શુ તમારે પણ ચમકાવી દેવી છે તમારી કિસ્મત ? તો કરી લો આ ઉપાય

જો તમને લાગે છે કે કોઈ કારણોસર તમને પ્રગતિ નથી થઈ રહી અથવા સખત મહેનત કર્યા પછી પણ તમને યોગ્ય લાભ નથી મળી રહ્યા, તો આ ઉપાયો અજમાવો. શાસ્ત્રો અનુસાર જો આ ઉપાયો સાચા મન અને સાચી ભાવનાથી અપનાવવામાં આવે તો તમે તમારા જીવનની મુશ્કેલીઓથી મુક્તિ મેળવી શકો છો. દરેક વ્યક્તિએ પીપલનું ઝાડ જોયું હશે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આ પીપળના ઝાડ દ્વારા તમે તમારી પ્રગતિના માર્ગમાં આવી રહેલા અવરોધોને કેટલાક સરળ પગલા લઈને દૂર કરી શકો છો.

નીચે આપેલા મંત્ર દ્વારા પીપળના ઝાડની પૂજા કરવામાં આવે છે, પરંતુ શું તમે આ મંત્રનો અર્થ જાણો છો.“મૂલે બ્રહ્મ તને વિષ્ણુ જટાએ શંકર તથૈવચ,પાત પાત સબ દેવનામ ॐ નમો વાસુદેવાય.

આનો અર્થ થાય છે કે મુળમાં બ્રહ્મા થળ માં વિષ્ણુ અને ડાળીમાં શંકર રહે છે, બધા દેવતાઓ પાંદડામાં વસે છે, ભગવાન વસુદેવને અર્થાત્ શ્રી કૃષ્ણને નમન કરે છે. આ એક વૃક્ષમાં બ્રહ્મા વિષ્ણુ, મહેશ કૃષ્ણ અને બાકીના 33000 કરોડ દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે.

શાસ્ત્રો અનુસાર જો કોઈ વ્યક્તિ પીપળનું વૃક્ષ વાવે છે અથવા તેનું ધ્યાન રાખે છે, તો તેની બધી મુશ્કેલીઓનો અંત આવે છે. અને જેમ જેમ પીપળનું ઝાડ વધતું જાય છે, તેમ તે વ્યક્તિના ઘરમાં સુખ, સમૃદ્ધિ અને શાંતિ વધે છે અને તે વ્યક્તિની સંપત્તિ અને ખ્યાતિ પીપલના ઝાડની જેમ વધે છે.પીપળના ઝાડની મૂળમાં ગાયનું દૂધ, તલ અને ચંદનનું મિશ્રણ કરીને શુદ્ધ જળ ચઢાવવાથી તમામ રોગો અને દુખ દૂર થાય છે.

વળી, શનિના ધૈયા થી થતી અસરોથી છૂટકારો મેળવવાનો શ્રેષ્ઠ રસ્તો એ છે કે દર શનિવારે પીપળના ઝાડની મૂળિયાઓને પાણી ચઢાવવું અને પીપલ ઝાડની આસપાસ સાત વાર ફરવું છે. આ તેના પર શનિ ધૈયા અને સાડા સાતીની અસર કરતું નથી. સાંજે જો કોઈ પીપળના ઝાડ નીચે દીવો પ્રગટાવશે તો તે પણ તમામ રોગોથી મુક્તિ મેળવે છે.

પીપળના ઝાડ નીચે બેસીને હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરવાથી હનુમાન જીને વિશેષ કરુણા મળે છે અને કામમાં આવતા અવરોધો પણ દૂર થાય છે. ખરાબ સમયથી બચવા માટે, તમારે પીપળના ઝાડની નીચે શિવ લિંગની સ્થાપના કરીને નિયમિત પૂજા કરવી જોઈએ. આ ઉપાય કરવાથી બધી સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે. જેઓને ચિંતા છે કે તેમની પ્રગતિ નથી થઈ રહી અથવા બનાવેલું કામ બગડેલું છે, તેઓએ આ પગલાં ભરવા જ જોઈએ અને તેમને ચોક્કસપણે ફાયદો થશે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …