એક સૌથી અનોખું મંદિર જ્યાં,બુલેટની થાય છે પૂજા, જાણો શુ તેની પાછળનું કારણ.

ભારત આશ્ચર્યજનક રહસ્યોનુ શહેર છે, અહીંયા કોઈના કોઈ દિવસે કંઈક જોવા મળી જાય છે, એવી ઘટનાઓ છે જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરશે, જ્યારે કેટલાક તમને હસાવશે અને તમને એવું વિચારી દેશે કે ભારતમાં જ આ થઈ શકે છે, આજે અમે તમને આવી જ એક ઘટના કહેવા જઈ રહ્યા છીએ.

આ મંદિર પાલી જોધપુરનામાં સ્થિત છે. અહીં દરરોજ હજારો ભક્તો ભેગા થાય છે અને સલામત યાત્રા માટે પ્રાર્થના કરે છે.આટલું જ નહીં, 350 સીસીની રોયલ એનફિલ્ડ બાઇક પર દારૂનો પ્રસાદ ચળવવમાં આવે છે.

મંદિરનો ઇતિહાસ.

આ બધાની શરૂઆત 1991 માં થયું હતું જ્યારે “ઓમસિંહ રાઠોડ ઉર્ફે ઓમ બન્ના” નામના વ્યક્તિની બુલેટ ચલાવતા તે મૃત્યુ પામ્યો હતો, તે ગામના મુખ્ય અધિકારીનો પુત્ર હતો.

એવું કહેવામાં આવે છે કે બાઇકને સ્થાનિક પોલીસે ઝડપી લીધો હતો અને પોલીસ ચોકી પર લઈ ગયો હતો. તેમ છતાં, તે આશ્ચર્યજનક હતું કે બીજા દિવસે બાઇક ફરીથી સ્થળ પર મળી આવ્યું.

બીજા દિવસે પોલીસ ફરીથી બાઇકને પોલીસ ચોકી પર લઈ ગઈ હતી અને તે સાંકળ સાથે સજ્જડ રીતે બાંધી હતી. પરંતુ આ બધા હોવા છતાં, સખત મહેનત પાણીમાં ગઈ, જ્યારે બીજા દિવસે સવારે બાઇક ફરી એક જ સ્થળે મળી અને તે પછીના છ મહિના સુધી બન્યું.

પછી જે બન્યું તે ઇતિહાસ છે, કારણ કે બાઇકમાં મંદિરમાં પ્રતિમા તરીકે સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી અને ઓમ બન્નાને બુલેટ બાબા તરીકે ઓળખવામાં આવ્યાં હતાં. જ્યારે લોકો પાલી-જોધપુર હાઇવે પરથી પસાર થાય છે, ત્યારે તેઓ અહીંના મંદિરમાં દારૂ ચઢાવે છે. અને આદર સાથે, કોઈ પણ આ જગ્યાની ફરતે હોર્ન વગાડતું નથી.

તમે લોકો મંદિરો, મસ્જિદો અને ગુરુદ્વારોમાં પ્રાર્થના કરતા જોયા હશે, પરંતુ તમે ક્યારેય કોઈને મોટરસાયકલની આગળ પ્રાર્થના કરતા તેમના જીવન માટે પ્રાર્થના કરતા જોયા હશે. જો તમે જોયું ન હોય તો, રાજસ્થાન જાઓ, સર. અહીંના લોકો બુલેટ મોટરસાયકલોની સામે લટકાવે છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે માથું નમાવનાર લોકોની જમાત ખૂબ લાંબું અને જૂનું છે. હા, આ મોટરસાયકલ ફક્ત લોકો માટે જ સામાન્ય નથી, પરંતુ તે વિસ્તારની સલામતીની જવાબદારી જે તેમના ખભા પર છે, એટલે કે, પોલીસ પણ આ મોટરસાયકલની પૂજા કરે છે.

About gujaratreport

Check Also

દશામાં ના વ્રત દરમિયાન મહિલાઓ એ ન કરવી જોઈએ આ ભૂલ,જાણો કથા ને વિધિ…

આજે મહિલાઓ દશામાં ની મૂર્તિ લાવી પૂજા કરી ઘર માં આ મૂર્તિ ની સ્થાપના કરે …