શુ તમારે પણ કરવી છે દાઢી અને મૂછ લાંબી ? તો કરી લો આ ઉપાય

આજકાલ, દાઢીને લઈને યુવાનોમાં એક અલગ જ ઉત્સાહ જોવા મળી રહ્યો છે. આજના સમયમાં, દરેકને હજામત કરવી છે. પરંતુ ઘણા લોકો એવા છે કે જેમની દાઢી ખૂબ ટૂંકી હોય છે, જે બરાબર દેખાતી નથી. આજના લેખમાં, અમે દાઢી ઝડપથી કેવી રીતે ઉગાડવી તે વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમે તમારી દાઢી ઝડપથી ઉગાડવા માંગતા હો, તો આ લેખ સંપૂર્ણ રીતે વાંચો.

દાઢી ઉગાડવાની શ્રેષ્ઠ ટીપ્સ.આજની આધુનિકતામાં કોઈ વ્યક્તિ સરળતાથી દાઢી ઉગાડી શકે છે. આ માટે, તમે ઘણી પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ કરી શકો છો જેમ કે – કુદરતી રીતે, તમે સરળતાથી કેટલાક ઘરેલું ઉપાયોથી અથવા દાઢી તેલ દ્વારા તમારી દાઢી ઉગાડી શકો છો. દાઢી ઝડપથી ઉગાડવાની પદ્ધતિઓ નીચે મુજબ છે.

1. દાઢી ઝડપથી ઉગાડવા માટેના ખોરાક.માર્ગ દ્વારા, આ વિશે કોઈ અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો નથી. પરંતુ હજી પણ કેટલાક ખોરાક આપણા ચહેરાના વાળ ઝડપથી વિકસાવવામાં મદદ કરે છે.એલ્ફલ્ફા સ્પ્રાઉટ્સ,એક સંશોધન સૂચવે છે કે આના સેવનથી પુરુષોમાં ડીએચટી સ્તરમાં 21% અને ફ્રી-ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરોમાં 14% વધારો થાય છે. તેના બદલે તમે તેટલી માત્રામાં બ્રોકોલીનો ઉપયોગ કરી શકો છો. એટલા માટે તમે દાઢી ઉગાડવા માટે તમારા દૈનિક સેવનથી તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

ઓલિવ તેલ.દાઢી ઝડપથી વધવા માટે ઓલિવ તેલ પણ ખૂબ સારું માનવામાં આવે છે. એક સંશોધન બતાવે છે કે ઓલિવ તેલ 17.4% દ્વારા ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરમાં વધારો કરવામાં સક્ષમ છે. જે લાંબા ગાળે તમારા ચહેરાના વાળને વધુ સારી રીતે વધારવામાં મદદ કરે છે. તેમાં મોન્યુસેચ્યુરેટેડ ચરબી અને ઉચી માત્રામાં એન્ટીઓકિસડન્ટો શામેલ છે. જે તમારી દાઢી વધતા હોર્મોન્સ માટે સરસ છે.

કોફી.દરેકને કોફી ગમે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે કોફી તમારા વાળના વિકાસ માટે મદદગાર સાબિત થઈ શકે છે. એક અધ્યયન દર્શાવે છે કે કોફી DHT નું સ્તર વધારવામાં સક્ષમ છે.

કિસમિસ.તમે વિચારી પણ નહીં શકો કે કિસમિસ તમારા ચહેરાના વાળ વિકસાવવામાં મદદ કરી શકે છે. 100 ગ્રામ કિસમિસમાં 3mg બોરોનનું પૂરતું પ્રમાણ છે, અને બોરોન ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને DHT બંને સ્તરને વધારવા માટે સારું માનવામાં આવે છે. જે તમારી દાઢી માટે મદદરૂપ સાબિત થઈ શકે છે.

2. દાઢી ઉગાડવા માટે કેટલાક પૂરકદાઢી ઉગાડવા માટે ઘણા પ્રકારનાં પૂરવણીઓનો ઉપયોગ થાય છે. જે આપણા હોર્મોન્સને બદલી નાખે છે. જે આપણી દાઢી વધારવામાં મદદ કરે છે. જે આ જેવું છે:મલ્ટિવિટામિન્સશું તમે જાણો છો કે દાઢીના ઝડપી વિકાસ માટે મલ્ટિવિટામિન પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે.

ઉદાહરણ તરીકે, વિટામિન બી, જે ક્રિટિનના ઉત્પાદન માટે ખૂબ મહત્વનું છે કારણ કે તે ઝીંકની ઉણપને ઘટાડે છે.જે સામાન્ય રીતે નબળા વાળના વિકાસ માટે મદદરૂપ થાય છે. આ ઉપરાંત, ઘણાં વિટામિન અને ખનિજો છે જે તમારી દાઢી ઝડપથી વધારવા માટે ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને ડીએચટી હોર્મોન્સના સંશ્લેષણમાં ફાળો આપે છે.

મ્યુક્યુના પ્રોરીઅન્સ.એક ભારતીય હર્બલ પૂરક છે, જેનો ઉપયોગ ફાર્માસ્યુટિકલ ઉદ્યોગ દ્વારા મોટાભાગે પાર્કિન્સન રોગથી રાહત માટે થાય છે. એક અધ્યયન સૂચવે છે કે તેઓ ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને ડીએચટી હોર્મોન્સને લગભગ 40% વધે છે, જે દાઢીના વિકાસ અને વૃદ્ધિને ઉત્તેજીત કરવામાં મદદ કરે છે.

કાર્નેટીન.એક સંશોધન સૂચવે છે કે દરરોજ લગભગ 2 ગ્રામ કાર્નેટીન પુરુષોમાં એન્ડ્રોજન રીસેપ્ટર્સની સંવેદનશીલતા વધારવામાં સક્ષમ છે. કારણ કે દાઢી વૃદ્ધિ માટે તમારા ચહેરાના વાળની ​રોમ છિદ્રોની અંદરના એન્ડ્રોજન રીસેપ્ટર્સને ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને DHT સાથે જોડવાની જરૂર છે. કાર્નેટીન રીસેપ્ટર્સની સંવેદનશીલતા વધારવામાં મદદ કરે છે. જે આપણી દાઢી ઝડપથી વિકસાવવામાં મદદ કરે છે.

3. ચહેરો મસાજ.તમારા દાઢીના વાળ મજબૂત અને ઝડપી વધવા માટે હોર્મોન્સ અને પોષક તત્ત્વોની જરૂર છે. પરંતુ જ્યારે દાઢી-મૂછોને પોષક તત્વો અને હોર્મોન્સની સપ્લાય સાથે ચહેરાના વાળના મૂળમાં સતત લોહીનો પ્રવાહ જરૂરી છે. જેથી દાઢીના વાળ ઝડપથી વિકસી શકે. એટલા માટે તમારે દરરોજ તમારા ચહેરા પર ગાર્ગલ કરવું જોઈએ જેથી તમારા ચહેરાના વાળના મૂળમાં લોહી વહી શકે.

4. દાઢી ઉગાડવા માટે ઘરેલું ઉપાય.
દાઢી ઉગાડવા માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય છે. જેના ઉપયોગથી તમે તમારી દાઢી ઝડપથી ઉગાડી શકો છો. જે આ જેવું છે. આમળા તેલ..દાઢી ઝડપથી ઉગાડવા માટે આમલાનું તેલ ખૂબ સારું માનવામાં આવે છે.

જો તમે તમારી દાઢી ઝડપથી ઉગાડવા માંગતા હો, તો તમારે દરરોજ આમળાના તેલથી તમારા ચહેરાનો ગાર્ગલ કરવો પડશે. અને લગભગ 15 મિનિટ પછી, પાણીથી ધોઈ લો. આ કરવાથી, તમારી દાઢી ઝડપથી વધશે અને કાળી દેખાશે.

નાળિયેર તેલ.જો તમે તમારી દાઢી ઝડપથી ઉગાડવા માંગતા હો, તો પછી તમે નાળિયેર તેલની ઘરેલું રેસીપી પણ અપનાવી શકો છો. આ માટે તમારે આમળા પાવડર 25% અને નાળિયેર તેલ મિક્સ કરીને ગરમ કરવું પડશે. તેલ ઠંડુ થાય ત્યારે તેને ચહેરા પર ઘસવું પડે છે. આ તમારી દાઢી પહેલા કરતા વધારે ગાઢ અને મોટી બનાવશે.

દાઢી માટે તજ અને લીંબુનાળિયેર તેલતજ અને લીંબુનો ઉપયોગ દાઢી ઝડપથી વધવા માટે પણ થાય છે. આ માટે લીંબુના રસમાં તજ પાવડર મિક્ષ કર્યા બાદ પેસ્ટ તૈયાર કરો. ત્યારબાદ તેને ચહેરા પર લગાવો અને 15 મિનિટ પછી તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો અને કોટનના કપડાથી ચહેરો સાફ કરો..

કેટલાક લોકોને લીંબુથી એલર્જી થઈ શકે છે. જો તમને તમારા ચહેરા પર સળગતી ઉત્તેજના લાગે છે, તો તેનો ઉપયોગ કરશો નહીં. તેનો ઉપયોગ કરવાથી, તમારી દાઢી કાળા, જાડા અને ઝડપી થશે.દાઢી વધારવા માટે દાઢીનું તેલ.આજકાલ દાઢીનાં તેલનો ઉપયોગ દાઢી ઝડપથી વધવા માટે પણ કરવામાં આવે છે. જો તમે તેનો ઉપયોગ તમારી દાઢી ઝડપથી વધારવા માટે કરવા માંગો છો.

તેથી તમે તેનું તેલ ઓનલાઇન અને ઓફલાઇન બંને ખરીદી શકો છો. તમારે આ તેલ સાથે દરરોજ તમારા ચહેરા અથવા દાઢીનો ગારગલ કરવો પડશે. આ તમારી દાઢી પહેલા કરતાં ગાઢ અને કાળી બનાવશ.અમે દાઢી ઉગાડવાની ઘણી રીતો આપી છે. તમે તમારી પસંદ મુજબ તમારી દાઢી ઉગાડવા માટે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો. તમને આ પોસ્ટ કેવી લાગી, કમેન્ટમાં અમને જણાવો.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …