઘર કે ઓફિસના વાસ્તુદોષને દૂર કરવા માટે 50 ગ્રામ ફટકડીનો ટુકડો લઈને તેને ઘર કે ઓફિસના દરેક રૂમમાં મુકો. તેનાથી અહી સકારાત્મક ઊર્જાનો સંચાર થશે અને અહીનો વાસ્તુદોષ દૂર થશે. બાથરૂમનો વાસ્તુદોષ દૂર કરવા માટે અહી ફટકડીથી ભરેલુ એક વાસણ મુકો. દર મહિને આ વાસણની ફટકડી બદલતા રહો. જો નાના બાળકને નજર લાગી જાય તો તેને સૂવડાવીને ફટકડીનો ટુકડો લઈને માથા

કોરોના વાયરસને લઈને બચવાના જાત જાતના ઉપાયો સમે આવી રહ્યાં છે. પરંતુ અફસોસની વાત એ છે કે તેમાંથી મોટાભાગની વસ્તુઓ કાં તો મોંઘી હોય છે અથવા તો તેને દરેક જગ્યાએ લઈ જવી શક્ય હોતી નથી. આવામાં તમને જો હાથ ધોવા માટે કશું મળી શકે તેમ ન હોય તો ફટકડી તમારા ખુબ કામ આવી શકે છે. સાંભળવામાં થોડું અટપટુ લાગે પણ આ દેસી નુસ્ખાથી તમે સરળતાથી બેક્ટેરિયા અને વાયરસને દૂર કરી શકો છો.

ડોક્ટરો પણ માને છે ફટકડીને ગુણકારીફોર્ટિસ હોસ્પિટલમાં ગાયનેક વિભાગના પ્રમુખ ડો.સુનિતા મિત્તલનું કહેવું છે કે જો ઘરમાં કે બહાર સાબુ કે સેનેટાઈઝર ઉપલબ્ધ ન હોય તો એક ફટકડીનો ટુકડો પણ કામ લાગી શકે છે. ફટકડીમાં એલ્યુમિનિયમ સલ્ફેટ હોય છે. જે પાણીને એકદમ ચોખ્ખુ કરી દે છે. જો પાણીમાં એક ટુકડો ફટકડી નાખીને તેનાથી હાથ ધુઓ તો બીમારીઓથી બચી શકો છો. બધુ મળીને હાથ ધોવા માટે ફટકડી ફેરવેલું પાણી સાદા પાણી કરતા વધુ પ્રભાવી હોય છે.

ઈન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશનના પૂર્વ અધ્યક્ષ ડો. કે કે અગ્રવાલનું કહેવું છે કે આપણા વડીલો પણ ફટકડીના ગુણોને જાણતા હતાં અને સ્વીકાર્યા હતાં. પાણી સ્વચ્છ કરવું હોય કે પછી ત્વચામાં કોઈ ઈજા થઈ હોય તો લોહીને વહેતું રોકવું હોય. આ બધામાં ફટકડીનો ઉપયોગ થતો રહ્યો છે. પરંતુ હજુ સુધી સાયન્ટિફિકલી ફટકડીથી વાયરસ કે બેક્ટેરિયાના મરવા પર કોઈ સંશોધન થયું નથી. આથી ડોક્ટરો લોકોને તેના ઉપયોગને લઈને વધુ જણાવી શકતા નથી.

ફટકડી એ એક એવી વસ્તુ છે કે જેનો ઉપયોગ મોટાભાગના ઘરની અંદર કરવામાં આવતો હોય છે. પુરુષો ફટકડીનો ઉપયોગ આફ્ટરશેવ તરીકે કરતા હોય છે. પહેલાના સમયમાં મહિલાઓ ચહેરાની ત્વચાને ટાઈટ બનાવી રાખવા માટે પણ ફટકડી નો ઉપયોગ કરતા હતા. ફટકડી ની અંદર અનેક પ્રકારના ઔષધીય ગુણો હોય છે. ફટકડી ની અંદર એન્ટીબેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે, જે તમારા દાંતના દરેક પ્રકારના રોગોને દૂર કરવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. આજે અમે આપને બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ ફટકડીના અમુક એવા ફાયદાઓ વિશે કે જે તમારા માટે થશે ખૂબ ઉપયોગી.

આંગળીઓના સોજાને દૂર કરવા,શિયાળાની ઋતુમાં સતત પાણીની અંદર કામ કરવાના કારણે લોકોના હાથ પગના આંગળીઓ ની અંદર સોજા આવી જતા હોય છે, અને તેની અંદર ખંજવાળની સમસ્યા પણ ઉત્પન્ન થતી હોય છે.આવી સમસ્યાને દૂર કરવા માટે થોડા ગરમ પાણીની અંદર ફટકડી ઉમેરી ત્યારબાદ તેની અંદર હાથ ડુબાડી રાખવા. આમ કરવાથી હાથની આંગળીઓમાં આવેલા સોજા માં થી રાહત મળે છે.

ઘાવમાંથી લોહી વહેવું,જો કોઈપણ જગ્યાએ ચોટ લાગી હોય અને તેની અંદરથી સતત લોહી વહ્યા કરતું હોય તો તેને તરત જ બંધ કરવા માટે ફટકડીને પાણીની અંદર ઉમેરી ત્યારબાદ તે પાણીથી હાથ ધોઈ લો. આમ કરવાથી વહેતું લોહી તરત જ બંધ થઈ જશે.ગળામાં થતાં દુખાવામાંથી રાહત,ફટકડી નો ઉપયોગ કાંકડાની સમસ્યા અને ગળામાં થતા દુખાવાની સમસ્યામાંથી છુટકારો અપાવવા માટે મદદરૂપ સાબિત થાય છે. ગરમ પાણી ની અંદર થોડી ફટકડી ઉમેરી ત્યારબાદ એ પાણીથી કોગળા કરવાથી ગળાને આ સમસ્યામાંથી રાહત મળે છે.

ચહેરાની કરચલી દુર કરવા,ચહેરા પરની કરચલીઓને દૂર કરવા માટે સૌપ્રથમ ચહેરાને ધોઈ લઈ ત્યારબાદ ફટકડીને ઠંડા પાણીથી પલાળી લઇ તમારા ચહેરા ઉપર ધીમેધીમે રગડો. ત્યારબાદ જ્યારે ફટકડી સુકાઈ જાય એટલે તેને સાફ પાણીથી ધોઈ લો. અંદાજે એક મહિના સુધી આ ઉપાય કરવાથી ચહેરા ઉપર રહેલી કરચલીઓ દૂર થઈ જાય છે.

મોંની સમસ્યામાં,જો તમારા દાંતની અંદર પણ પાયોરીયા અને અન્ય પ્રકારની સમસ્યાઓ ઉત્પન્ન થઈ હોય તો તેમાંથી છુટકારો મેળવવા માટે ફટકડી ખૂબ જ ઉપયોગી સાબિત થાય છે. જો દરરોજ સવાર-સાંજ ગરમ પાણીની અંદર થોડી ફટકડી ઉમેરી ત્યારબાદ તેના કોગળા કરવાથી મોની અંદર રહેલ પાયોરિયાની સમસ્યા દૂર થઈ જાય છે. જેથી કરીને દાંત ના દુખાવા અને અન્ય મો ને લગતા દરેક રોગોમાં છુટકારો મળે છે.

પરસેવાની સમસ્યામાં,જે લોકોના શરીરની અંદર વધુ માત્રામાં પરસેવો વળતો હોય તેવા વ્યક્તિઓ માટે ફટકડી ખૂબ ઉપયોગી સાબિત થાય છે. આવા વ્યક્તિઓ જો નાહતી વખતે પાણીની અંદર થોડી ફટકડી ઉમેરી ત્યારબાદ તે પાણીથી સ્નાન કરે તો તેના શરીરની અંદર નીકળતા પરસેવામાં થોડે ઘણે અંશે ઘટાડો થાય છે.જીવ જંતુના કરડવા પર,જ્યારે કોઇપણ જીવ જંતુ તમને બટકું ભરી લે છે, ત્યારે ફટકડીના ટુકડાને તે જગ્યા એ ઘસવાથી તે જગ્યાએ આવેલા સોજા અને દુખાવામાંથી રાહત મળે છે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલ નો પરચો જાણવા વાંચો આ લેખ,કબરાઉ માં સાક્ષાત હાજર છે માં મોગલ,વાંચો…

ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.માં …