જો તમે પણ હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવા માંગો છો,તો કરો આ સરળ ઉપાય,દુઃખો નો આવી જશે અંત.

હનુમાનજીની ઉપાસના કરવાથી તમને જોઈતી દરેક વસ્તુ મળી શકે છે અને આ સાથે હનુમાનજી તેમના ભક્તોની રક્ષા પણ કરે છે અને હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવા એ ખૂબ જ સરળ છે અને નીચે જણાવેલ પગલાઓની મદદથી કોઈપણ ભક્ત હનુમાનજીનો આશીર્વાદ મેળવી શકે છે. તેથી તમારે નીચે જણાવેલ ઉપયોગો કરવા જોઈએ હનુમાનજી ને ખુશ કરવું એ ખૂબ જ સરળ છે બસ આ ઉપયોગ કરો.

હનુમાનજીને રામજીનો સૌથી મોટો ભક્ત માનવામાં આવે છે અને તેના માટે તમારે દર મંગળવારે હનુમાનજીની પૂજા કરવી જોઈએ અને પૂજા કર્યા પછી રામજીનું સ્મરણ કરો. રામજીની સાથે હનુમાનજીની પણ ઉપાસના કરવાથી હનુમાનજી ખુશ થાય છે અને તમને બધી મુશ્કેલીઓમાંથી બહાર કાઢે છે.

દર શનિવારે રામ મંદિરમાં જાવ અને હનુમાનજીના નામે દીવો સળગાવો અને મનમાં તમારા મનની ઈચ્છા બોલો અને આ કરવાથી તમે ભગવાન હનુમાન તેમજ રામજીથી પ્રસન્ન થશો.

તમારી કોઈપણ મનોકામના પૂર્ણ થાય તે માટે તમારે દર મંગળવારે હનુમાનજીને સિંદૂર ચઢાવવું જોઈએ. હનુમાનજીને સિંદૂર ચઢાવતી વખતે તમારે રામજી અને સીતા માના નામનો પણ જાપ કરવો જોઈએ. આમ કરવાથી હનુમાનજી પણ પ્રસન્ન થશે.

શનિવારે સાંજે હનુમાનજીના મંદિરે જાવ અને તેમની સામે તેલનો દીવો પ્રગટાવો અને હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો અને હનુમાન ચાલીસા વાંચવાથી હનુમાનજી તમારી કૃપાથી પ્રસન્ન થશે જો તમને આર્થિક લાભ જોઈએ છે તો દર મંગળવારે હનુમાનજીની પૂજા કર્યા પછી તમારે સાંજે લોકોને બુંદીના પ્રસાદનું વિતરણ કરવું જોઈએ અને આ પ્રસાદ હનુમાનજીના ચરણોમાં અર્પણ કરવો જોઈએ. આ ઉપાય સિવાય જો તમે ઇચ્છતા હોવ તો શનિવારે પીપળાના 11 પાન લો અને તેના પર સિંદૂરની મદદથી હનુમાનજી લખો અને ત્યારબાદ આ પાંદડા પાણીમાં વહેતા કરો.

મંગળવારે સાંજે તમે હનુમાનજીની મૂર્તિને કેસરી રંગનો ચોલો ચઢાવો અને ચોલો અર્પણ કર્યા પછી તમારે હનુમાન ચાલીસ પણ વાંચવી જોઈએ હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવા માટે તમે શનિવારે તેમના પગ પર પીટકરી ચઢાવો અને 101 વાર તેમના નામનો જાપ કરો. આ કરવાથી તમે સપના જોવાનું બંધ કરી દેશો અને તમારું મન હંમેશા શાંત રહેશે.

હનુમાનજી સાથે સંકળાયેલ સુંદરકાડ વાંચવું એ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે અને તે વાંચીને તમારે જે જોઈએ છે તે મળે છે અને સુંદરકાડ ફક્ત સાંજે જ વાંચવામાં આવે છે. તો તમે તેને સાંજના સાત પછી જ વાંચો. તે જ સમયે જ્યારે તમે તેને વાંચો છો ત્યારે તમારી પાસે ઘીનો દીવો પણ પ્રગટાવો અને પાઠ વાંચતા પહેલા હનુમાનજીનું નામ લો. ખરેખર સુંદરકાંડ એ રામાયણનો એક ભાગ છે અને સુંદરકાડ હનુમાનજી પર આધારિત છે તેવું માનવામાં આવે છે.

હનુમાનજીને ખુશ કરવા માટે તમે તેમને બુંદીના લાડુ પ્રદાન કરો અને દર મંગળવારે હનુમાનજીને લાડુ ચઢાવવાથી દરેક સમસ્યા પણ દૂર થાય છે.

About gujaratreport

Check Also

દશામાં ના વ્રત દરમિયાન મહિલાઓ એ ન કરવી જોઈએ આ ભૂલ,જાણો કથા ને વિધિ…

આજે મહિલાઓ દશામાં ની મૂર્તિ લાવી પૂજા કરી ઘર માં આ મૂર્તિ ની સ્થાપના કરે …