ચા વાળા વડાપ્રધાનના દેશમાં આ ચા વાળાની દીકરીએ કર્યો કમાલ, જાણીને તમને થશે ગર્વ

મિત્રો આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈ ને આવ્યો છું.જેમાં આજે આપણે એક એવી છોકરી વિશે વાત કરીશું કે એક ચા વાડાની છોકરીએ એવું કામ કરી બતાવ્યું છે જાણીને તમને ગૌરવ થશે તેમજ ભારતમાં ઘણા બધા એવા મેહનતી લોકો છે કે જેઓ જમીન પરથી ઉઠીને અત્યારે આકાશને અડ્યા છે અને તે પણ ખૂબ જ મહેનતથી તેવી જ રીતે તેઓ એક કિસ્સો મધ્યપ્રદેશ માં જોવા મળ્યો છે.

જે આપ પણ જાણીને જ્યાં આગળ એક ચા વાળાની દીકરીએ એરફોર્સમાં ભરતી થઈને સૌને ચોંકાવી દીધા છે તેની સાથે જ મધ્યપ્રદેશના નીમચ જિલ્લાના રહેવાસી આંચલ ગંગવાલ ભારતીય વાયુસેના એકેડેમીમાંથી સ્નાતક થયા છે તેવું જાણવા મળ્યું છે અને જ્યારે શનિવારે યોજાયેલી આ પાસિંગ આઉટ પરેડમાં તેમનું સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું.

તેમજ તમને જણાવી દઇએ કે અગાઉ તે સેન્ટ્રલ પોલીસમાં સબ ઈન્સ્પેક્ટરની પોસ્ટમાં જોડાઇ હતી પણ ત્યારબાદ કહેવામા આવ્યું છે કે તેણે ઘણી મહેનત કરી હતી ત્યારબાદ તેને આવી સફળતા મળી હતી અને તેની સાથે જ તેઓએ આ નોકરી છોડી દીધી હતી પણ તેને આ વાતનું કોઈ પ્રકારનુ દુઃખ ન હતું અને તેની સાથે જ આ એરફોર્સમાં જોડાવાનું નક્કી કર્યું હતું અને ત્યારબાદ કહેવામા આવ્યું છે.

કે આ રસ્તો સરળ ન હતો પણ તેને ઘણી મહેનત કરી હતી ત્યારબાદ તેના આ પગલાં મુશ્કેલ હતા તેની સાથે જ આ અજમાયશ હતી પણ ત્યારબાદ આંચલની સખત મહેનત અને સ્વપ્ન પૂરા કરવાની ઇચ્છા પાછળ, તે એક પરિવાર અને પિતા દ્વારા અનુસરવામાં આવી હતી તેવું કહેવામાં આવ્યું છે અને જેમણે ફક્ત આંચલની આત્માને ઉભા કરી અને ત્યારબાદ તેને નબળું ન થવા દીધું હતું.

તેમજ ખરેખર આ વાત પર કહેવામા આવ્યું છે કે જેમાં આ આંચલ નીમચની એક સરકારી શાળામાંથી કમ્પ્યુટર વિજ્ઞાનમાં સ્નાતક થયા હતા અને ત્યારબાદ એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે એપ્રિલ 2017 માં તે સાંસદ પોલીસમાં સબ ઇન્સ્પેક્ટર તરીકે જોડાઇ હતી અને તેના માટે આ એક મોટી સફળતા માનવામાં આવી હતી અને તેની સાથે જ આ લેબર ઇન્સ્પેક્ટરની મેરિટમાં સામેલ થયા બાદ તે જ વર્ષે ઓગસ્ટમાં રાજીનામું આપ્યું હતું તેવું કહેવાય છે અને મંદસૌરમાં લેબર ઇન્સ્પેક્ટર તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું તેવું કહેવામા આવ્યું છે.

પણ તેની સાથે જ આંચલનાં સપનાં જુદાં હતાં પણ તેના પિતા એક ચા વાડા હતા અને તેમજ તે છોકરીની વાત કરીએ તો તેને આ પદ પરથી રાજીનામું પણ આપ્યું હતું અને ત્યારબાદ એરફોર્સમાં જોડાવાનું નક્કી કર્યું હતું અને તેની સાથે જ વર્ષ 2018 માં એરફોર્સની સામાન્ય પ્રવેશ પરીક્ષા આપી અને સફળતા હાંસલ કરી હતી.

તે મોટું ગૌરવ હતું અને ત્યારબાદ તે એક મોટી ઉપલબ્ધિ હતી કે સર્કલ સાંસદ એ એરફોર્સમાં ચૂંટાયેલી એકમાત્ર મહિલા હતી તેવું માનવામાં આવી રહ્યું છે અને જૂન 2018 માં ઝોન ફાઇટર પાઇલટને તાલીમ આપવા હૈદરાબાદ ગઇ હતી તેની સાથે જ તાજેતરમાં જૂન 2020 માં તેમણે એરફોર્સ એકેડેમીમાંથી સ્નાતક થયા હતા તેવું કહેવામા આવ્યું છે

About bhai bhai

Check Also

કુંવારી દેખાવા છોકરીઓ કરે છે આ પાવડરનો ઉપયોગ, જેનાથી યોની માંથી નીકળે છે લોહી..

જાતીય સં-ભોગ અથવા સં-ભોગની ક્રિયા છે જેમાં પુરુષનું શિશ્ન સ્ત્રીની યોનિમાં પ્રવેશ કરે છે વિવિધ …