80 ના દાયકાની આ અભિનેત્રીઓ 40 વર્ષ બાદ પણ દેખાય છે આવી, ફોટા જોઈને જોતા જ રહી જશો.

રતિ અગ્નિહોત્રી બોલિવૂડની ખૂબ જ જાણીતી અભિનેત્રી રહી છે અને હિન્દી અને તમિલ સિનેમામાં પોતાની અભિનયની છાપ છોડેલી અભિનેત્રી રતિ અગ્નિહોત્રીનો જન્મ 10 ડિસેમ્બરના રોજ થયો હતો અને આ વખતે રત્તી તેનો 59 મો જન્મદિવસ મનાવી રહી છે અને રતિ અગ્નિહોત્રીનો જન્મ મુંબઈના એક પંજાબી પરિવારમાં થયો હતો. 10 વર્ષની ઉંમરે જ રતિએ મોડેલિંગ શરૂ કરી હતી અને રતિને નાનપણથી જ અભિનયનો ખૂબ જ શોખ હતો પણ રતિએ પોતાના ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત વર્ષ 1979 માં કરી હતી અને રતિએ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પગ મૂક્યાને 40 વર્ષ જ થયા છે અને આટલા લાંબા સમયમાં રતિ અગ્નિહોત્રીનો લુક પણ ઘણો બદલાઈ ગયો છે. જ્યારે રતિ અગ્નિહોત્રી 16 વર્ષની હતી ત્યારે તેના પિતા તેમના પરિવાર સાથે ચેન્નાઈ શિફ્ટ થઈ ગયા હતા અને ચેન્નાઇમાં સ્કૂલમાં ભણવાની સાથે જ તે પણ અભિનય પણ કરતી હતી અને તે સમયે તમિળ ફિલ્મના જાણીતા નિર્દેશક ભારતી રાજા તેમની નવી ફિલ્મ માટે એક નવો ચહેરો શોધી રહ્યા હતા.

એકવાર ભારતી રાજાએ રતિ અગ્નિહોત્રીને એક શાળાના નાટકમાં અભિનય કરતા જોયો હતો અને તે તરત જ રતિના પિતાને મળ્યો હતો અને વચન પણ આપ્યું હતું કે તે ફક્ત 1 મહિનામાં જ ફિલ્મ બનાવશે. રતિના પિતાએ રતિને ફિલ્મમાં કામ કરવાની મંજૂરી આપી હતી અને પછી 16 વર્ષની ઉંમરે રતિ અગ્નિહોત્રીએ તેની પહેલી ફિલ્મમાં અભિનય પણ કર્યો હતો અને આ ફિલ્મનું નામ હતું પુડિયા વર્પુકલ આ ફિલ્મ સુપરહિટ સાબિત પણ થઈ હતી અને આ ફિલ્મમાં કામ કર્યા પછી પણ રતિ અગ્નિહોત્રી એક જ રાતમાં સુપરસ્ટાર બની ગઈ હતી અને આ પછી રતિએ ફિલ્મોની લાંબી લાઇન લગાવી હતી. રતિ અગ્નિહોત્રીએ 3 વર્ષમાં લગભગ 32 કન્નડ અને તેલુગુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું અને આ સિવાય રતિએ રજનીકાંત કમલ હાસન શોભન બાબુ ચિરંજીવી અને નાગેશ્વર જેવા મોટા તમિળ સુપરસ્ટાર્સ સાથે પણ કામ કર્યું હતું.

1981 માં રતિ અગ્નિહોત્રીએ બોલીવુડમાં પહેલું પગલું ભર્યું હતું અને કમલ હાસન રતિ અગ્નિહોત્રી સાથે 1981 માં આવેલી ફિલ્મ એક દુજે કે લિયે માં મુખ્ય ભૂમિકામાં હતો અને આ ફિલ્મ પણ સુપરહિટ રહી હતી અને આ પછી રતિએ સતત 43 હિન્દી ફિલ્મોમાં કામ કરીને એક અલગ સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું હતું. 9 ફેબ્રુઆરી 1985 ના રોજ રતિ અગ્નિહોત્રીએ આર્કિટેક્ટ અનિલ બિયાની સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને લગ્ન પછી તેણે ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી પણ છોડી દીધી હતી.

લગ્ન પછી થોડા જ સમયમાં રતિ અને અનિલને એક પુત્ર થયો હતો અને જેનું નામ તનુજ છે પણ લગ્ન પછી રતિ અગ્નિહોત્રીએ તેના પરિવારને તેનો સંપૂર્ણ સમય આપવાનું શરૂ કર્યુ હતું અને રતિએ અગ્નિહોત્રી એટલી સુંદર હતી કે લગ્ન પછી પણ તેને ફિલ્મોમાં કામ કરવાની ઓફર પણ મળતી રહી હતી પણ લગ્ન પછી તેણે કોઈ પણ ફિલ્મમાં કામ કર્યું નહીં અને આ લગ્નના ઘણા વર્ષો સુધી રતિ ફિલ્મી દુનિયાથી દૂર રહી હતી.

એક દિવસ અચાનક રતિ અગ્નિહોત્રી પોલીસ સ્ટેશનમાં હાજર થયો હતો અને આ બધા લોકો તેમને જોઇને પોલીસ સ્ટેશન ગયા હતા અને રતિએ અગ્નિહોત્રી પોલીસ સ્ટેશનમાં તેણે તેના પતિ અનિલ વિરવાની પર સતામણી અને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો અને રતિએ પણ તેના પતિ વિરુદ્ધ એફ.આઈ.આર નોંધાવી હતી હતી અને વર્ષ 2015 માં રતિ તેના પતિથી અલગ થઈ ગઈ હતી અને ત્યારથી જ તે તેના પુત્ર સાથે રહે છે.

ફિલ્મ જગતથી 16 વર્ષ દૂર થયા પછી રતિએ 2001 માં ફરી ફિલ્મ્સમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને રતિએ 2001 ની ફિલ્મ કુછ ખટ્ટી કુછ મીઠીમાં કાજોલની માતાની ભૂમિકા ભજવી હતી અને આ પછી તેણે યાદેં અને દેવ ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું હતું અને 20 વર્ષ બાદ રતિએ દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું હતું અને રતિ અગ્નિહોત્રી છેલ્લે તેલુગુ ફિલ્મ ડિક્ટેટરમાં જોવા મળી હતી અને આ ફિલ્મ 2016 માં બહાર આવી ગઇ હતી અને સમય જતા રતિનો દેખાવ પણ ઘણો બદલાઇ ગયો હતો.

About gujaratreport

Check Also

સંભોગ દરમિયાન છોકરીઓને ગમે છે આ પોઝિશન, આવે છે ડબલ આનંદ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ …