પ્રાચીન સમયનાં નિયમ અનુસાર કરો સંભોગ નહીં થાય કોઈપણ રીતનું નુકશાન,જાણીલોઆ નિયમ.

પ્રાચીન સમયમાં એટલે કે પહેલાના જમાનામાં સેક્સ પ્રત્યે લોકોના મંતવ્યો આજ કરતાં વધુ અંદેખાવ હતા સેક્સ વિશે આ ખચકાટ અને શરમ એ ભારતની છેલ્લી કેટલીક સદીઓનું પરિણામ છે પરંતુ સેક્સ વિશેના વિચારો હંમેશા આના જેવા ન હતા પ્રાચીન ભારતમાં જાતીય સંબંધોની ખુલ્લેઆમ ચર્ચા થઈ હતી લોકો તેના વિશે વાત કરતા કચકચ કરતા ન હતા આજ કારણ હતું કે સેક્સ વિષય પર પહેલું કામસૂત્ર બીજી સદીમાં ભારતમાં લખાયું હતું પરંતુ સેક્સ પ્રત્યેની શિસ્ત પણ મજબૂત હતી.

પ્રાચીન નિયમો અનુસાર સેક્સ એ દીર્ધાયુષ્ય શારીરિક અને માનસિક સ્વાસ્થ્ય સુખ તેમજ સહયોગી આનંદ અને વૃદ્ધિ પ્રાપ્ત કરવાની કળા છે તેમનું માનવું હતું કે જો કોઈ વ્યક્તિ ચોક્કસ નિયમોનું પાલન કરીને સેક્સ કરે છે તો પછી તે ઘણા રોગો અને આફતોથી બચી શકો છો આજકાલ દરેક અન્ય વ્યક્તિ અસ્વસ્થ છે કારણ કે તેની સેક્સ લાઇફ સારી નથી ચાલી રહી પ્રાચીન સેક્સ ના નિયમો અનુસાર પતિ-પત્ની વચ્ચેનો જાતીય સંબંધ પણ મજબૂત સંબંધ જાળવવાનો આધાર છે જો કે તે જરૂરી છે કે સેક્સ નહીં પણ પ્રેમનો અનુભવ કરવો જોઇએ ચાલો જાણીએ આવા કેટલાક સેક્સના નિયમો વિશે એટલે કે સેક્સ નિયમો કે જે પ્રાચીન સમયમાં અનુસરવામાં આવતા હતા સારું નિષ્ણાતો એમ પણ કહે છે કે જો તમે સેક્સ દરમિયાન આ બાબતોનું ધ્યાન રાખશો તો તમે કોઈ મોટું નુકસાન થાય નહિ.

1.જો સ્ત્રીના માસિક સ્રાવના પહેલા 4 દિવસમાં કોઈ પુરુષ સાથે સેક્સ કરે છે તો તે કોઈ રોગનો શિકાર બની શકે છે પ્રાચીન નિયમો અનુસાર કોઈ વ્યક્તિએ પીરિયડ દરમિયાન સેક્સ ન કરવું જોઈએ પાંચમા છઠ્ઠા બારમા ચૌદમા અને સોળમા દિવસે સંભોગ કરવો શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.

2.ભ્રમ વૈવર્ત પુરાણ અનુસાર દિવસ અને સવાર સાંજ પૂજા દરમિયાન સ્ત્રી અને પુરુષની મુલાકાત ન હોવી જોઈએ તે પણ ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે ગ્રહણ સૂર્યોદય સૂર્યાસ્ત મૃત્યુ શ્રાવસ માસ નક્ષત્ર દિવાકલ ભદ્ર શ્રાદ્ધ અમાવાસ્ય દરમિયાન સંભોગ ન કરવો જોઈએ તે જીવનનો નાશ કરનાર કાર્ય પણ માનવામાં આવે છે.

3.પ્રાચીન સમયમાં કોઈપણ સ્ત્રી અને પુરુષને તેમના જીવનસાથી સિવાય બીજા કોઈ સાથે સંભોગ કરવાની મનાઈ હતી આ અનૈતિક કૃત્ય માનવામાં આવતું હતું એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે આ નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરનારાઓ જીવનભર પસ્તાવો કરે છે.

4.ગર્ભવતી મહિલાએ ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન એટલે કે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સ ન કરવું જોઈએ આ કરવાથી અપંગ બાળકો પેદા થવાનું જોખમ રહેલું છે.

5.પવિત્ર ઝાડ સ્મશાન પવિત્ર સ્થળો ગુરુકુળ હોસ્પિટલો જેવા સ્થળોએ સેક્સ પ્રતિબંધિત છે જો કોઈ વ્યક્તિ આવું કરે છે તો પછી તેને જીવનભર ભયંકર રોગોનો સામનો કરવો પડે છે.

6.જો તમારા જીવનસાથીની સંભોગ ની ઈચ્છા નથી તો તેની સાથે સંબંધ સ્થાપિત ન કરો આમ કરવું કોઈ ગુના કરતા ઓછું માનવામાં આવતું નથી.

7.સેક્સ સમયે સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેના અંદર ના અગો સંપૂર્ણપણે શુદ્ધ હોવા જોઈએ તેથી જ પ્રાચીન સમયમાં સેક્સ પહેલાં સ્નાન કરવું જરૂરી માનવામાં આવતું હતું.

8.એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે કોઈ વ્યક્તિ સંપૂર્ણ નગ્ન અવસ્થામાં સેક્સ કરવું જોઈએ નય સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેએ તેમના શરીરને ચાદર અથવા કપડાથી ઢાકવું જોઈએ શક્ય છે કે તમે સેક્સ કરી રહ્યા હો ત્યારે કોઈ પણ આપત્તિ આવે છે અથવા જો બંનેમાંથી કોઈનું મોત થાય છે તો તમારું શરીર સંપૂર્ણ નગ્ન નહીં રહે.

9.કામસૂત્રના લેખક આચાર્ય વાત્સ્યાયના કહેવા મુજબ પુરુષ અને સ્ત્રી બંનેને કામસસ્ત્રનું સંપૂર્ણ જ્ઞાન હોવું જોઈએ જેથી તેઓ તેમની સેક્સ લાઈફને મનોરંજક બનાવી શકે કારણ કે જે યુગલોની સેક્સ લાઇફ સારી રહે છે તેમના ઘરમાં હંમેશા શાંતિ રહે છે.

10.પ્રાચીન નિયમો અનુસાર રાત પહેલા સવારે સેક્સ કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે મધ્યરાત્રિએ કરવામાં આવેલ સેક્સને ચંડાલનું કામ માનવામાં આવે છે એટલે કે આ સમય દરમિયાન થતી સેક્સ રાક્ષસી વૃત્તિમાં પરિણમી શકે છે.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …