આ કારણોસર શનિવારે શૂઝ અને ચપ્પલની ખરીદી કરવામાં આવતી નથી

દરેક વ્યક્તિ શનિદેવની નજરથી બચવા માંગે છે અને જે લોકો પર તેની દ્રષ્ટિ પડે છે તે લોકો તેને દૂર કરવા માટે ઘણા ઉપાય કરે છે. શનિદેવના દર્શનના કારણે માણસના જીવનમાં ખરાબ સમયની શરૂઆત થાય છે અને તેને શરીર સંબંધિત અનેક સમસ્યાઓ થવા લાગે છે. એટલા માટે લોકો શનિવારે મંદિરમાં જાય છે અને શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માટે તેલ અને તલ ચઢાવે છે. જેથી કરીને શનિદેવની ખરાબ નજર તેમના પર ન પડે. તે જ સમયે, શનિદેવથી પોતાને બચાવવા માટે, તમારે નીચે જણાવેલ બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

કોઈને પગરખાં પહેરીને ઘરમાં પ્રવેશવા દેવો નહીં.

ઘણીવાર તમે જોયું હશે કે ઘણા લોકો તેમના ઘરની બહાર આવેલા મહેમાનો પાસેથી ચંપલ અથવા ચપ્પલ કાઢી નાખે છે અને તેઓને તેમના ઘરની અંદર ચંપલ વગર પ્રવેશવાનું કહે છે. કેટલાક લોકો આવું એટલા માટે કરે છે કે તેમનું ઘર ગંદું ન થાય. તે જ સમયે, ઘણા લોકો શનિ, રાહુ અને કેતુ ગ્રહોથી બચવા માટે આ કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ જૂતા અને ચપ્પલ પહેરીને ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે ત્યારે શનિ, રાહુ અને કેતુ ગ્રહો પણ ઘરની અંદર આવે છે અને આ ત્રણેય ગ્રહો ઘરની શાંતિને બગાડે છે અને ઘરના લોકોના જીવનમાં મુશ્કેલી લાવે છે. ચાલો શરુ કરીએ.

મુખ્ય દરવાજા પર ચંપલ અને ચંપલ ન રાખો

ઘણા લોકો તેમના ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર તેમના પગરખાં અને ચપ્પલ ખુલ્લા રાખે છે અને આમ કરવાથી તેમના ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર તેમનો ઢગલો ભેગો થઈ જાય છે. જો તમે પણ આ લોકોમાં છો, તો તમારે આ કરવાનું સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દેવું જોઈએ. કારણ કે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર ચંપલ અને ચંપલ રાખવાથી શનિ અને નકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે.

શનિવારે સાવરણી ખરીદશો નહીં

શનિવારે સાવરણી ખરીદવી એ શુભ માનવામાં આવતું નથી અને કહેવાય છે કે જો તમે આ દિવસે સાવરણી ખરીદો છો તો શનિની ખરાબ નજર તમારા પર પડે છે. તે જ સમયે, તમે ધીમે ધીમે ગરીબ પણ બનવાનું શરૂ કરો છો. એટલા માટે આ દિવસે સાવરણી ન ખરીદવી.

શનિવારના દિવસે ચંપલ કે ચપ્પલ ખરીદવું ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે અને કહેવાય છે કે આ દિવસે જો ચંપલ કે ચપ્પલ ખરીદવામાં આવે તો તેનો તમારા શનિ પર ખરાબ પ્રભાવ પડે છે. વાસ્તવમાં, શનિનો સંબંધ પગ સાથે છે, જેના કારણે આ દિવસે જૂતા અને ચપ્પલ ખરીદવાથી શનિ ગ્રહ પ્રભાવિત થાય છે અને તમારા જીવનમાં શનિ સંબંધિત સમસ્યાઓ આવવા લાગે છે.

આ સિવાય એવું પણ કહેવાય છે કે આ દિવસે તેને ખરીદવાથી તમને તમારા કોઈપણ કાર્યમાં સફળતા મળતી નથી. જો કે, જો તમને આ દિવસે જૂતા અથવા ચપ્પલ ખરીદવાની ફરજ પડી હોય, તો તમારે કાળા રંગના ચંપલ અને ચપ્પલ સિવાય અન્ય કોઈપણ રંગના જૂતા અને ચપ્પલ લેવા જોઈએ. બીજી તરફ જો તમે ફાટેલા અને જૂના ચંપલ પહેરો છો તો તમારા જીવનમાં શનિની અશુભ છાયા પડે છે. એટલા માટે ફાટેલા ચંપલ પણ ન પહેરો.

શનિની અશુભ છાયાથી બચવા માટે શનિવારના દિવસે બને તેટલી કાળી વસ્તુઓનું દાન કરો અને શનિદેવની પૂજા કરો. આ સિવાય તમે આ દિવસે મંદિરમાં જાઓ અને મંદિરની બહાર તમારા ચામડાના ચંપલ અથવા ચપ્પલ ઉતારી લો અને આમ કર્યા પછી પાછા ન ફરો. આ ઉપાયો કરવાથી શનિદેવની ખરાબ નજર તમારા પરથી દૂર થઈ જશે.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …