ફક્ત 7 દિવસમાં મેળવો ચમકદાર ત્વચા, બસ ખાલી કરો રોજ આ કામ

દરેક છોકરીનું ચમકતી ત્વચાનું સપનું છે.કેટલીક છોકરીઓની ત્વચા એટલી સ્પષ્ટ છે કે આપણી ઈચ્છા હોઈ છે કે આપણી ત્વચા આ રીતે ચમકતી બને.તમે પણ આવી ત્વચા મેળવી શકો છો તમારે ફક્ત તેના માટે સખત મહેનત કરવી પડશે.સૌ પ્રથમ નોંધનીય બાબત એ છે કે વધુ પડતા કોસ્મેટિકનો ઉપયોગ તમારી ત્વચાને નુકસાન પહોંચાડવાનો પણ ભય છે.તેથી ઓછામાં ઓછા કોસ્મેટિકનો ઉપયોગ કરો.અને કૃપા કરી ઉપયોગ કરતા પહેલા તેની સમાપ્તિ તારીખ તપાસો.અને સૌંદર્ય પ્રસાધનોનો ઉપયોગ હંમેશા સારી કંપની દ્વારા થવો જોઈએ.તો ચાલો જાણીએ. પુષ્કળ પાણી પીવો અને અંદરથી ફ્રેશ રહો.તેનાથી શરીરમાંથી ગંદકી બહાર આવે છે અને શરીરમાં નવા કોષો રચાય છે.

તમારે દરરોજ બે ગ્લાસ જ્યુસ પીવો જોઈએ.આ ત્વચાને પોષણ આપશે અને ત્વચાને ગ્લો કરશે3.જો તમે ઓફિસના કામને કારણે મોડી રાત સુધી જાગો છે અને જો તમે સવારે સૂઈ શકતા નથી તો તે તમારી ત્વચાને અસર કરે છે.રાત્રે ઓછામાં ઓછા 8 કલાક સૂવું જોઈએ.

નારંગી તમારી ત્વચાને ખૂબ ચમકાવવામાં મદદ કરે છે.તમે તેનો રસ પીવો અથવા તેની છાલ સુકાઈ જાય તો તેની પેસ્ટ બનાવીને લગાવો.આ ત્વચાને દરેક રીતે ચમકવા બનાવવામાં મદદ કરશે.5.ત્વચાને સ્ક્રબ કરવાથી નવી ત્વચા આવે છે અને જૂના ડાઘના ફોલ્લીઓ હળવા થવા લાગે છે.અઠવાડિયામાં 1 વખત સ્ક્રબ કરવું જોઈએ.

તમારે તમારા ચહેરાનું ફેશિયલ મહિનામાં એકવાર કરાવવું જોઈએ.જો તેને નિયમિત કરવામાં આવે તો તમારી ત્વચા તાજી સ્વસ્થ અને યુવાન દેખાશે.જો તમે પાર્લર જઈને ફેશ્યલ મેળવી શકતા નથી તો પહેલા તેને સ્ક્રબ કરો અને તેને ક્રીમથી મસાજ કરો.

ચહેરા પર લીંબુ લગાવવાથી દાગ દૂર થાય છે અને ત્વચાને ગ્લો મળે છે. ગ્રીન ટીને થોડા સમય માટે પાણીમાં પલાળી રાખો અને પછી તેને ચહેરા પર રાખો.ચહેરાની કાળાશ દૂર થઈ જશે. રાત્રે તમારા ચહેરા પર ગુલાબજળ લગાવો અને તેને સાફ કરો.ઠંડક સાથે ત્વચા ચમકશે.

ચહેરા પર બ્લીચનો ઉપયોગ ન કરો. તે એ સમયે ચહેરો સાફ કરે છે પરંતુ ભવિષ્યમાં તમારી ત્વચાને બ્લીચ કરવાનું જોખમ છે લીંબુ મધ સાથે મિક્સ કરીને લગાવો.11.થોડું પાણી સાથે લોટ મિક્સ કરો અને ચહેરા પર લાવો.તેને 10-15 મિનિટ માટે રહેવા દો ત્યારબાદ ઠંડા પાણીથી ચહેરો સાફ કરો.આ મૃત ત્વચાને દૂર કરશે.12.ચહેરા પર થનારા ડાઘા અને બળતરા પર બટાકાની છાલને હળવા હાથથી ઘસો અને પછી ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.

ગરમીઓમાં ચણાના લોટમાં ગુલાબજળ ચહેરા પર રંગ ઉમેરશે.14.રાત્રે સુતા પહેલા ચહેરા પર રોઝવોટર ટોનર લગાવો.15.ઉનાળામાં તમે ક્યારેક બરફથી ચહેરો સાફ કરી શકો છો.

તમે જેટલા ઓછા રાસાયણિક ક્રિમ અથવા અન્ય ઉત્પાદનો લાગુ કરો છો, ત્યાં સુધી તમે તમારી ત્વચામાં કરચલીઓ આવશે નહીં ત્યાં સુધી તમારી ઉંમર અને તમારી ત્વચા કોઈપણ મેકઅપ વિના સારી દેખાશે.17.ગરમ દિવસોમાં ઓછામાં ઓછું 3 વખત તમારો ચહેરો ધોઈ લો અને તમારૂ ફેશવોશ હળવો હોવો જોઈએ.

કેટલાક લોકો ચહેરા પર વિટામિન ઇ કેપ્સ્યુલ્સ લગાવે છે આ તે સમય માટે તમારી ત્વચાને ખૂબ સારી બનાવશે પરંતુ જો તમે તેને નિયમિત રીતે કરો છો, તો પછી ત્વચા બગડવાનું જોખમ રહેલું છે.ગ્લોઇંગ ત્વચા માટે ફેસ પેક.

બદામ ફેશમાસ્ક.સવારે 3-4 બદામ દૂધમાં પલાળી રાખો.અને રાત્રે બદામ ને સારી રીતે મેશ કરી તેમાં 1/4 ટેબલ ચમચી મધ નાખીને ચહેરા પર લગાવો 20 મિનિટ પછી ચહેરો ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.બેસનમાં અડધી ચમચી લીંબુનો રસ અને અડધો ચમચી મધ મિક્ષ નાંખી ચહેરા પર લગાવો અને 20 મિનિટ પછી ચહેરાને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.ટેબલ સ્પૂન ચિરોનજીને આખી રાત દૂધમાં પલાળી રાખો અને તેને સારી રીતે મેશ કરી લો અને તેને ચહેરા પર લગાવો 15 મિનિટ પછી ચહેરો ધોઈ લો.

ઓરેન્જ ફેશ માસ્ક.નારંગીની છાલ કાઢી અને તેનો પલ્પ કાઢો તેમાં થોડું મધ ઉમેરો અને તેને તમારા ચહેરા પર 10-15 મિનિટ માટે લગાવો પછી તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.

About bhai bhai

Check Also

20 વર્ષની યુવતીને 12 વર્ષ મોટા પરીણિત યુવક સાથે બંધાયા શારીરિક સંબંધ,પણ એક દિવસ હવસ ના મટી તો…..

દોસ્તો આજે લોકો સોસીયલ નેટવર્ક દ્રારા પોતાને એક ઉંચાઈ એ લઈ જાય છે પરંતુ તેની …