કરોડપતિ બનાવી શકે છે તમને આ ચમત્કારી મંત્ર,બસ ખાલી સવારે ઉઠીને બોલો આ મંત્ર,ધન ને લગતી દરેક સમસ્યા થઈ જશે ગાયબ….

જીવનનો દરેક વ્યક્તિ પોતાને સફળ જોવા માંગે છે. એટલા માટે તે કેટલીક વાર મોટિવેશનલ પુસ્તકો વાંચે છે તો કેટલીક વાર સફળ લોકોનું જીવનચરિત્ર વાંચે છે, જેથી તેઓ પણ જીવનમાં શક્ય તેટલી વહેલી તકે સફળતાનો સ્વાદ ચાખી શકે.

સફળતા માટે તે ખૂબ મહેનત કરે છે. પરંતુ તે જરૂરી નથી કે જે પણ સખત મહેનત કરે તેને સફળતા મળે. ઘણા લોકો, સખત મહેનત કરવા છતાં, જ્યાં પહોંચવા માંગતા હોય ત્યાં પહોંચવામાં અસમર્થ હોય છે. પરંતુ કેટલાક લોકો કંઈક કર્યા વિના બધું મેળવે છે. કોઈ પણ જાતની મહેનત કર્યા વિના તે સફળતાની ઉંચાઈ સ્પર્શવાનું શરૂ કરે છે. આવા લોકો ઓછા હોય છે પરંતુ તેમનું નસીબ ખૂબ સારું છે. આજના સમયમાં નોકરીઓ ઘણી ઓછી થઈ ગઈ છે અને લોકોની સંખ્યા વધારે છે.

ઘણા પ્રયત્નો કરવા છતાં પણ તેઓને જોઈતું કામ મળતું નથી. આને કારણે, મોટાભાગના લોકો પરેશાન થઈ જાય છે અને ડિપ્રેશનનો શિકાર બને છે. તો આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે તમે જીવનમાં કેવી સફળતા મેળવી શકો છો. આજે અમે તમને એવા 4 ખૂબ જ ફાયદાકારક મંત્રો જણાવીશું જે તમને સફળ બનવામાં મદદ કરશે. ચાલો જાણીએ સફળતાના તે 4 મંત્રો શું છે.

પહેલો મંત્ર
मंगलम् भगवान विष्णु मंगलम् गरुड़ ध्वज ।

मंगलम् पुंडरीकाक्ष मंगलाय तनो हरी ।

જે વ્યક્તિ આ મંત્રનો જાપ કરે છે તે હંમેશા ખુશ રહે છે. આ મંત્રનો જાપ કરવાથી તેને સુખ અને સમૃદ્ધિ મળે છે. વ્યક્તિના બધા અટકેલા કામ થવાનું શરૂ થશે અને તે ખુશ થવા લાગશે. પરંતુ આ મંત્ર બોલવાનો એક યોગ્ય સમય હોય છે. તમે સવારે બોલો ત્યારે જ આ મંત્રનો ફળ મળશે. જો તમે આ થોડા દિવસો સુધી સતત કરો છો, તો તમને ફરક દેખાવાનું શરૂ થશે.

બીજો મંત્ર
गुरुब्रह्मा गुरुविष्णु गुरुदेवो महेश्वर ।

परमब्रह्मा तस्मै श्री गुरुवे नमः ।

સફળતા માટે આ બીજો મંત્ર છે. આ મંત્રનો જાપ દરરોજ સવારે પણ કરવો જોઈએ. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ આ મંત્રનો જાપ કરે છે, ત્યારે આ દ્વારા તે ગુરુઓને સલામ કરે છે અને તેમના તરફથી જીવનમાં શાંતિની ઇચ્છા રાખે છે. વ્યક્તિની સફળતા પાછળ કેટલાક ગુરુનો હાથ છે અને તેથી આપણે દરરોજ સવારે ઉઠીને તેને નમવું જોઈએ. દરરોજ તેના જાપ કરવા પછી તરત જ બદલાવ જોવા મળશે.

ત્રીજો મંત્ર
कराग्रे वसते लक्ष्मी कर मध्ये सरस्वती ।

कर मूले गोविंदाय प्रभाते कर दर्शनम् ।

આ સફળતાનો ત્રીજો મંત્ર છે. આ મંત્રનો જાપ સવારે પથારીમાં બેસીને કરવો જોઈએ. આ મંત્રનો જાપ કરતી વખતે તમે તમારા બંને હાથ આગળ તરફ જોડી લો અને તેને કોઈ પુસ્તકની જેમ ખોલો અને પછી મંત્રનો જાપ કરો. ખુલ્લા હાથ તરફ જોશો, તમે આ મંત્રનો જાપ કરશો તો જ તમને ફળ મળશે. આ મંત્રનો જાપ દરરોજ કરવાથી તમે તમારા જીવનમાં ફરક અનુભવશો અને તમને આનંદ અને શાંતિ મળશે.

ચોથો મંત્ર
કરાગ્રે વસતે લક્ષ્મી: કરમધ્યે સરસ્વતી,

કરમૂલે તું ગોવિંદ: પ્રભાતે કર દર્શનમ્.

દોસ્તો આ મંત્રનો અર્થ પણ ચાલો જણાવી દઈએ. કરાગ્રે વસતે લક્ષ્મી: તેનો અર્થ છે કે આપણી હથેળીના ઉપરના ભાગમાં માતા લક્ષ્મી બિરાજમાન હોય છે. કરમધ્યે સરસ્વતી તેનો અર્થ છે કે હથેળીની વચ્ચેનો જે ભાગ હોય છે ત્યાં માતા સરસ્વતી રહે છે. કરમૂલે તું ગોવિંદ: એટલે હથેળીની નીચેનો ભાગ છે ત્યાં ગોવિંદ એટલે કે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણનો વાસ રહેલો છે. પ્રભાતે કર દર્શનમ્ એટલે એનો મતલબ એવો થાય છે કે આ ત્રણેયનું સવારે દર્શન કરવું જોઈએ

એની માટે મિત્રો સવારે તમારે ઉઠતાની સાથે જ તમારા હાથની બંને હથેળી એકબીજાથી જોડી દેવાની છે અને હથેળીમાં જોતા જોતા જ તમારે આ મંત્ર બોલવાનો છે. બસ આટલો ઉપાય કરવાથી તમારામાં સકારાત્મક ઉર્જા પ્રવેશી જશે. એનાથી તમારો આખો દિવસ સુખમય અને સારો જશે અને દિવસ દરમિયાન કરવામાં આવતા બધા જ કાર્યોમાં તમને સફળતા પ્રાપ્ત થશે.

દોસ્તો આ મંત્રમા જે ત્રણ ભગવાનના નામનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે એ ભગવાન પણ આપણાથી પ્રસન્ન થઇ જાય છે. જો આપણે આ રીતે જ રોજ સવારે ઉઠીને પોતાની હથેળીમાં જોઇને ત્રણ વાર આ મંત્રનો ઉચ્ચાર કરીએ છીએ તો આપણા પર ભગવાનની કૃપા રહે છે. જેના લીધે આપણાથી તકલીફો દુર રહે છે અને આપણે જીવનમાં જે પણ મહેનત કરીયે એ વ્યર્થ નથી જતી, તેમજ આપણા જીવનમાં પણ આપણને આપણને સફળતા પ્રાપ્ત થાય છે. જો આપણે આ મંત્રનું સવારે ત્રણ વખત ઉચ્ચારણ કરીએ તો ચોક્કસ લાભ થાય છે.

માટે જ મિત્રો આપણા શાસ્ત્રોમાં પણ સવારે હાથના દર્શન કરવા જોઈએ એવું કહેવામાં આવ્યું છે. ફક્ત એટલું જ નહિ પણ આ સંબંધ વિષે વેદોમાં પણ એવું કહેવાયું છે કે આપણા જમણા હાથમાં પુરુષાર્થ અને ડાબા હાથમાં સફળતા રહેલી હોય છે.

માટે જ સવારમાં આ મંત્ર અને હાથને જોવાથી આપણું સૌભાગ્ય પણ વધે છે. એનું કારણ એ છે કે ઋગ્વેદમાં પણ એવું કહેવાયું છે કે હાથ વડે જ પરિશ્રમ કરવામાં આવે છે અને પરિશ્રમને લીધે જ આપણા હાથમાં શ્રી એટલે કે ધન અને સૌભાગ્ય અને સુખ સમૃદ્ધિની પ્રાપ્તિ થાય છે.

સફળતા માટે આ મંત્રો હતા. વિજ્ઞાન કોઈપણ પ્રગતિ કરી શકે છે પરંતુ તેની મર્યાદા છે. પરંતુ વિશ્વાસની કોઈ મર્યાદા નથી. સાચા મનથી કરેલી પ્રાર્થના ચોક્કસ પુરી થાય છે. તેથી જ ઋષિ-સંતોએ આવા અનેક મંત્રો શોધી કાઢ્યા કે જાપ કરવાથી તમામ વેદના અને દુઃખ દૂર થઈ શકે છે. જો તમને સફળતા પણ નથી મળી રહી અને પ્રયાસ કરતી વખતે તમે નિરાશ થઈ ગયા છો, તો આજથી જ આ મંત્રોનો જાપ શરૂ કરો. સફળતા તમારા પગલાંને ચુંબન કરવાનું શરૂ કરશે.

સાથે આ પણ યાદ રાખો.

બીજાઓ સામે તમારી જાત પર વિશ્વાસ રાખો : સફળ લોકો દરેક કામ ખુબ જ આત્મવિશ્વાસથી પૂરું કરે છે. તેઓ બીજા વ્યક્તિ કરતા વધુ પોતાના પર વિશ્વાસ રાખે છે. સફળ લોકો ની આ આદતો એને જીવન માં સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે મદદરૂપ કરે છે

સફળ લોકો પોતાની પાસેથી જ લે છે પ્રેરણા : સફળ લોકો પોતાની જાતને પ્રેરણા આપવા માટે બીજા કોઈ વ્યક્તિ પાસેથી નહીં, પરંતુ પોતાના માંથી જ પ્રેરણા લે છે. આવા લોકો તેમની પોતાની નાની સફળતા માંથી જ પ્રેરણા લે છે અને મહાન સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે પોતાને તૈયાર કરે છે.

સફળ લોકો પાસે દરેક સમસ્યાનું સમાધાન હોય છે : સફળ લોકો પરેશાનીઓ થી ગભરાવવા ના કારણે સમજદારી પૂર્વક ઉકેલો શોધવા માં વિશ્વાસ રાખે છે. સફળ લોકો એવું માને છે કે દરેક સમસ્યા વ્યક્તિને એક નવો પાઠ ભણાવવા માટે આવે છે તેથી સમસ્યાથી ડરવાને બદલે જીવનમાં સમસ્યાનું નિરાકરણ કરવા બને છે.

દરેક પડકાર લાવે છે નવી તક : સફળ લોકો એવું માને છે કે મુશ્કેલીઓ માં જ ઘણીવાર વ્યક્તિ માટે સારી તકો છુપાવેલ હોય છે. યાદ રાખજો સરળ કામ તો કોઈ પણ વ્યક્તિ કરી શકે છે, મજા તો મુશ્કિલ કામ કરી ને સફળતા પ્રાપ્ત કરવામાં જ આવે છે.

મિત્રો સાથે સમસ્યા શેર કરો : સફળ લોકો એકદમ ખુલ્લા મનવાળા (ફ્રી માઈન્ડ) ના હોય છે. તેઓ હંમેશાં સારા વિચારો અને સૂચનો મેળવવા માટે તૈયાર હોય છે. જ્યારે પણ તેમને કોઈ મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે તો તે તેઓ તેને કોઈ ખાસ મિત્ર અથવા કુટુંબના સભ્ય સાથે શેયર કરે છે, મનમાં કંઈ પણ છુપાવશો નહીં. આવું કરવાથી ઘણી વાર તેઓ ને તેમની સમસ્યાઓનો તરત જ નિરાકરણ મળી જાય છે જેનું નિરાકરણ થોડા સમય સુધી પણ તેના મગજમાં આવી રહ્યું ન હતું.

About bhai bhai

Check Also

20 વર્ષની યુવતીને 12 વર્ષ મોટા પરીણિત યુવક સાથે બંધાયા શારીરિક સંબંધ,પણ એક દિવસ હવસ ના મટી તો…..

દોસ્તો આજે લોકો સોસીયલ નેટવર્ક દ્રારા પોતાને એક ઉંચાઈ એ લઈ જાય છે પરંતુ તેની …