કિંમ જોંગ જેટલીજ ખતરનાક છે તેની પત્ની, જીવે છે આવું આલીશાન જીવન,જાણો તેનાં વિશે વિગતે…

ઉત્તર કોરિયાના શાસક કિમ જોંગને અન્ય કોઈ પણ દુનિયા કરતાં તેનામાં વધુ રસ છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી કિમ જોંગ ઉનની તબિયત લથડતા હોવાના સમાચાર મળી રહ્યા છે પરંતુ હજી સુધી તેની સત્તાવાર પુષ્ટિ થઈ નથી. ઉત્તર કોરિયા તેના શાસકને લગતી દરેક માહિતીને ખૂબ જ ગુપ્ત રાખે છે, તેથી તેની ગેરહાજરી અંગે પણ અટકળો થઈ રહી છે.કિમ જોંગ ઉનનું અંગત જીવન કોઈ રહસ્યથી ઓછું નથી. કિમ જોંગની પત્નીનું નામ રી સોલ-જૂ છે અને અહેવાલો અનુસાર તેમને ત્રણ બાળકો છે. રિ સોલ-જૂની અંગત જિંદગી વિશે પણ મીડિયામાં બહુ ચર્ચા થઈ નથી.

કિમની પત્ની રી સોલ-જૂનો જન્મ 28 સપ્ટેમ્બર 1989 માં થયો હતો. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સોલ અગાઉ ચીયરલિડર હતી રી સોલ જૂ મોટા ભાગે તેના પતિ સાથે છાયાની જેમ જોવા મળી છે. રીમ તેની પ્રથમ વિદેશી પ્રવાસ દરમિયાન કિમ સાથે હતી. આ સિવાય રી સોલ-જૂ અને તેની બહેન યો જંગ પણ ઘણા સ્થળોએ જોવા મળ્યા છે. એક અહેવાલ મુજબ, 2005 ની એશિયન એથલિટ્સ ચેમ્પિયનશીપ દરમિયાન ચીયરલિડર્સની ટીમમાં રહેલ સિઓલને કિમ મળીને તેની ઉપર બાઉન્સ થઈ ગયો. ઉત્તર ઉનુસુ ઓર્કેસ્ટ્રાના ભૂતપૂર્વ સદસ્ય, રી સોલ બાળપણમાં ચાઇનાની એક મ્યુઝિક સ્કૂલમાં ભણ્યો.

કિમ અને સોલના લગ્ન ક્યારે થયા તે અંગેની ચોક્કસ માહિતી ક્યારેય જાહેર કરવામાં આવી નથી. 2012 માં, સરકારી મીડિયાએ અચાનક જાહેરાત કરી કે સોલ કિમની પત્ની છે. ઉત્તર કોરિયાના એન્કર રી ચૂને રિ સોલ જૂની ફર્સ્ટ લેડી બનવાની ઘોષણા કરી હતી.

અહેવાલો અનુસાર, કિમે તેની પત્ની સાથે ‘કામરેજ રે સોલ-જૂ’ કાર્યક્રમમાં ભાગ લીધો હતો. રિ સોલ-જૂ વિશે ઘણી માહિતી ઉપલબ્ધ નથી, તેમ છતાં, કિમ જોંગ ઉનની અજાણી મહિલા સાથેની તસવીરો સામે આવ્યા પછી લોકોને સૌ પ્રથમવાર રિ સોલ વિશે ખબર પડી. રિપોર્ટ અનુસાર, કપલે લગ્ન 2009 અથવા 2010 માં કર્યા હતા અને રી સોલે 2012 માં પુત્રી જુ-એને જન્મ આપ્યો હતો.

રિ સોલ 2005 માં એશિયન એથ્લેટિક્સ ચેમ્પિયનશીપમાં આંતરરાષ્ટ્રીય સ્પર્ધામાં ચીયરલિડર તરીકે દક્ષિણ કોરિયાની મુલાકાતે આવ્યા હોવાનું કહેવાય છે.રી સોલ ભાગ્યે જ જાહેરમાં જોવા મળે છે. જો કે, તે ઘણી વખત કિમ સાથે મિસાઇલ પરીક્ષણ પ્રક્ષેપણની ઉજવણી કરતા જોવા મળે છે. જ્યારે પણ તે જોવા મળે છે ત્યારે તે મીડિયાની સામે હસતી જોવા મળે છે.

રી સોલ એક ભદ્ર પરિવાર સાથે સંકળાયેલ હોવાનું કહેવાય છે. તેના પિતા પ્રોફેસર હતા અને માતા ડોક્ટર હતા. રી સોલ અને કિમના લગ્ન ક્યારે અને કેવી રીતે થયા તે અંગે માહિતી નથી. કેટલાક કહે છે કે તેમના લગ્ન વર્ષ 2009 માં થયા હતા, જ્યારે અન્ય લોકો કહે છે કે બંને એક વર્ષ 2010 માં શાસ્ત્રીય સંગીત ઉત્સવમાં મળ્યા હતા.ઉત્તર કોરિયાના લોકો માટે આ બંનેના લગ્નને ગુપ્ત રાખવી એ મોટી વાત નથી, કારણ કે આ પહેલા કિમના પિતા ક્યારેય તેમની પત્નીઓને જાહેરમાં બહાર લઇ ગયા ન હતા.

રી તેની ફેશન માટે પણ જાણીતી છે. રી સોલ ગયા વર્ષે કિમ જોંગ સાથે બેઇજિંગના પ્રવાસે ગયા હતા. તે સમયે રી સોલ તેની ફેશનને કારણે ઘણી બધી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. રી સોલ સ્ટાઈલિશ કપડાં અને મોંઘી બેગ સાથે પણ દેખાઇ છે. રી સિઓલ પણ દક્ષિણ કોરિયાની ફર્સ્ટ લેડી કિમ જંગ-સ્યુક સાથે ગરમજોશથી મળતી જોવા મળી છે2017 માં, રી કેટલાક મહિનાઓ સુધી જાહેરમાં દેખાવાનું બંધ કરી દીધું. દક્ષિણ કોરિયાના ગુપ્તચર અહેવાલો અનુસાર, રી ગર્ભવતી હતી અને તેથી તે લોકોની સામે આવતી નહોતી. રી સોલે થોડા દિવસો પછી એક છોકરાને જન્મ આપ્યો. અહેવાલો અનુસાર, રી અને કિમના હવે ત્રણ બાળકો છે. તેમના બાળકો વિશેની માહિતી પણ ઉત્તર કોરિયાથી બહાર આવતી નથી.

તમને જણાવી દઈએ કે કિમ જોંગ છેલ્લે 12 એપ્રિલે પણ જોવા મળ્યા હતા એટલું જ નહીં, 15 એપ્રિલના રોજ, તે તેમના દાદા અને ઉત્તર કોરિયાના સ્થાપક કિમ ઇલ સુંગના જન્મદિવસ પર ભવ્ય સમારોહમાં પણ જોવા મળ્યા ન હતાયુએસ અને દક્ષિણ કોરિયા મીડિયા અહેવાલોમાં, કિમ જોંગની તબિયત નબળી હોવા અંગે ઘણા દાવા કરવામાં આવ્યા હતા. તે જ સમયે, આ અંગે ઉત્તર કોરિયા તરફથી કોઈ પ્રતિક્રિયા મળી નથી. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કિમ જોંગની રક્તવાહિનીના રોગને કારણે લાંબા સમયથી સારવાર ચાલી રહી હતી. દરમિયાન તેમની તબિયત વધારે ખરાબ થઈ હતી.

મીડિયા અહેવાલોએ અમેરિકી ગુપ્તચર સ્રોતોએ જણાવ્યું છે કે, કિમ જોંગ કાં તો કોમામાં છે અથવા બ્રેન ડેડ છે. તે જ સમયે, દક્ષિણ કોરિયાના ગુપ્તચર સ્રોતો અહેવાલોમાં મીડિયાએ લખ્યું, ‘કિમ જોંગની હાર્ટ સર્જરી ચાલી રહી હતી. અત્યારે તેની ગંભીર હાલત વિશે કોઈને જાણ નથી. કિમ જોંગ ઉનને 12 મી એપ્રિલે કાર્ડિઓવેસ્કૂલર સિસ્ટમ પ્રક્રિયા આપવામાં આવી હતી,આ દક્ષિણ કોરિયનની અગ્રણી વેબસાઇટ ડેઇલી એનકેના અહેવાલમાં જણાવાયું છે.

ન્યુઝ સાઈટના જણાવ્યા અનુસાર કિમને ધૂમ્રપાન, મેદસ્વીપણા અને વધારે કામના કારણે રક્તવાહિની સિસ્ટમ પર મૂકવામાં આવી હતી. હવે તેની સારવાર હાયંગસન કાઉન્ટીના વિલા ખાતે કરવામાં આવી રહી છે. ન્યુઝ વેબસાઇટ અનુસાર, તેની મેડિકલ ટીમના મોટાભાગના સભ્યો 19 મી એપ્રિલે કિમ જોંગ ઉનની તબિયત સુધર્યા પછી પ્યોંગયાંગ પરત ફર્યા હતા, કેટલાક સભ્યો તેમની રિકવરી પર નજર રાખવા માટે તેમની સાથે હતા.જો કે, દક્ષિણ કોરિયન સરકારનું નિવેદન અને ચીનની ગુપ્તચર એજન્સીના એક સ્ત્રોતે રોઇટર્સને જણાવ્યું છે કે આવા અહેવાલો માત્ર અફવા છે. હજી પણ એ જ સવાલ છે કે જો કિમ જોંગની તબિયત સારી છે તો તે શા માટે બધાની સામે નથી આવી રહ્યા.

દક્ષિણ કોરિયાના રાષ્ટ્રપતિ ભવન (બ્લુ હાઉસ) એ રોઇટર્સને હવાલે જણાવ્યું છે કે, 36 વર્ષીય કિમ જોંગના સ્વાસ્થ્ય અંગે ઉત્તર કોરિયા તરફથી કોઈ અસામાન્ય સંકેતો નથી. આવી સ્થિતિમાં કિમ જોંગની તબિયત અંગેની અટકળો યોગ્ય નથી. ચીનની કમ્યુનિસ્ટ પાર્ટીના આંતરરાષ્ટ્રીય સંપર્ક વિભાગના અધિકારીએ પણ કહ્યું હતું કે કિમ જોંગની સ્થિતિ ખરાબ છે, આવી અફવાઓ પર વિશ્વાસ કરવો ઠીક નહિ હોય.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …