પગ ના તળિયે થાય છે વારંવાર દુખાવો,તો કરો આ ઉપાયો,હંમેશા માટે એમાંથી મળી જશે છુટકારો….

આજે ઘણા લોકો ને કોઈ ને કોઈ સમસ્યા હેરાન તો કરતી જ હોય છે.આજે જોવા જઈએ તો દુઃખ ને હોય છે દરેક વ્યક્તિ ને શરીર માં કે એના કોઈ બીજા ભાગ માં કોઈ ને કોઈ સમસ્યા હેરાન તો કરતી જ હોય છે.આજે આવી નાની નાની સમસ્યા પરેશાન કરતી હોય છે.આજે મોટી ઉંમરે ના લોકો ને મોટા ભાગે પગ ની સમસ્યા વધુ જોવા મળે છે.અને એ લોકો કોઈ કારણોસર આ નાના દુખ ની અવગણના કરે છે અને એક દિવસ આ દુઃખ ખૂબ મોટું થઈ જાય છે.આજે પગ ની લગતી સમસ્યાઓ ઘણા પ્રકાર ની હોય છે પણ આજે અમે પગ ના તળિયે થતા દુખાવે ને દૂર કરવાના ઉપાયો જણાવીસુ.અને એના માટે તમારે કોઈ દવા ની પણ જરૂર નથી પડવાની જાણીએ વધુ એના વિશે.

વર્કઆઉટ રૂટિનમાં શરીરના મોટા સ્નાયુ માટે ઘણા પ્રકાર ની કસરતો છે.પરંતુ પગને લગતી કસરત જે અવગણવામા આવે છે. જ્યાં સુધી એ પગ ના તળિયે દુ:ખાવો શરૂ ન કરે ત્યાં સુધી આપણે તેના સ્વાસ્થ્ય વિશે ગંભીરતાથી વિચારતા નથી.આ ત્રણ કસરતો કરવાથી,તમે પગના તળિયા ના દુખાવા ની સમસ્યા ન દૂર કરી શકો છો, મજબૂત કરી શકો છો અને અસ્થિબંધનને સુધારી શકો છો.આ વ્યાયામ ખૂબ સહેલો અને સરળ છે.

ગોલ્ફ બાલ રોલ.

આ પ્રકાર ની કસરત કરવા માટે તમે ખુરશી પર સીધા બેસી જાવ,ગોલ્ફ બોલને ફ્લોર પર મૂકો અને બોલ પર એકમાત્રનું કેન્દ્ર મૂકો.અને બે મિનિટ સુધી પગ ને દડા ને પર ફેરવો અને આ રીતે પગ ને ફેરવવવાથી પગ ના તળિયા નો દુખાવો દૂર થાય છે.આ આ દરમિયાન શ્વાસ ધીમે ધીમે લો.અને અને બીજા પર પણ આ રીતે મસાજ કરો.લાભ, આ કસરત દરરોજ પગના તળિયામાં તાકાત અને ખેંચ વધારવા માટે કરી શકાય છે.આ એકમાત્ર ઉપાય વળાંકવાળા ભાગમાં દુખાવામાં રાહત આપે છે.દરરોજ આવું કરવાથી ઘણી રાહત મળશે.

ટીપ-ટો વોક.

આંગળી અને અંગૂઠો સાથે ચાલવાથી તળિયા મજબૂત થાય છે અને દુખાવા ની અસરને પણ ઘટાડે છે. પ્રથમ વખત આ કસરત કરનારા લોકોએ ત્રીજાથી સાઠ સેકંડ સુધી પગના અંગૂઠા પર ઉભા રહેવાનો પ્રયત્ન કરવો, પછી આગળ, પાછળ અને બાજુ ધીમેથી ચાલવાનો પ્રયત્ન કરો.ધીમે ધીમે આંગળીઓ અને અંગૂઠાથી ચાલવાની ક્ષમતા વધારો. તમારા પગની તાકાત વધે ત્યાં સુધી, વર્કઆઉટ્સ વચ્ચે એક દિવસનું અંતર રાખો.લાભ, અંગૂઠા,પગની ઘૂંટીઓ,ઘૂંટણ અને જાંઘ ના દુખાવામાં રાહત મળે છે.અને સ્નાયુઓ મજબૂત બને છે.

રેન્જ ઓફ મોસન.

તમારા પગ અને પગની ઘૂંટીને ગતિમાં રાખવાથી પગ મજબૂત થાય છે.આ કસરત કરવા માટે તમારા પગ નીચે લટકાવો અને ઉંચી ખુરશી પર બેસો. તમારા અંગૂઠાને નીચે તરફ દોરો અને એવી રીતે ફેરવો કે તમે તેમની પાસેથી અંગ્રેજી મૂળાક્ષરોનો દરેક અક્ષર બનાવી રહ્યા છો. આ કસરત ઝડપથી કરવાની છે, પરંતુ ધ્યાનમાં રાખો કે પગ લયબદ્ધ છે જેથી સ્નાયુઓમાં બિનજરૂરી ખેંચાણ ન આવે. દરેક પગ સાથે મૂળાક્ષરોના બે સેટ કરો.લાભ, આ વ્યાયામ કરવાથી તમને તમારા પગ ના તળિયા ને ખૂબ લાભ થાય છે અને આ કામ રોજ કરવાથી તમને ઘણો ફાયદો થશે આ કામ જો તમે રોજ કરો છો તમને એનો લાભ જરૂર થશે. અને પગ ના તળિયા નો દુખાવો હંમેશા માટે દૂર થઈ જશે.

About gujaratreport

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …