જ્યારે રેપ સીન દરમિયાન બેકાબૂ થઈ ગયો હતો આ અભિનેતા, સેટ પર અભિનેત્રીની એવી હાલત કરી નાખી હતી કે જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો..

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે સિનેમા જગત તેના હીરો માટે જાણીતી છે વિલન પણ આ માટે એટલું જ જાણીતું છે આજે પણ પ્રેક્ષકો દ્વારા અમરીશ પુરી પ્રેમ ચોપડા ગુલશન ગ્રોવર અને દલીપ તાહિલના નામ પ્રાપ્ત થયા છે આજે પ્રખ્યાત અભિનેતા દલીપ તાહિલ અભિનેતા અનેક ફિલ્મોમાં નકારાત્મક ભૂમિકામાં જોવા મળ્યો છે આટલું જ નહીં અભિનેતાએ ભૂતકાળમાં ફિલ્મોમાં બળાત્કારના ઘણા દ્રશ્યો પણ આપ્યા હતા પરંતુ બળાત્કારના એક દૃશ્યએ તેના જીવનમાં આવી કડવી યાદશક્તિ છોડી દીધી હતી ચાલો અમે તમને એક અભિનેતાના જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક અણધારી વાતો જણાવીશું.

દલીપ તાહિલ જન્મ 30 ઓક્ટોબર 1952 દલીપ તાહિલરામની તરીકે એક ભારતીય ફિલ્મ ટેલિવિઝન અને થિયેટર અભિનેતા છે તેમણે ભારતની નૈનિતાલની શેરવુડ કોલેજમાં અભ્યાસ કર્યો એક વર્ષ અલીગ મુસ્લિમ યુનિવર્સિટીમાં ભણ્યા પછી તેમણે મુંબઈની સેન્ટ ઝેવિયર્સ કોલેજમાંથી સ્નાતક થયા તાહિલ બાઝીગર 1993 અને રાજા 1995 માં પોતાના કામ માટે જાણીતા છે.

દલીપ તાહિલ 10 વર્ષની ઉંમરે નૈનિતાલની શેરવુડ કોલેજમાં સ્ટેજ પર દેખાવા લાગ્યો હતો જ્યારે વર્ષોથી ગાયક વકતૃત્વ સ્પર્ધાઓ જન્મના નાટકો અને પચારિક અને અનૌપચારિક સમારોહમાં દલીપની ભાગીદારીએ તેમને મુખ્ય ભાગોમાં ભાગ લેવાનું પ્લેટફોર્મ આપ્યો હતો તેથી શાળામાં તેમના વરિષ્ઠ વર્ષ દરમિયાન તેણે સતત બે વર્ષમાં શ્રેષ્ઠ અભિનેતા માટે પ્રતિષ્ઠિત કેન્ડલ કપ જીત્યો પ્રથમ નાટક માય થ્રી એન્જલ્સમાં જોસેફ તરીકે અને ફરીથી શેક્સપિયરના મેંકબેથમાં મેંકબેથ તરીકે તેમને શેરવુડ કોલેજમાં અંતિમ વર્ષ 1969 માં રેકોર્ડ ત્રીજી વખત શ્રેષ્ઠ અભિનેતા જાહેર કરાયા હતા.

જયા પ્રદાને જોરથી થપ્પડ મારી હતી ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં દુલીપ અને અભિનેત્રી જયા પ્રદા જયા પરદા નો એક ટુચકો ખૂબ પ્રખ્યાત છે એવું કહેવામાં આવે છે કે જયા અને દલીપ એક ફિલ્મમાં સાથે કામ કરી રહ્યા હતા આ ફિલ્મમાં પણ કલાકારો નકારાત્મક ભૂમિકા ભજવી રહ્યા હતા તેણે જયા સાથે અભિન્ન દ્રશ્ય આપવું પડ્યું સેટ પર આખી કાસ્ટ હાજર હતી દિગ્દર્શકે એક્શન બોલાવતાંની સાથે જ દલીપ અને જયા વચ્ચેનો દ્રશ્ય શરૂ થયો પરંતુ અચાનક જયાએ પુષ્ટિ ન થવા માંડી અને સમજાયું કે તેનો સહ-અભિનેતા ગંભીર બની ગયો છે તે તરત જ જાગી ગઈ અને તેણે દલીપને જોરથી થપ્પડ મારી દીધી.

બળાત્કારના દ્રશ્ય પર ફરીથી સીન કર્યું.આ દ્રશ્ય દરમિયાન દિલીપ બેકાબૂ બન્યો હોવાનું કહેવાઈ રહ્યું છે અને તેણે જયાને તેના બાહ્ય પર કડક રીતે પકડ્યો હતો લાંબા સમય સુધી અભિનેત્રીએ પોતાને બહાર કાઢવાનો પ્રયાસ કર્યો જ્યારે જયા પ્રદાએ દુલીપને થપ્પડ માર્યા ત્યારે તે તેમને કહે છે કે તે રીલ લાઇફ છે.

વાસ્તવિક જીવન નથી દરેક વ્યક્તિ તેની ક્રિયાઓથી આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો આખા સેટ ઉપર મૌન હતું શૂટિંગ ઘણા લાંબા સમય સુધી અટક્યું પણ બંને સ્ટાર્સને સમજાવ્યા બાદ ફરીથી આ સીન શૂટ કરવામાં આવ્યું તમને જણાવી દઈએ કે 80 અને 90 ના દાયકામાં અભિનેત્રીઓ સાથે શોષણ થતું હતું પરંતુ તે સમયે તે મૌન ધારણ કરતી હતી.

દુલીપ તાહિલ સુપરહિટ ફિલ્મ્સ તમને જણાવી દઈએ ક અભિનેતા દિલીપ તાહિલે એંસી અને નેવુંના દાયકામાં ક્યામત સે ક્યામાત તક રામ લખન બાઝીગર સુહાગ જીત ઇશ્ક હજી દિલ હૈ હિન્દુસ્તાની કહો ના પ્યાર હૈ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.આ બધી ફિલ્મો પર એક નજર નાખો તો તમે જાણતા હશો કે તે આ બધી ફિલ્મોમાં વિલનની ભૂમિકા ભજવતો દેખાયો છે આજે પણ તે સિનેમા ઉદ્યોગમાં સંપૂર્ણ રીતે સક્રિય છે એટલું જ નહીં તે હજી પણ થિયેટર કરતા જોવા મળે છે.

દલીપ તેના પરિવાર સાથે 1968 માં મુંબઇ ચાલ્યો ગયો, થિયેટર ગ્રુપ બોમ્બેમાં જોડાયો અને તેના ડિરેક્ટર એલિક અને પર્લ પડામસીની તાલીમ મેળવ્યો તે તેની કેટલીક મોટી પ્રોડક્શન્સમાં દેખાયો જેમ કે જ્હોન ધ બેપ્ટિસ્ટ અને જીસસ ઇન ગોડ્સપેલ ભારતનું પહેલું અંગ્રેજી થિયેટર મ્યુઝિકલ પર્લ પડામસી દ્વારા દિગ્દર્શિત ટેનેસી વિલિયમ્સ સ્ટેટ કાર નામવાળી ડિઝાયર માં સ્ટેનલી કોવલસ્કી એલેક પડામસી દ્વારા દિગ્દર્શિત.તે લંડનના એપોલો થિયેટરમાં 2002 ના માધ્યમથી, એ.આર રહેમાન થિયેટર મ્યુઝિકલ બોમ્બે ડ્રીમ્સમાં મદન કુમાર તરીકે અભિનય માટે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે જાણીતા છે.

About bhai bhai

Check Also

ઉરફી જાવેદે એવો ડ્રેસ પહેર્યો કે તસવીરો જોઈને તમારા પણ મો માં પાણી આવી જશે..

નાના પડદાની જાણીતી અભિનેત્રી અને બિગ બોસ OTT ફેમ ઉર્ફી જાવેદ તેના મનમોહક અભિનય અને …