દુનિયાની આ ખતરનાક જગ્યાઓ એ પણ રહે છે માણસો,તસવીરો જોશો તો ચોંકી જશો….

દુનિયામાં એવી ઘણી વિચિત્ર જગ્યાઓ છે, જ્યાં રહેવું તો દૂર ત્યાં જવું પણ લોકો માટે જવું મુશ્કેલ છે. આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક વિચિત્ર જગ્યાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે જાણીને તમને ખાતરી થઈ જશે કે ભલે ગમે તે ખતરનાક હોય, પણ મનુષ્ય કોઈ પણ જગ્યાએ પોતાનું નિવાસસ્થાન બનાવી શકે છે.

તુર્કીના પ્રાચીન એનાટોલીયા પ્રાંતનું આ સુંદર સ્થાન સૌથી પ્રાચીન મનુષ્યમાંનું એક માનવામાં આવે છે. કેપ્પાડોસિયાને જોઈને ખબર પડે છે કે માનવ વિકાસ કયા ક્રમમાં આગળ વધ્યો, અહીં હાજર છઠ્ઠી સદી પૂર્વેના રેકોર્ડ સૂચવે છે કે તે પારસી સામ્રાજ્યનો સૌથી પ્રાચીન પ્રાંત રહ્યો છે. આ સ્થાન યુનેસ્કો વર્લ્ડ હેરિટેજમાં શામેલ છે.

તે યમનના હરાજ પર્વત પર સૌથી ઉંચાઈ પર વસેલું દિવાલોવાળું શહેર છે, જેને અલ હઝારાહ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. જોકે સત્તાવાર રીતે તે 12 મી સદીનું માનવામાં આવે છે. દિવાલો જેવા દેખાતા આ ઘણા બધા માળના મકાનોનું સમયે સમયે નવીનીકરણ કરવામાં આવે છે.

તે ઇટાલીના ફિરાંડે શહેરના યાદગાર પુલોમાંનું એક છે, જે પોંટે વેકીયો તરીકે ઓળખાય છે. આ પુલ આર્નો નદી પર બનાવવામાં આવ્યો છે. આ પુલ 1345 માં બનાવવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે નદીને ચાલીને પાર કરવા માટે બે પુલ પૂરમાં નાશ પામ્યા હતા. થોડા સમય પછી આ પુલ પર ઘરો અને દુકાનો બની ગઇ હતી, જે સમય સાથે વધી રહ્યું છે.

ગ્રીસના થેસલા વિસ્તારમા થાંભલાવાળી ટેકરી પર હાજર રોસાનોઉ મોનેસ્ટ્રી મઠ છે. તે 1545 માં ફરીથી બનાવવામાં આવ્યું હતું. તેની રચના બે ભાઈઓ મેક્સિમોસ અને લોઆસફ દ્વારા કરવામાં આવી હતી. તેમાં ચર્ચ, ગેસ્ટ ક્વાર્ટર્સ, રિસેપ્શન હોલ અને ડિસ્પ્લે હોલ સહિતની રહેવાની વ્યવસ્થા પણ છે. 1800 માં લાકડાનો પુલ બનાવવામાં આવ્યો હોવાથી અહીં પહોંચવું સરળ થઈ ગયું છે. 1988 થી, રોસાનાૌ મઠ, સાધ્વીઓના નાના સમુહનું ઘર બન્યું છે.

આ ઘર સમુદ્રમાં બનેલ છે તેના પર કોઈ દેશનો અધિકાર નથી. આ સ્થાન એ જીવવું ખૂબ જ વિચિત્ર છે. કેટલાક લોકોએ તેને વિશ્વના સૌથી નાના રાજ્યનો દરજ્જો પણ આપ્યો. સીલેન્ડ પર બનેલ સીફોર્ટ ગ્રેટ બ્રિટન આઇલેન્ડથી 13 કિલોમીટર દૂર સ્થિત છે. સીલેન્ડ પાસે અગાઉ પોતાનો પાસપોર્ટ અને ચલણ હતું.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …