જાણો પુરુષો એ બેસી ને પેશાબ કરવો કે ઉભા રહીને, આ માહિતી ખાસ તમામ લોકોએ વાંચવી જ જોઈએ

નમસ્કાર મિત્રો આજે આપણે વધુ એક નવી પોસ્ટ લઇ ને આવ્યા છે મિત્રો અજબ ગજબ દુનિયા માં અનેક રીત ના કિસ્સા જોવા મળે છે મિત્રો આજે તેવોજ આજ નો ટોપિક છે તો ચાલો જાણીએ પુરુષો અને સ્ત્રીઓ સામાન્ય રીતે પેશાબ કરવાની રીત બદલાય છે. જો મહિલાઓ બેસીને પેશાબ કરે છે, તો પુરુષો ત્યાં standભા રહે છે અને પેશાબ વિસર્જન કરે છે સમયાંતરે વિશ્વભરના વૈજ્ઞાનિકો આ કલ્પનાની ચર્ચા કરે છે કેટલાક લોકો પુરુષો દ્વારા બેસીને પેશાબ કરવાને યોગ્ય ઠેરવે છે જ્યારે કેટલાકને ઉભા રહીને પેશાબ કરવો યોગ્ય લાગે છે જ્યારે કેટલાકનો દૃષ્ટિકોણ સ્વચ્છતા અને આરોગ્ય સાથે સંબંધિત છે, જેની પોતાની અલગ સિદ્ધાંત છે.

જો કે, કેટલાક માણસો બેસીને પેશાબ કરે છે જેથી પગ છંટકાવ ન કરે અને ગંદકી ફેલાય નહીં પરંતુ ઘણા લોકો ઉતાવળમાં ન ઉભા રહીને જ પેશાબ કરે છે આવી સ્થિતિમાં સવાલ થાય છે કે પુરુષોએ પેશાબ કેવી રીતે કરવો આ પ્રશ્નના જવાબને જાણવા અને સમજવા માટે અમે કેટલાક સંશોધન તરફ ધ્યાન આપ્યું છે અને નિષ્ણાત સાથે પણ વાત કરી છે જેના પર અમને કેટલીક મહાન માહિતી મળી છે.પુરુષો ઉભા રહેવું અને પેશાબ કરવા માટે મોટાભાગના લોકો તેને વધુ વ્યવહારુ માને છે. આમાં તેઓ વધારે સમય લેતા નથી. કદાચ આ જ કારણ છે કે પુરૂષ પેશાબની બહાર ઘણી લાંબી લાઇન નથી જો કે ઘણા નિષ્ણાતો માને છે કે પેશાબ કરતી વખતે તમારી સ્થિતિ કેવી છે તેની અસર પેશાબની બહાર નીકળવાની માત્રા પર પડે છે.

બીબીસી દ્વારા કરવામાં આવેલા એક અભ્યાસ મુજબ જે પુરુષોને પ્રોસ્ટેટની તકલીફ હોય છે અને સોજો આવે છે, બેસવું અને પેશાબ કરવો વધુ ફાયદાકારક છે આ સંશોધનમાં તંદુરસ્ત પુરુષો અને નીચલા પેશાબની નળીઓવાળા લક્ષણો પ્રોસ્ટેટ સિન્ડ્રોમ પુરુષો વચ્ચે તુલના કરવામાં આવી છે. અધ્યયનો એ શોધી કાઢયું છે કે આ સમસ્યા સાથે સંઘર્ષ કરતા લોકોમાં, એવું જોવા મળ્યું છે કે જો તેઓ બેસીને પેશાબ કરે તો તેમના મૂત્રમાર્ગ પર દબાણ ઓછું થાય છે. આ તેમનું પેશાબ સરળ બનાવે છે જો કે તંદુરસ્ત પુરુષો ઉભા રહેવાથી અને બેઠાં હોય અથવા પેશાબ કરવામાં કોઈ ફરક જોવા મળ્યો નથી.

પુરુષો બેઠા બેઠા અથવા ઉભા રહીને પેશાબ કરવાના ફાયદા અને ગેરફાયદા શું છે તેનો વધુ અભ્યાસ કરવાનું બાકી છે નિષ્ણાતો સંમત થાય છે કે ઉભા રહેવાથી અને પેશાબ કરવાથી પેશાબ ફેલાય છે જે ગંદકીનું કારણ બને છે આ સ્થિતિમાં હંમેશા ખુલ્લામાં પેશાબ કરવાને બદલે સુલભ શૌચાલયમાં કરો.મોટાભાગના પુરુષો માટે ઉભા રહીને પેશાબ કરવા સિવાય કશું સરળ નથી. તે ઝડપથી કામ કરવાથી પણ નિવારણ લાવે છે અને તે વ્યવહારિક રીત પણ છે. શું તમે ક્યારેય પુરુષોના જાહેર પેશાબની બહાર લાંબી કતારો જોઇ છે? હકીકતમાં, તમે ત્યાં ભાગ્યે જ કતાર જોયો હશે. માણસો અંદર જાય છે અને ટૂંક સમયમાં જ નીકળી જાય છે. આ ઝડપી પ્રક્રિયા પાછળ બે કારણો છે.

કારણ કે પુરુષોના યુરિનલ્સ ક્યુબિકલ્સ લઘુચિત્ર ચેમ્બર કરતા ઓછી જગ્યા ધરાવે છે. તેથી જો પેશાબ રોકાયેલ છે તો વધુ પુરુષો ઓછી જગ્યામાં પેશાબ કરી શકે છે. પરંતુ ઘણા નિષ્ણાતો જણાવે છે કે પેશાબ કરતી વખતે શરીરની સ્થિતિ કેવી રીતે થાય છે તે પેશાબની બહાર નીકળવાની માત્રાને પણ અસર કરે છે પરંતુ ઘણા નિષ્ણાતો જણાવે છે કે પેશાબ કરતી વખતે શરીરની સ્થિતિ કેવી રીતે થાય છે તે પેશાબની બહાર નીકળવાની માત્રાને પણ અસર કરે છે.પછી આ પેશાબ એક થેલી એટલે કે મૂત્રાશયમાં એકઠા કરે છે એટલા માટે જ આપણે ફરીથી શૌચાલયમાં જવાનું ટાળીએ છીએ, રાત્રે નિરાંતે સૂઈ શકીએ છીએ અને દિવસ દરમિયાન કામ કરી શકીશું.સામાન્ય રીતે મૂત્રાશય 300 થી 600 મિલિલીટર પેશાબ એકત્રિત કરી શકે છે પરંતુ જ્યારે તેનો બે તૃતીયાંશ ભાગ ભરાય છે.

ત્યારે આપણે પેશાબ કરવાની જરૂરિયાત અનુભવીએ છીએ.મૂત્રાશયને સંપૂર્ણ રીતે સાફ કરવા માટે, આપણી નર્વસ સિસ્ટમ સંપૂર્ણપણે પુન:પ્રાપ્ત કરવી આવશ્યક છે કારણ કે આ સિસ્ટમ અમને જણાવે છે કે શૌચાલયમાં ક્યારે જવું જોઈએ અને જો આસપાસ કોઈ જગ્યા ન હોય તો પછી આપણે કેટલું અને કેટલું પેશાબ બંધ કરી શકીએ છીએ.જ્યારે આપણે પેશાબ કરવા માટે આરામદાયક સ્થિતિમાં પહોંચીએ છીએ, ત્યારે આપણું પેલ્વિક ફ્લોર સ્નાયુઓ અને મૂત્રમાર્ગની આજુબાજુની એક ગોળ સ્નાયુ વિસ્તરિત થાય છે પછી અમારું મૂત્રાશય મૂત્રમાર્ગ મૂત્રમાર્ગમાં પેશાબને સંકોચો અને ખાલી કરે છે આ રીતે શરીરમાંથી પેશાબ બહાર આવે છે.તંદુરસ્ત માણસને પેશાબ માટે દબાણ કરવાની જરૂર હોવી જોઈએ નહીં. પરંતુ ઘણી વખત આવી કાયમી અથવા અસ્થાયી પરિસ્થિતિ પુરુષો સાથે ariseભી થાય છે કે તેમને પેશાબ કરવો મુશ્કેલ લાગે છે.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …