નાનપણમાં આપના પ્રિય શક્તિમાન જીવે છે આવી જિંદગી..જાણો મુકેશ ખન્નાની અવનવી વાતો

આજની જેમ,નારદની કાસ્ટ અભિનયની ચુકવણીની ભૂમિકામાં જોવા મળે છે,તે જ રીતે,બીઆર ચોપડાની ‘મહાભારત’માં ભીષ્મ મુકેશ ખન્નાનો અભિનય નવી કાસ્ટ માટે એક સીમાચિહ્નરૂપ બની ગયો.તેમના જન્મદિવસ પહેલાં તેની સાથેની ખાસ વાતચીતનાં અંશો,જો વાત બી.આર.ચોપરાનો ‘મહાભારત’ભજવવામાં આવે તો મુકેશ ખન્ના અભિનીત ભીષ્મ પિતામહના પાત્રને કોઈ ભૂલી શકતું નથી.લોકડાઉનમાં ડીડી ભારતીને પ્રસારિત કર્યા પછી, મુકેશ ખન્ના હવે કલર્સ અને સ્ટાર ભારત પર પ્રસારિત’મહાભારત’દ્વારા ભીષ્મ તરીકે જોવા મળશે.

ભાગ્યએ ભીષ્મ બનાવ્યા.મુકેશ ખન્ના માત્ર 30 વર્ષની ઉંમરે ભીષ્મના પાત્રને તેના અવાજમાં અને ચુકવણીમાં લાવણ્ય સાથે જીવનમાં લાવ્યો.લોકડાઉન ફક્ત’મહાભારત’ જ નહીં,પણ’શક્તિમાન’માં પણ પાછું ફર્યું,જેને બાળકોએ ઉત્સાહથી અને તેમના માતાપિતાએ ગમગીની સાથે સંભળાવી. આ અઠવાડિયે 23 જૂન પોતાનો 62 મો જન્મદિવસ મનાવનાર મુકેશ ખન્ના બાળકો માટે પુસ્તકો લખવા અને શો બનાવવા માટે ઉત્સુક છે.

ધોરણો સેટ કરો.મુકેશ ખન્નાએ ભીષ્મ પિતામહના પાત્રને ધોરણ આપ્યો. ત્રણ દાયકાથી વધુ સમયથી ફિલ્મો અને નાના પડદે અભિનય કરનાર મુકેશ ખન્ના આ યાત્રાને ત્રણ ભાગમાં વહેંચે છે.તે કહે છે,મારી કારકિર્દીની ત્રણ ઇનિંગ્સ હતી,પહેલાં મહાભારત દરમિયાન અને પછી શક્તિમાન મહાભારત પહેલાં હું જે કરી રહ્યો હતો તે બહુ માન્ય નહોતું. બે વર્ષ સુધી ઘરે સંપૂર્ણપણે રહ્યા,પછી ગૂફી પેન્ટલને મહાભારતનો ફોન આવ્યો.મેં મહાભારતને ઘણું વાંચ્યું છે.

મેં અર્જુન અથવા કર્ણની તૈયારી કરી લીધી પણ સદભાગ્યે એવા સંજોગો બન્યા કે ભીષ્મનું પાત્ર મળી ગયું. અગાઉ ભીષ્મ સ્ક્રીન પર જોવા મડયા ન હતા.બધા મારી વાર્તાલાપની શૈલીથી ખૂબ પ્રભાવિત થયા હતા,જેની પ્રશંસા શોના સંવાદ લેખક ડો.રાહી માસોસ રઝા જીએ પણ કરી હતી.આજ સુધી લોકો તે પાત્રની પ્રશંસા કરે છે,જેને હું દિલથી સ્વીકારું છું.

સંપૂર્ણ પેઢીનો ક્રેઝ.અગાઉ જ્યારે’શક્તિમાન’ટેલિકાસ્ટ કરતું હતું ત્યારે તે કર્ફ્યુ જેવું લાગતું હતું. ભૂતકાળમાં,જ્યારે દરેક લોકડાઉનમાં ઘરમાં રોકાયા હતા,ત્યારે ફરી એકવાર તેમનો પ્રિય’શક્તિમાન’પાછો આવ્યો.શક્તિમાન’સાથે જોડાયેલી યાદો વિશે મુકેશ સમજાવે છે,શક્તિમાન ‘જોઈને એક આખી પેઢી મોટી થઈ ગઈ છે.નવી પેઢીને પણ લોકડાઉનને કારણે તે રોમાંચિત અને તેના છુપાયેલા આદર્શોનો સામનો કરવાની તક મળી.જેમ બાળકોને નાના પાઠ ભણાવવાની જરૂર હતી,તેવી જ રીતે આજની પેઢીની સામે પણ તેમનું પુનરાવર્તન કરવાની જરૂર છે.

ફરી આવશે.અમિતાભ બચ્ચન પછી, મુકેશ ખન્ના કોમિક્સમાં પાત્ર ભજવનારા એકમાત્ર કલાકાર છે.મુકેશ ખન્ના કહે છે,અમારી કોમિક્સનું નામ ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સમાં રાખવામાં આવ્યું છે કારણ કે’શક્તિમાન’ પહેલો શો હતો,જેના પર કોમિક્સ બહાર આવ્યા હતા.પ્રકાશકો વચ્ચેના પરસ્પર વિવાદને કારણે મેં તેને સત્તાવાર રીતે બંધ કરી દીધું હતું. હું આશા રાખું છું કે ટૂંક સમયમાં જ તે પ્રકાશિત કરવાનું પ્રારંભ કરું છું.હાલમાં શક્તિમાનના 3 ડી એનિમેશન શો પર કામ ચાલી રહ્યું છે. આ સાથે ‘શક્તિમાન -2’ પર પણ વાત થઈ રહી છે.

અંગત જીવનમાં પણ મારો બાળકો સાથેનો સંગઠન જુદો રહ્યો છે.સારી ચિલ્ડ્રન ફિલ્મોની ખૂબ જ જરૂરિયાતને કારણે હું ચિલ્ડ્રન્સ ફિલ્મ સોસાયટીનો પ્રમુખ પણ બન્યો. બાળકો માટે દર પાંચમાંથી એક ફિલ્મો બનાવવી જોઈએ. હું બાળકો માટે એક પુસ્તક પણ લખી રહ્યો છું.

ધૈર્ય મહત્વપૂર્ણ છે.ગયા અઠવાડિયે હતાશના કારણે સુશાંત સિંહ રાજપૂતની આત્મહત્યાથી મોત થતાં મુકેશ ખન્ના ચોંકી ઉઠ્યા હતા. તેમણે આ સ્થિતિ પર એક વીડિયો પણ મૂક્યો.આ સંદર્ભમાં તેઓ કહે છે,મહાભારતની શ્લોકમાં, એક મોટો પાઠ વર્ણવવામાં આવ્યો છે કે કર્મણ્યેવાધિકાસ્થિત મા ફલેશુ કદાચન આપણે કામ કરતા રહેવું જોઈએ. આ સાથે, ધૈર્ય રાખવું પણ ખૂબ મહત્વનું છે.

મારી પહેલી ફિલ્મ રિલીઝ થઈ નથી.તેના કારણે, પછીની 4-5 ફિલ્મો પણ જાણી શકાઈ નહીં.મેં પ્રતીક્ષા કરી અને મને’મહાભારત’જેવો ક્લાસ શો મળ્યો.પ્રતિભા ચોક્કસપણે અમને સફળતાની સીડી પર લઈ જાય છે.પરંતુ કોઈએ વધારે અપેક્ષા ન કરવી જોઈએ અને ત્વરિત સફળતાની અપેક્ષા રાખવી જોઈએ નહીં.

About bhai bhai

Check Also

ઉરફી જાવેદે એવો ડ્રેસ પહેર્યો કે તસવીરો જોઈને તમારા પણ મો માં પાણી આવી જશે..

નાના પડદાની જાણીતી અભિનેત્રી અને બિગ બોસ OTT ફેમ ઉર્ફી જાવેદ તેના મનમોહક અભિનય અને …