વધારે સંભોગથી પણ થઈ શકે છે આ 4 રોગ,જાણી લો તમે ખાસ આ વાત

મિત્રો આજકાલ દુનિયામા અવનવી બિમારી થી લોકો ખુબજ પરેશાન થાય છે મિત્રો આપણી આસપાસ ઘણાબધા એવા બેકટેરિયા હોય છે જે આપણા શરીરમા ઘણા બધા રોગો ને આંતત્રીત કરે છે પરંતુ મિત્રો યૌન સક્રમણ થી થનારા રોગોનો કોઈ અપવાદ નથી સંક્રમણ યૌન સંપર્કમાં આવ્યા પછી થાય છે એસટીઇ સેક્સ સંબંધી રોગ છે જેના અનેક કારણ હોઇ શકે છે જે મહિલા અને પુરૂષ બંનેના શરીરને નુકસાન પહોંચાડવામાં કોઇ કસર છોડતા નથી યૌન સક્રમણ થી થતા રોગો પુરુષ અને મહિલા બંને મા હોઇ શકે છે અને તેની જાનકારી હોવી પણ ખુબજ જરુરી છે જેથી તેઓ તેની યોગ્ય સારવાર કરાવી શકે છે.

નિકેરિયા મેનીન્જાઇટીસ.નિકેરિયા મેનિન્જાઇટિસ મેનિન્ગોકોકસ તરીકે પણ ઓળખાય છે આ બેક્ટેરિયા મગજના હાડકાં અને કરોડરજ્જુને સંક્રમિત કરી શકે છે.પરંતુ આ સિવાય તે યુરોજેનિટલ ચેપ માટે જાણીતું છે મિત્રો 70 ના દાયકાના અધ્યયનો બતાવે છે કે કેવી રીતે નાક અને ગળા દ્વારા ચિમ્પાન્ઝી જનનાંગો સુધી પહોંચ્યો અને તેને યુથ્રલ ચેપ લાગ્યો.

મિત્રો લગભગ 5 થી 10 ટકા જુવાનોમા નિકેરિયા મેનીન્જાઇટીસ ગળુ કે નાક દ્વારા પોહચે છે એક અધ્યયન પ્રમાણે આ સક્રમણ એક યુવક દ્વારા તેના પાર્ટનર મા ઓરલ સમાગમ તથા બીજા સંપર્ક દ્વારા પોહચે છે આમા કુલ પાંચ પ્રકાર ના એન. મેનીન્જાઇટીસ દુનિયાભર મા થનારા યૌન સક્રમણ માટે જવાબદાર છે પરંતુ આ બેકટેરિયા માટે બે વેક્સીન ઉપલ્બધ છે જેની મદદ થી આ બેકટેરિયા ના પ્રભાવ ને ઓછો કરી શકાય છે.

માયકોપ્લાઝ્મા જેનિટેલિયમ.માઇકોપ્લાઝમા જેનિટેલિયમ વિશ્વના સૌથી માઇક્રોસ્કોપિક બેક્ટેરિયા છે પરંતુ જાતીય સક્રમણ થી ફેલાતા આ ચેપ થી વિશ્વમાં મુખ્ય સમસ્યાઓ ઊભી થઇ છે 1980 ના દાયકામાં ઓળખાયેલ,બેક્ટેરિયાએ આ સમયે લગભગ 1% થી 2% લોકોને ચેપ લગાડ્યો છે ખાસ કરીને તે યુવાન અને પુખ્ત વયના લોકોમાં વધુ ઝડપથી ફેલાય છે આ બેક્ટેરિયા સ્ત્રીઓના પ્રજનન પ્રણાલીમાં પેલ્વિક બળતરાનું કારણ બને છે.

આનાથી વંધ્યત્વ, કસુવાવડ, અકાળ ડિલિવરી અને ગર્ભ મૃત્યુ પણ થઈ શકે છે કોન્ડમ નો ઉપયોગ આ ચેપને જીવનસાથી સુધી પહોંચતા અટકાવી શકે છે સંશોધનકારો એમ. જીનીટેલીયમને રોકવા માટે એન્ટિબાયોટિક્સ ખાસ કરીને એઝિથ્રોમાસીન અને ડોક્સીસાયક્લાઇનનો ઉપયોગ ન કરવાની ભલામણ કરે છે.

શિગેલા ફ્લેક્સેનરી.શિગેલા ફ્લેકસેનરીને શિગોલોસિસ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે તે મનુષ્ય ના મળ સાથે સીધા અને પરોક્ષ સંપર્ક દ્વારા ફેલાય છે આ ચેપ લાગ્યા પછી પેટમાં ઝાડામાં તીવ્ર પીડા થવાની શક્યતા રહેલી છે અને આ રીતે આ બેક્ટેરિયા તેના ચેપને વધુ ફેલાવે છે વૈજ્ઞાનિકો માને છે કે એસ.ડબ્લ્યુ ફ્લેક્સેનરી મૂળભૂત રીતે ઓરલ સેક્સ અને ગુદા મૈથુન દ્વારા ફેલાય છે તેના ચેપના કેસો વિશ્વભરમાં ઝડપથી વધી રહ્યા છે.

લિમ્ફોંગ્રેન્યુલોમા વેનેરિયમ.ક્લેમીડિયા ટ્રેકોમેટીસના અસામાન્ય તાણને કારણે આ એસટીઆઈ ભયંકર ચેપ’ પેદા કરી શકે છે એલજીવી ચેપ અસ્થાયી પિમ્પલ્સ, જનનાંગોના અલ્સર અને પછી બેક્ટેરિયા શરીરના લસિકા સિસ્ટમ પર આક્રમણ કરી શકે છે અને આ ગુદામાર્ગના ચેપ આંતરડાના રોગોનું કારણ બની શકે છે તેમજ ગંભીર ગુદામાર્ગના રોગોનું કારણ પણ બની શકે છે એલજીવી છેલ્લા એક દાયકાથી યુરોપ અને ઉત્તર અમેરિકામાં ઝડપથી વિકસી રહ્યું છે ખાસ કરીને આ રોગ દ્વિલિંગી અને ગે લોકોમાં સામાન્ય બની રહ્યો છે.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …