આવા યુવકો તરફ ખૂબજ આકર્ષિત થાય છે પરણિત સ્ત્રીઓ,નથી રાખી સકતી કન્ટ્રોલ……..

આઆજે એક એ વિષય પર વાત કરવા જઈ રહયા છે જે વિષય પર તમે ઘણી વાતો સાંભળી હશે યો આવો જાણીએ આ વિષય પર.વિશ્વભરના દરેક સમાજમાં પુરુષ અને સ્ત્રીના સહજીવનની શરુઆતની વિધિને લગ્ન ઓળખવામાં આવે છે.લગ્નપ્રથા આદિકાળથી ચાલતી આવી છે, જેમાં જ્ઞાતિમાં કે આંતરજ્ઞાતિય લગ્નો થાય છે. લગ્ન એ સમાજનું એક અંગ છે અને આધુનિક વિચારકો લગ્નને એક સંસ્થાન તરીકે ગણાવે છે.હિન્દુ ધર્મમાં લગ્નો ઘણા ધાર્મિક રિતિ રિવાજની સાથે સાથે ધામધૂમથી કરવામાં આવે છે.લગ્નની રિતિ રિવાજ કરવા પાછળનું કારણ, સંબંધની પવિત્રતા. જ્યારે બે લોકો બંધનમાં બંધાયેલા હોય છે, તો પછી ગાંઠ ફક્ત બે લોકોથી વચ્ચે નથી બંધાતી.પરંતુ તે બે લોકો સાથે જોડાઓ, દરેક પ્રાણી પણ તેમની સાથે જોડાય છે.

લગ્ન એટલે માત્ર બંધન જ નહી પરંતુ જન્મ જન્માંતર સુધી એકમેકનો સાથ આપવાનું વચન.લગ્ન એટલે માત્ર બે વ્યક્તિઓનું જ નહી પરંતુ બે આત્માઓનું મીલન. સમયની સાથે માણસો વિચારો પણ બદલાયા છે એટલે કેટલાક લોકો એવું માને છે કે લગ્ન કરવાથી માણસ બંધાઈ જાય છે.પરંતુ હકીકત એ છે કે લગ્ન કરવાથી માણસ બંધાતો નથી, પરંતુ સંધાય છે. લગ્ન બાદ જે જીવનસાથી તેના જીવનમાં તેનો સાથ આપવા આવે છે તે જીવનસાથી માત્ર તેની પત્ની નથી હોતી, પરંતુ તેના ઘરની ગૃહ લક્ષ્મી હોય છે.લગ્નજીવનનો આ બંધન જીવનભર આત્મવિશ્વાસ અને સંબંધોની મીઠાશ પર આધારીત હોય છે.

પરંતુ ખૂબ જ વારમાં અથવા તો એ પણ કહી શકે છે કે પહેલા લગ્ન પછી પુરુષો વિશ્વાસઘાત કરે છે તેવા અહેવાલો આવ્યા હતા, પરંતુ હવે પુરુષો સાથે મહિલાઓ પણ તેમના પાર્ટનર સાથે છેતરપિંડી કરી રહી છે તેવા અહેવાલો પણ સામે આવ્યા છે.લગ્ન પછી તેમની પ્રેમગાથા છોકરા પતિ સિવાય કોઈ બીજા છોકરા અથવા પુરુષ સાથે ચાલવાનું શરૂ કરે છે.

જ્યારે પણ કોઈ પરિણીત સ્ત્રીનો કોઈ બીજા પુરુષ સાથેના સંબંધનો મામલો સામે આવે છે, ત્યારે તેઓ મહિલાઓના આ કૃત્ય માટે તે એકલા જવાબદાર નથી તેમના પતિની પણ ભૂલો હોય છે જેના કારણે પતિ પત્નીઓને ખુશ રાખવામાં અસમર્થ હોય છે અને તેઓએ બીજા લોકોનો સાથ લેવો પડે છે.પ્રથમ કારણ એ છે કે લગ્ન પહેલાં છોકરીઓ તેમના ભાવિ પતિ માટે ઘણાં સપના વણાટવાનું શરૂ કરે છે.

પરંતુ તેમના સપના પર પાણી ત્યારે પડે છે જ્યારે લગ્ન પછી પતિને બધી ખુશી નથી મળતી જે તે સ્ત્રીઓની ઇચ્છા હોય છે અને આ ઇચ્છાની શોધમાં, તેઓ અન્ય છોકરાઓને તેમના જીવનસાથી બનાવે છે.બીજી વાત એ છે કે લગ્ન માટે કેટલાક લોકોને હરિભરી અનુભવવાળી છોકરીઓને પસંદ કરે છે.પરંતુ જ્યારે તેમના આવી છોકરીઓ સાથે લગ્ન ન થાય ત્યારે છોકરીઓ તેમાં પરેશાની રહે છે.

પતિ માટે બધું કર્યા પછી પણ ખુશ નથી રહી શકતી.જો પતિ તેમને વિશેષ ધ્યાન આપતો નથી, તો પછી સ્ત્રીઓને આવા છોકરાઓની જરૂર હોય છે જે તેમના દુ:ખ અને પીડા સાંભળી શકે.ત્રીજી વાત એ છે કે કેટલીક મહિલાઓ સાસરામાં ખૂબ ખુશ હોય છે પરંતુ વાસ્તવિક સમસ્યા તેમના પતિમાં રહેલી છે.જે પત્નીઓને શારીરિક આનંદ આપવામાં અસમર્થ હોય છે.

જે મહિલાઓ આ સમસ્યાથી ત્રસ્ત છે તે બીજા રસ્તે આગળ વધે છે..ચોથી વાત એ છે કે જે મહિલાઓના પતિ તેમના કામમાં વ્યસ્ત હોય છે અને તેમની પત્નીઓને સમય આપવામાં અસમર્થ હોય છે.જેથી તેમની પત્નીઓ આખો દિવસ ફ્રી રહેતી હોય છે તો અહીં પણ મહિલાઓ પતિની ગેરહાજરી અને કંટાળાને દૂર કરવા માટે તે છોકરાઓનો આશરો લઈએ જે આખો દિવસ ફ્રી હોય છે અને તેમને સમય આપી શકે છે.

પાંચમી વાત એ છે કે સ્ત્રીઓ જેમ જેમ તેમની ઉંમરમાં વધારો થાય છે તેમ તેમ તેમની શારીરિક ક્ષમતા વધવા માંડે છે જેના કારણે તેઓ જુસ્સાદાર અને શક્તિશાળી છોકરાઓ પસંદ આવે છે.એવા છોકરાઓ જેમની ઉંમર ઓછી હોય અને જોશથી ભરેલા હોય છે.છઠ્ઠી બાબત એ છે કે સ્ત્રીઓ કેટલીક વાર આવા કટ્ટરપંથી લોકો સાથે બંધાઈ જાય છે જેને તેઓ પોતાના મનની વાત પણ ખુલ્લેથી કહી શકતી નથી.તેમના પતિઓ એવા હોય છે કે તેઓને તેમના પગની ચંપલ જ સમજે છે.

એવા પતિ કે જે તેમના દુઃખને દૂર કરવાનું તો દૂર તેઓ દૂર સુધી સાંભળવાનું પસંદ કરતા નથી, પછી પત્નીઓ સાથ લે છે તે છોકરાઓ જેઓ તેમના દુઃખને દૂર કરી શકે છે અને સમજી શકે છે.મહિલાઓની આ સમસ્યાઓ કુંવારા છોકરાઓ સમજી તો લે છે પરંતુ તે જ સમયે, આ પ્રકારની કહાનીઓમાં ત્રણ લોકોનું જીવન જોખમમાં મૂકે છે, અને જો સ્ત્રીને બાળકો હોય, તો બાળકના ઉછેર પર પણ અસર થાય છે.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …