જાણો કોને કર્યો હતો સંભોગ નો અવિષ્કાર,અને કેવો રીતે થયો હતો સંભોગ નો જન્મ,??…

કળિયુગમાં આવી બે બાબતો છે, જેની પાછળ દરેક માણસ પાછળ પડી રહ્યો છે અને તે બે વસ્તુઓ સંભોગ અને પૈસા છે.આપણે બધા પૈસાના ઇતિહાસને જાણીએ છીએ, હવે તમને સંભોગ નો ઇતિહાસ જણાવીએ છીએ.હા, તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે સંભોગ ની શોધ ક્યાંથી આવી છે, તે ક્યાંથી આવી છે અથવા કોણે તેને તે કરવાનું શીખવ્યું છે.સંભવત નહીં, પરંતુ અમે તમને જણાવીએ છીએ કે સંભોગ ની શોધ ક્યાંથી આવી છે, હા અમે કહીએ છીએ.

કરોડો વર્ષના ઘટનાક્રમ પછી પૃથ્વીના સુક્ષ્મજીવોમાંથી જીવનનો વિકાસ થયો છે.નેચર જર્નલમાં જાતીય પ્રજનન અંગેના તાજેતરના અહેવાલ મુજબ, એન્ટિઅર્ક પ્લેકોડર્મ્સ નામની લુપ્ત થતી માછલીઓ વચ્ચેનું પ્રથમ સમાગમ બહાર આવ્યું છે.આજના માધ્યમો જાતીય સંભોગ માટેના ઉત્સાહ સાથે સંભોગ પોઝિટિવ ની બરાબરી કરે છે.આ સૂત્ર મુજબ, આપણે જેટલી ઓર્ગેઝમ માંગીએ છીએ, વિતરણ કરીએ છીએ અથવા ખરીદીશું, એટલા વધુ આપણે સેક્સ પોઝિટિવ છીએ.

તે આપણી સામાન્ય જાતીય ભૂખને ઓવરરાઈડ કરવાની ક્ષમતા સાથે ઇન્ટરનેટ પોર્ન અને સંભોગ માટે ના રમકડાં બનાવે છે જેથી આપણે સંભોગ કરી શકીએ જ્યારે આપણે અન્યથા ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક ન કરી શકીએ, જે માનવ ઇતિહાસમાં સૌથી સંભોગ પોઝિટિવ શોધ છે.અથવા તે કરે છે?સંભોગ પોઝિટિવ ની આ વ્યાખ્યા કેવી રીતે તીવ્ર ઉત્તેજનાને એક સુન્ન માણસના મગજ માટે આનંદની પ્રતિક્રિયા હોઈ શકે છે તે ગેરસમજ પર આધાર રાખે છે.

તે ફ્લર્ટ એક્સચેન્જોની ભેટોને, અને વિશ્વસનીય ભાગીદાર સાથે માનવ સંપર્કની આપ-લેને પણ ચૂકી જાય છે.આ ભૂલો ખાસ કરીને કમનસીબ છે કે સ્નેહપૂર્ણ સ્પર્શ અને કાયમી સંબંધો સામાન્ય રીતે હકારાત્મક વધતા સુખાકારી સાથે સંકળાયેલા છે.જૂઠ્ઠાણા એ ઉત્ક્રાંતિનું કેન્દ્ર છે તે કારણોસર, આપણું મગજ આજના જંક ફુડ અને ઇન્ટરનેટ એરોટિકા જેવા સુપર આકર્ષ્યા સંસ્કરણો પ્રત્યે અત્યંત સંવેદનશીલ છે.

અફસોસની વાત એ છે કે કેટલાક દિમાગ માટે વધુ સારું નથી,આ તેમને ડિસેન્સિટાઇઝ કરે છે.આથી જ આપણામાંના ઘણા મેદસ્વી અને અથવા આપણી સ્ક્રીનોને ખરાબ કરી રહ્યા છે તેમ છતાં પહેલાં કરતાં વધુ અસંતોષની લાગણી અનુભવાય છે.પોર્ન પુનહ પ્રાપ્ત કરવું વપરાશકર્તાઓને હતાશા સાથે તેમના અનુભવનું વર્ણન કરે છે.ઇન્ટરનેટના ઘણા સમય પહેલા, આધુનિક સેક્સોલોજીના પિતાએ ડિસેન્સિટાઇઝેશનની ચેતવણી આપી હતી.

આલ્ફ્રેડ.સી.કિંસીએ ફોટોગ્રાફર ક્લેરેન્સ ટ્રિપને ચેતવણી આપી હતી કે, અમે તમને દરરોજ સંભોગ માણવાનો અને શિશ્નના જમણા, ડાબા અને કેન્દ્ર તરફ ધ્યાન આપતાની તુરંત જ કંઇ જ તમને આ વિસ્તાર પર ફેરવશે નહીં.મારી પાસે કંઈ નથી.કારણ કે તમે તે બધી સંવેદનાઓ ગુમાવશો.આ જ કારણોસર, કિન્સેએ તેમના સ્ટાફની સલાહ લીધી સ્યુડોમોસ્કોસિસથી સાવધ રહેવું, કેમ કે માનવ શરીર ઝડપથી ગોઠવાય છે, અને તેથી પીડાનું સ્તર ઝડપથી વધી શકે છે.

જેમ્સ એચ. જોન્સ, આલ્ફ્રેડ સી. કિંસી, ડબ્લ્યુડબ્લ્યુ નોર્ટન એન્ડ કંપની 1997 કમનસીબે, આજના ઘણા નિષ્ણાતો કિન્સેની ચેતવણીઓને ભૂલી ગયા છે, જે તેમના અંગત અનુભવ પર આધારિત હતા. તેઓ ફક્ત શીખવે છે, જો સારું લાગે, તો વધારે કરો.હકીકતમાં, જોકે, ડિસેન્સિટાઇઝેશનની આજે મોટી અસર છે.વધુ લોકો સાયબર એરોટિકા પર આધાર રાખે છે, તેઓ પરાકાષ્ઠા માટે જરૂરિયાત જેટલી વાર અનુભવી શકે છે, અને તેઓને કામ કરવાની વધુ આકરી સામગ્રી.

ઘણા લોકો માટે, ઉત્થાન પણ નબળું પડે છે. વૃદ્ધિ અને યુવાની ઉત્થાનની તકલીફ ઘણીવાર એવા સંકેતો હોય છે કે કોઈક અજાણતાં મગજને સૂક્ષ્મ આનંદમાં સુન્ન કરી રહ્યો છે.આ હતી આવિષ્કાર ની વાત તો ચાલો મિત્રો જાણીએ કે સંભોગ કરવાના ફાયદા.જો તમને લાગે છે કે સંભોગ ફક્ત મજા માટે કરવામાં આવે છે તો આ ખબર તમારા માટે છે. સંભોગ ન ફક્ત તમને સારી ઊંઘ આવે છે. તનાવથી રાહત મળે છે. કેલરી બર્ન થાય છે. પરંતુ કેટલાક એવા કારણો છે જેને લઇને તમારે રોજ સંભોગ કરવું જોઇએ.

એક શોધમાં આ વાત સામે આવી છે તે મહીનામાં એક વખત સંભોગ કરનારા પુરૂષોની તુલના અઠવાડિયામાં બે વખતથી વધારે સંભોગ કરનારા લોકોને હાર્ટ એટેક આવવાનો ખતરો ઓછો થઇ જાય છે.નિયમિત રીતે સંભોગ કરવાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વઘારનારી એન્ટીબોડીની માત્રા શરીરમાં વધી જાય છે. જેનાથી તમને શરદી અને તાવથી લડવાની તાકાત મળે છે.પરિવાર કે કામથી જોડાયેલી સમસ્યા બેડરૂમ સુધી ન આવવા જો. સંભોગ થી ન ફક્ત મૂડ સારો થાય છે.

પરંતુ એક શોધ મુજબ નિયમિત રીતે સંભોગ કરનારા લોકો તનાવનો મુકાબલો સારી રીતે કરી શકે છે. જો માથામાં દુખાવો તમારા સંભોગ ન કરવાનું બહાનું છે તો એવું ન કરો. મથામાં દુખાવો થતો હોય તો સંભોગ કરવું જોઇએ. ઓર્ગેજ્મ સમયે ઓક્સીટોસિનનું સ્તર પાંચ ગણું વધી જાય છે. જોકે ઇંડોર્ફિનથી દુખાવા અને કષ્ટથી આરામ મળે છે.ઓર્ગેજ્મના સમયે એક એવો હોર્મોન પરણ રિલીઝ થાય છે જે ઇમ્યુનિટી વધારવાની સાથે, ટિશ્યુને રિપેર કરે છે અને ત્વચાને પણ સ્વસ્થ રાખે છે.

જે લોકો અઠવાડિયામાં બે વખત ઓર્ગેજ્મનો અનુભવ કરે છે તે લોકો ઓછું સંભોગ કરનારની તુલનામાં વધારે જીવે છે.પુરૂષોની માંસપેશીઓ અને કોલેસ્ટ્રોલને સ્વસ્થ રાખનાર હોર્મોન ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને મહિલાઓમાં એસ્ટ્રોજનનું પ્રમાણ સંભોગ કરવાથી વધે છે. આ હોર્મોન્સ મહિલાઓને હૃદય રોગથી બચાવે છે. સંભોગ કરતા સમયે હૃદયની ગતિ વધી જાય છે અને તમારી કોશિકાઓને તાજુ લોહી પહોંચાડે છે. જેની સાથે શરીરમાંથી ટોક્સિન પણ બહાર નીકાળે છે.

સંભોગ ની તરત બાદ સારી ઊંઘ પણ આવે છે. સારી ઊંઘ સારા સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ ખૂબ મહત્વનું છે. જે તમારી સતર્કતા વધારે છે સાખે સ્વસ્થ રાખે છે.જો જિમ જવું તમારા માટે મુશ્કેલ કામ છે તો ફિટ અને શેપમાં રહેવા માટે રોજ સંભોગ કરીને તમારી કમરને શેપમાં રાખી શકો છો. અડધા કલાક સેક્સથી 80 કેલરી બર્ન થાય છે.તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે.સંભોગ નિષ્ણાંત કહે છે કે જે લોકો સેકસ્યુઅલી સક્રિય હોય છે તેઓ ખુબ જ ઓછા સમય માટે માંદા પડે છે બીજા લોકો કરતા.

જે લોકો ઊંચા સ્તરે સંભોગ કરતા હોય તે લોકો શરીર ને નુકસાન કરનારા જંતુઓ, વાયરસ અને વસ્તુઓ થી પોતાને બચાવી શકે છે. પેન્સિલવેનિયા ની વિલ્ક્સ યુનિવર્સિટીના સંશોધકોનું માનવું છે કે એવા કોલેજ ના વિદ્યાર્થીઓ જે અઠવાડિયા માં લગભગ ૨-૩ વાર સંભોગ કરતા હોય તે બીજા વિદ્યાર્થીઓ કરતા તેમની બાહ્યરોગના જંતુઓનો સામનો કરવાની ક્ષમતા વધારે હોય છે.કામવાસના માટે ફાયદાકારક,સંભોગ નિષ્ણાંત નું કેહવું છે કે સંભોગ કરવાથી સંભોગ લાઈફ વધી સારી બનાવે છે.

અને તમારા માં કામવાસના પણ વધી જાય છે. સ્ત્રિઓ માટે, સેક્સ યોનિ ઉંજણ, રક્ત પ્રવાહ, અને સ્થિતિસ્થાપકતા માટે જરૂરી અને મદદગાર છે,મહિલાના મૂત્રાશય નિયંત્રણ માં સુધારો કરે છે.સંભોગ પેડુ સંબંધી અસંયમ થી થતી સમસ્યા ને દુર કરવા મહત્વપૂર્ણ છે. આ સમસ્યા લગબગ ૩૦% મહિલાઓ ને તેમના જીવનમાં થતી હોય છે. સંભોગ તમારા નિતંબ ના સ્નાયુઓ ને મજબુત કરવાની એક કસરત છે. જયારે તમે સંભોગ માટે ઉત્તેજિત હોવ છે ત્યારે, તે સ્નાયુઓના મજબૂત સંકોચન માટેનું કારણ બને છે.

તમારા બ્લડ પ્રેશરની સમસ્યા ને ઘટાડે છે,સંભોગ નિષ્ણાંતો કહે છે કે સંભોગ અને લો બ્લડ પ્રેસર વચ્ચે સંબંધ છે. તેઓ કહે છે કે એક સીમાચિહ્ન અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે જાતીય સંભોગ વિશિષ્ટ રીતે બ્લડ પ્રેસર ને કાબુ માં રાખવા ખુબ જ મદદરૂપ સાબિત થયું છે.ઘટાડે છે હાર્ટ એટેક જોખમ સારું સંભોગ જીવન તમારા હૃદય માટે સારું માનવામાં આવે છે. સંભોગ તમારા હૃદય ના ધબકારા માં વધારો કરે છે ઉપરાંત તે એસ્ટ્રોજનના અને ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરોને પણ સંતુલિત રાખવા મદદરૂપ થાય છે.

સંસોધકો નું કેહવું છે કે જે પુરુષો અઠવાડિયા માં ૨ થી ૩ વાર સંભોગ માનતા હોય તેવા પુરુષો ને હૃદય રોગ થી મારવાની સંખ્યા અન્ય જે લોકો સેક્સ ભાગ્યે જ કરતા હોય તેમના કરતા અડધી હોય છે. દર્દમાં ઘટાડો શરીર ણો દર્દ દુર કરવાની દવા લેવા પેહેલા સંભોગ માણો. સંભોગ તમારો દર્દ દવા કરતા જલ્દી અને સારી રીતે દુર કરી દેશે.સંભોગ તમારા દર્દ સંપૂર્ણપણે મટાડી દે છે. સંભોગ જે હોર્મોન સંખ્લિત કરે છે તે તમારા દર્દ સહન કરવાની શક્તિ વધારી દર્દ ને દુર કરે છે.

જાણવા મળ્યું છે કે યોનિમાર્ગ ઉત્તેજિત કરવાથી કમર અને પગનો દુખાવો દુર કરી થાય છે અને ઘણી સ્ત્રીઓ એ અમને જણાવ્યું છે કે હસ્તમૈથુન થી માસિક ખેંચાણ, સંધિવાને લગતું દુખાવો, અને કેટલાક કિસ્સાઓમાં તો માથાનો દુખાવો પણ ઘટાડી શકાય છે.કેન્સર ની શક્યતા ઓછી કરી શકે છે.જે માણસ મહિના માં લગભગ ૨૧ વાર સંભોગ કરે છે તેને કેન્સર થવાની શક્યતા કેટલીક હદે ઓછી થઇ જાય છે.

એવું જરૂરી નથી કે આનો લાભ લેવા માટે તમારી પાસે તમારો પાર્ટનર હોવો જ જોઈએ હસ્તમૈથુન વડે પણ આનો લાભ ઉઠાવી શકો છો. જો કે આ વસ્તુ સ્પષ્ટ નથી કે સંભોગ જ એક માત્ર વસ્તુ છે જે કેન્સર થવાની શક્યતા ને ઘટાડે પણ એ વાત પણ સાચી છે કે વધારે સંભોગ નુકસાન પણ પોચાડતો નથી.તણાવ ઘટાડે છે,તમારા પાર્ટનર સાથે સંભોગ કરવાથી તમે તમારો દિવસભરનો તણાવ દુર કરી શકો છો. તમે અને તમાર પપાર્ટનર એક બીજા ને સપર્શ કરવું, ભેટવું એ તણાવ દુર કરવાના કુદરતી ઉપાય છે.

About bhai bhai

Check Also

આગામી 3 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ…..

ગુજરાતમાં હવે વરસાદે વિરામ લીધો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં આગામી 3 દિવસ સુધી …