લગ્ન નક્કી કરતા પહેલા આ 5 વાતો જાણી લો,નહીં તો પછતાવાનો વારો આવી શકે છે.

લગ્ન કરવા એ જીવનમાં ખૂબ મોટો નિર્ણય ગણવામાં આવે છે અને જ તેથી જ્યારે તમે તમારા માટે જીવનસાથીની શોધ કરો છો ત્યારે તમારે ખૂબ કાળજી લેવી પડશે કારણ કે તમારી આ એક નાનકડી ભૂલ તમને મોંઘી પડી શકે છે. લગ્ન પછી કોઈ સમસ્યા ન રહે તે માટે આપણે લગ્ન કરતા પહેલાં કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતોને ક્લિયર કરવી જોઇએ. આ કાર્યમાં તમને મદદ કરવા માટે અમે તમને પાંચ મહત્વની બાબતો વિશે જણાવીશું. જેના પર તમારે આગળથી સ્પષ્ટ કટની વાત કરવી જોઈએ અને કેટલીક મૂંઝવણ પછીથી થતી નથી અને સંબંધો પણ સચવાઈ રહે છે.

1. મંજૂરી.

લગ્ન પહેલાં છોકરા અને છોકરી બંનેને ક્લિયર કરો કે તેઓ ખરેખર લગ્ન કરવા માગે છે કે નહીં. શું એવું તો નથીને કે આ લોકો પરિવારના દબાણ હેઠળ લગ્ન કરી રહ્યા છે. જો આવું હોય છે તો લગ્નની પહેલાં કે પછી તમારી સંભાવના વધુ ખરાબ થવાની સંભાવના વધારે રહે છે અને તેથી જ પાછળથી ખેદ કરતાં પહેલાં તમારે છોકરા અને છોકરી બંનેને ખાનગીમાં પૂછવું જ જોઇએ અને પછી જ આગળનું પગલુ ભરવું જોઈએ.

2. વ્યવહાર.

દહેજ લેવું અને આપવુ તે બંનેને ભારતમાં ગેરકાયદેસર માનવામાં આવે છે. તો ચાલો લગ્ન પહેલાં આ વસ્તુને ખૂબ સારી રીતે ક્લિયર કરીએ અને ખાસ કરીને છોકરીને જાણ હોવી જોઈએ કે છોકરાઓની કોઈ વિશિષ્ટ માંગ નથી ને અને દહેજ સિવાય પણ તમારે અન્ય વસ્તુઓ વિશે પણ વાત કરવી જોઈએ જેમ કે ધાર્મિક વિધિઓથી સંબંધિત કપડાં આપવા અથવા કેટલીક અન્ય વસ્તુઓ વિશે પણ જાણકારી લેવી જોઇએ.

3. લગ્નનું બંધારણ.

લગ્નજીવનમાં ઘણા પૈસાનો વપરાશ થઈ જાય છે અને ધામધૂમથી લગ્ન કરવામાં આવતા હોય છે પણ જો તમારી પાસે આટલી મૂડી નથી તો પૈસાનો બગાડ કરવો જોઈએ નહીં. તમે વધુ આહુંદ સાથે અથવા સરળ અને સરળ રીતે લગ્ન કરવા માંગો છો કે નહીં તે પહેલાં અગાઉથી ક્લિયર કરી દેવું જોઈએ. તે જ સમયે સામૂહિક લગ્ન અને કોર્ટ મેરેજ પણ એક વિકલ્પ છે અને આવી રીતે પણ તમે લગ્ન કરી શકો છો.

4. અભ્યાસ અને જોબ.

લગ્ન પહેલાં તમારે છોકરાની નોકરી અને શિક્ષણથી સંબંધિત દસ્તાવેજો પણ તપાસવા જોઈએ. તે કઈ કંપનીમાં કામ કરે છે તેણે મહિનામાં કેટલો પગાર મળે છે આ બધું તપાસો અને પછી ભલે તે યોગ્ય હોય કે ખોટું પણ બીજી તરફ છોકરીઓએ પણ સ્પષ્ટ કરવું જોઈએ કે જો આપણી છોકરી લગ્ન પછી ભણવા અથવા નોકરી કરવા માંગતી હોય તો સાસરાવાળાઓને કોઈ સમસ્યા ન હોવી જોઈએ. છોકરા અને છોકરીની નોકરી અંગે બંનેનું શહેર સ્થાન શું હોવું જોઈએ અને તે પણ પહેલા જ તમારે સ્પષ્ટ કરી લેવું જોઈએ. જુદા જુદા શહેરોમાં નોકરી હોવાને કારણે સંબંધો અને કરિયર પણ બગડી શકે છે.

5. કાર્ય અને વર્તન.

જો તમારા ઘરમાં માતા તરફથી કોઈ કામ ન હોય તો પછી તમે લગ્ન કરતા પહેલા જ છોકરીને શું કામ કરવાનું છે તે પણ સ્પષ્ટ કરો અને તે લગ્ન પછી તે કરવા માટે ઇનકાર કરશે નહીં અને આ સાથે લગ્ન પહેલાં છોકરા અને છોકરીની વર્તણૂકની પણ તપાસ કરવી જોઈએ.

જો તમારી પાસે પણ કેટલાક અન્ય સૂચનો છે તો તે પછી અમને કમેન્ટમાં જવાબ આપો જેથી બાકીના લોકોને મદદ મળી શકે અને આ ઉપરાંત શક્ય હોય તેટલી આ પોસ્ટ શેર પણ કરો.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …