ક્યારેય ન રાખશો ઘરમાં આ દિશામાં તુલસીનો છોડ, થાય છે આપણને નુકસાન.

કોઈપણ ઘરને બનાવતા પહેલા તેનો પાયો યોગ્ય સમયે અને યોગ્ય રીતે નાખવો જોઈએ.જેથી તે ઘરમાં કશું ખરાબ ન થાય અને તે ઘરનો પાયો ઘર માટે ખુશીઓ લઈને લાવે.વળી જો વસ્તુઓને ઘરમાં યોગ્ય અને સાચી દિશામાં રાખવામાં આવે છે તો તેનાથી ઘર પર પણ સારી અસર પડે છે.કઈ વસ્તુને કઈ દિશામાં રાખવી જોઈએ.તેનો વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં સારી રીતે ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા લાવવા માટે નીચેની બાબતો પર ઘણું ધ્યાન આપવું જોઈએ અને આ વસ્તુઓ યોગ્ય દિશામાં રાખવી શ્રેષ્ઠ છે.

કોઈપણ ઘર બનાવતી વખતે, તે ઘરનો મુખ્ય દરવાજો બનાવવામાં ઘણી કાળજી લેવામાં આવે છે અને વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ કોઈપણ ઘરનો મુખ્ય દરવાજો ફક્ત પૂર્વ અથવા ઉત્તર દિશામાં હોવો જોઈએ અને દરવાજાનું કદ નાનું હોવું જોઈએ નહીં.તેની સાથે તે દ્વાર પર સ્વસ્તિક નિશાન રાખવું પણ શુભ છે.

તુલસીની છોડ.તુલસીનો છોડ લગભગ દરેક ઘરમાં હોય છે અને લોકો રોજ આ છોડની પૂજા કરે છે.તુલસીના છોડનો ઉલ્લેખ કરતી વખતે વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ છોડને રાખવા માટે શ્રેષ્ઠ સ્થળ મુખ્ય દરવાજાની નજીક હોવું જોઈએ અને આ છોડ હંમેશા પૂર્વ અથવા ઉત્તર દિશામાં રાખવો જોઈએ.વળી જેઓ આ છોડને પોતાના ઘરમાં રોપતા હોય તેઓએ દરરોજ તેની પૂજા કરવી જોઈએ અને તેને જળ ચઢાવવું જોઈએ.

કઈ જગ્યાએ લગાવવું દર્પણ.દરેક ઘરમાં ચોક્કસપણે એક અરીસો હોય છે અને વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરની પૂર્વ અથવા ઉત્તર દિવાલ પર માત્ર અરીસો મૂકવો યોગ્ય છે.ઘરની દક્ષિણ દિશા કાચ માટે સંપૂર્ણપણે ખોટી માનવામાં આવે

ઘરને અંધારું ન થવાદો.ઘરના કોઈ પણ ઓરડામાં અંધકાર ન હોવો જોઇએ અને સાંજે થોડો સમય ઘરના દરેક રૂમમાં અજવાળવું હોવુ જોઈએ.આ કરવાથી ઘરમાં પ્રકાશ રહે છે અને લોકો પ્રકાશમાંથી સકારાત્મક ઉર્જા અનુભવે છે.

કેટલી વિંડો હોવી જોઈએ.ઘર બનાવતી વખતે લોકો ઘરની વિંડોઝ પર વધારે ધ્યાન આપતા નથી.પરંતુ ઘરની બારીઓ ઘરના વાસ્તુ શાસ્ત્રને પણ અસર કરે છે.વિંડોઝ સાથે સંકળાયેલા વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં ક્યારેય બારી ન હોવી જોઈએ અને શક્ય હોય તો ઘરમાં 2, 4, 6, 8 અને 10 ની સંખ્યા રાખો

તિજોરીનું મોઢું.દરેક ઘરમાં તિજોરી હોય છે અને લોકો તિજોરીમાં ચોક્કસ પૈસા રાખે છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે જો મોઢું ઉત્તર તરફ અથવા પૂર્વ તરફ હોવું છે.તો તે પૈસા માટે સારું છે અને ઘરમાં સંપત્તિ આવે છે.આ સાથે દૈનિક તિજોરીને અગરબત્તી વડે પૂજા કરવી જોઈએ અને તિજોરી પર માતા મહાલક્ષ્મીની તસવીર પણ મૂકવી જોઈએ.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલ નો પરચો જાણવા વાંચો આ લેખ,કબરાઉ માં સાક્ષાત હાજર છે માં મોગલ,વાંચો…

ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.માં …