ફિલ્મો માં વૃદ્ધ દેખાતી આ 5 અભિનેત્રીઓ રીઅલ લાઈફ માં છે ખૂબ જ સુંદર અને ગ્લેમર,નંબર 4 ને જોઈને કહેશો OMG….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે અને મિત્રો ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં માતાનું પાત્ર ખૂબ મહત્વનું છે.ચલચિત્રો બદલાઈ ગઈ છે, પરંતુ આ પાત્રે તેનું મહત્વ જાળવી રાખ્યું છે.જૂની ફિલ્મોમાં, જ્યાં માતાને લાચાર બતાવવામાં આવતી હતી, આજની ફિલ્મોમાં માતા મજબૂત અને પોતાના બાળકને પોતાના દમ પર ઉછેરવામાં અને સારું ભવિષ્ય આપવા માટે સક્ષમ બતાવવામાં આવે છે.જો બદલાતા સમય સાથે કંઈક બદલાઈ ગયું હોય.

તો તે માતાનો દેખાવ અને છબી છે.પહેલા માતાની ભૂમિકા માત્ર અભિનેત્રીઓ જ નિભાવતી હતી, પરંતુ હવે નાની અભિનેત્રીઓ પણ માતાની ભૂમિકા નિભાવતી જોવા મળે છે.આજે અમે આવી યુવા અભિનેત્રીઓની ચર્ચા કરવા જઇ રહ્યા છીએ, જેમણે ફિલ્મોમાં સંપૂર્ણ માતાની ભૂમિકા ભજવી છે.ખરેખર, આ અભિનેત્રીઓ ખૂબ જ સુંદર છે, પરંતુ તેઓએ આ ફિલ્મમાં વયની મહિલાઓ તરીકે પણ અભિનય કર્યો છે.

અર્ચના જોઇસ,અર્ચના જોઇસ સાઉથની અભિનેત્રી છે, વર્ષ 2018 માં, ફિલ્મ કેજીએફ અર્શને યશની માતાની ભૂમિકા ભજવી હતી.આમ તો અર્ચના દેખાવમાં ખૂબ જ સુંદર છે.હાલમાં યુવાનોમાં બોલીવુડ કરતા સાઉથ ઇન્ડિયન ફિલ્મોનો ક્રેઝ વધુ છે. વર્ષ 2018 માં સુપરસ્ટાર યશની ફિલ્મ કેજીએફ એ બોક્સ ઓફીસ પર ધૂમ મચાવી હતી. આ ફિલ્મમાં તેની માતાની ભૂમિકા અર્ચના જોઇસે ભજવી હતી.

પરંતુ, રીલ લાઈફને બાજુમાં રાખીને, જો વાસ્તવિક જીવન વિશે વાત કરીએ તો અર્ચના ખૂબ જ સુંદર છે અને તેની શૈલી અને દેખાવથી મોટી મોટી અભિનેત્રીઓને પણ પરાજિત કરે છે.અર્ચના જોયસ એક ભારતીય અભિનેત્રી છે.અર્ચના જોઇસનો જન્મ 24 ડિસેમ્બર, 1994 ને શનિવારે બેંગલોર, કર્ણાટક ખાતે થયો હતો. અર્ચના જોઇસ વતન અને કર્ણાટકના બેંગલોર, વતનનું ગામ છે, ધર્મ હિન્દુ અને રાષ્ટ્રીયતા છે, ભારતીય છે.

રમ્યા કૃષ્ણ, બાહુબલી ફિલ્મમાં માતા શિવાગામી દેવીની ભૂમિકા નિભાવી રહેલી રમ્યા કૃષ્ણન તે સમયની ખૂબ જાણીતી અભિનેત્રી રહી છે.રમ્યાએ 200 થી વધુ ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો છે ખરેખર તે જીવનમાં ઘણી સ્ટાઇલિશ છે.તેણે પાંચ ભાષાઓમાં 260 થી વધુ ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો છે,તેલુગુ, તમિલ, કન્નડ, મલયાલમ અને હિન્દી.રમ્યાએ ચાર ફિલ્મફેર એવોર્ડ્સ, ત્રણ નંદી એવોર્ડ્સ અને તમિળનાડુ સ્ટેટ ફિલ્મ એવોર્ડ જીત્યા છે.

તે તેલુગુ અને કન્નડ ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં રમ્યા કૃષ્ણ તરીકે ઓળખાય છે.તે પદાયપ્પામાં નીલમબારીની ભૂમિકા ભજવવા માટે જાણીતી છે, જેને તમિળ શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ પણ મળ્યો હતો.તેણીએ શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રી  2009 નાં નાટકીય કોંશેમ ઇષ્ટમ કોંચેમ કષ્ટમ માટે તેલુગુનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ પણ જીત્યો.બાહુબલી શ્રેણી 2015 થી 17 માં શિવગામી દેવીના રામ્યાના ચિત્રણને સાર્વત્રિક વખાણ મળ્યો.

જ્યારે બાહુબલી ધ બિગિનિંગ 2015 છઠ્ઠી સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ભારતીય ફિલ્મ છે, તેની સિક્વલ બાહુબલી 2 ધ કન્ક્લુઝન 2017 એ અત્યાર સુધીની સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ભારતીય ફિલ્મ છે.રમ્યાનો જન્મ મદ્રાસ હાલના ચેન્નાઈ માં થયો હતો.તે તમિળ હાસ્ય કલાકાર ચો રામાસ્વામીની ભત્રીજી છે.તેણીએ ભરતનાટ્યમ, પશ્ચિમી અને કુચિપુડી નૃત્ય સ્વરૂપોની પ્રારંભિક તાલીમ મેળવી હતી અને ઘણા સ્ટેજ પરફોર્મન્સ આપ્યા છે.

નાદિયા,દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોમાં કામ કરનારાઓમાં નાદિયા એક છે.વર્ષ 2013 માં તેણે મિર્ચી બજાર નામની ફિલ્મમાં પ્રભાસની માતાની ભૂમિકા ભજવી હતી.ફિલ્મોમાં ઘણીવાર માતાની ભૂમિકા ભજવનારી નાદિયા ખરેખર સુંદર છે.ઝરીના મોઈડુ, તેના મંચ નામ નાધિયા દ્વારા જાણીતી છે, તે એક ભારતીય મલયાલમ ફિલ્મ અભિનેત્રી છે, જે મુખ્યત્વે તમિલ અને મલયાલમ ફિલ્મોમાં જોવા મળી છે.તેણે કેટલીક તેલુગુ ભાષાની ફિલ્મોમાં પણ અભિનય કર્યો છે.

તેણીએ મોહનલાલ અને પદ્મિનીની સાથે મલયાલમ ફિલ્મ નોક્કેતા દુરથુ કન્નમ નટ્ટુ 1984 માં પ્રવેશ કર્યો, જેના માટે તેણે શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રી  મલયાલમનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ મેળવ્યો.આ મૂવી 1985 માં પદ્મિની સાથે તમિલમાં પૂવ પૂચુદાવા તરીકે ફરી બનાવવામાં આવી હતી અને તમિળમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. 1988 માં તેના લગ્ન પછી, તે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં અને પછી યુનાઇટેડ કિંગડમમાં તેના પતિ શિરીશ ગોડબોલે અને બે પુત્રી સાથે 2007 માં ભારત પાછા જતા પહેલા રહેતી હતી.

અમૃતા સુભાષ, અમૃતાએ રણવીર સિંઘ અને આલિયા ભટ્ટની ગલી બોયમાં રણવીરની માતાની ભૂમિકા ભજવી હતી.આ મૂવી ખૂબ સામાન્ય તરીકે જોવામાં આવ્યું છે.પરંતુ વાસ્તવિક જીવનમાં તેઓ ખૂબ સુંદર હોય છે.અમૃતા સુભાષ એક ભારતીય અભિનેત્રી છે જે મરાઠી અને હિન્દી ફિલ્મો, ટેલિવિઝન અને થિયેટરમાં કામ કરે છે. તે નવી દિલ્હીની નેશનલ સ્કૂલ ડ્રામામાંથી સ્નાતક છે.તેણીએ મરાઠી ફિલ્મ અસ્તુ 2015 માટે શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રીનો રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ એવોર્ડ અને હિન્દી ફિલ્મ ગલી બોય 2019 માટે શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રીનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ મેળવ્યો.

તેણીએ રાષ્ટ્રીય એવોર્ડ વિજેતા ફિલ્મ અને વર્ષના ભારતની ઓસ્કર એન્ટ્રી શ્વાસથી છલકાતી શરૂઆત કરી હતી.તેણે મરાઠી ફિલ્મ અસ્તુમાં ભૂમિકા માટે 2013 માં સર્વશ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રીનો રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ પુરસ્કાર જીત્યો છે અને બર્લિન ફિલ્મ મહોત્સવમાં ક્રિસ્ટલ બેર જેવા વિશ્વભરમાં વિવિધ એવોર્ડ મેળવનાર અસંખ્ય વિવેચક વખાણાયેલી ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો છે અને ફેડરલ એવોર્ડ વેનિસ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલ.

મહેર વિજ,બજરંગી ભાઈ જાનમાં, મુન્નીની માતાએ મેહર વિજ દ્વારા અભિનય કર્યો હતો.આ ફિલ્મમાં મેહરે પોતાનું પાત્ર સંપૂર્ણ રીતે ભજવ્યું હતું.તે આ ફિલ્મમાં સીધી લાગે છે, પરંતુ વાસ્તવમાં તે ખૂબ સ્ટાઇલિશ છે.મહેર વિજ એક ભારતીય ફિલ્મ અને ટેલિવિઝન અભિનેત્રી છે.તે ફિલ્મફેર એવોર્ડ મેળવનાર છે.  તેણે નાટક ફિલ્મ બજરંગી ભાઈજાન 2015 અને મ્યુઝિકલ ડ્રામા સિક્રેટ સુપરસ્ટાર 2017 માં સહાયક ભૂમિકાઓ ભજવી હતી.જે બંને અત્યાર સુધીની સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ભારતીય ફિલ્મોમાં આવે છે.

બાદમાં તેણીએ ફિલ્મફેર એવોર્ડ જીત્યો શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રી. તે કિસ દેશ મેં હૈ મેરા દિલ અને રામ મિલે જોડી સહિતના ટેલિવિઝન શોમાં જોવા મળી હતી.વિજ ના બે ભાઈઓ છે,અભિનેતા પિયુષ સહદેવ અને ગિરીશ સહદેવ.2009 માં, તેણે મુંબઈમાં માનવ વિજ સાથે લગ્ન કર્યા,ત્યારબાદ તેણે તેનું નામ વૈશાલી સહદેવથી બદલીને મેહર વિજ રાખ્યું.તેમજ મિત્રો જો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો જરૂરથી તમારા મિત્રો તેમજ તમારા પરિવાર સાથે શેર કરવા માટે વિનંતી ધન્યવાદ.

About bhai bhai

Check Also

ઉરફી જાવેદે એવો ડ્રેસ પહેર્યો કે તસવીરો જોઈને તમારા પણ મો માં પાણી આવી જશે..

નાના પડદાની જાણીતી અભિનેત્રી અને બિગ બોસ OTT ફેમ ઉર્ફી જાવેદ તેના મનમોહક અભિનય અને …