આ રીતે કરો ગોળનો ઉપયોગ સ્કિનની સાથે સાથે ચહેરો પણ એકદમ ગ્લો કરવા લાગશે.

વૃદ્ધ લોકો હંમેશાં જમ્યા પછી ગોળ ખાવાની સલાહ આપે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ગોળ સ્વાસ્થ્ય માટે જેટલો સારો છે તેટલો તે તમારી સુંદરતામાં સુધારો લાવવા માટે છે. તમે ભાગ્યે જ જાણતા હશો કે ગોળ રોગો સામે લડવાની સાથે ચહેરાના ફોલ્લીઓ પણ ભૂંસી નાખે છે.

ખાસ વાત એ છે કે વાળ માટે પણ ગોળ ખૂબ ફાયદાકારક છે. ચાલો જાણીએ કે ગોળ તમને સુંદર બનાવવા માટે કેવી રીતે મદદ કરે છે.

ખીલમાં લાભકારક.

ગોળ નિયમિત ખાવાથી કાળા ડાઘ અને પિમ્પલ્સ વગેરે દૂર થવા લાગે છે. તમે તેને પેક બનાવીને ચહેરા પર લગાવી શકો છો. આ માટે, 1 ચમચી ગોળ સાથે 1 ચમચી ટમેટા રસ, અડધો લીંબુનો રસ, એક ચપટી હળદર અને થોડીક ગરમ લીલી ચા. ત્યારબાદ તેને
15 મિનિટ સુધી ચહેરા પર લગાવો અને ધોઈ લો.

ચહેરા પરની કરચલીઓ.

જેમ જેમ ઉંમર વધે છે ચહેરા પર કરચલીઓ દેખાવા લાગે છે. ગોળ માં એન્ટિઓક્સિડેન્ટ હોય છે જે મુક્ત રેડિકલ સામે લડવામાં મદદ કરે છે. રોજ ગોળ ખાવાથી કરચલીઓથી છૂટકારો મેળવે છે, અને બીજી ઉંમર પણ ઓછી થવા લાગે છે.

સુંદર વાળ.

ગોળ વાળને જાડા અને સુંદર બનાવે છે. ગોળમાં મલ્તાની મીટ્ટી, દહીં અને પાણી મિક્સ કરીને પેક બનાવો. વાળ ધોવાનાં એક કલાક પહેલાં આ પેક લગાવો. પછી તેને ધોઈ લો. આ વાળને જાડા બનાવવાની સાથે નરમ અને ચમકદાર બનાવશે.

ત્વચા માટે મહત્વપૂર્ણ.

ઘણા ખનિજો અને વિટામિનને લીધે ગોળ નેચરલ ક્લીંઝર તરીકે કામ કરે છે. જેઓ ગોળ ખાય છે તેમને કબજિયાત નથી હોતી. જો પેટ સાફ રહે છે તો ત્વચા પણ ગ્લો થશે. નવશેકું પાણી અથવા ચામાં ખાંડની જગ્યાએ રોજ ગોળ મિક્સ કરીને પીવુ જોઈએ.

લોહી સાફ કરે છે.

લોહીના અભાવે આપણને ત્વચાની ઘણી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. ગોળ લોહીને શુદ્ધ કરે છે અને એનિમિયાથી બચાવે છે. લોહી સાફ થવાને કારણે, શરીર પર ફોલ્લીઓ નહીં થાય. તેથી, રોજ ગોળનું સેવન કરવું જોઈએ. જે લોકો વધારે વજન અથવા ડાયાબિટીઝથી પીડિત છે, તેઓએ ગોળ ખાતા પહેલા ડોક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.

About gujaratreport

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …