દરેક મહિલાએ ક્યારેય કોઈને પણ ન આપવી જોઈએ આ 5 વસ્તુઓ,જાણો કેમ ના આપવી

મિત્રો હિન્દુ ધર્મમાં સુહાગન મહિલાઓને દેવી માનવામાં આવે છે અને તેમની સહાયક સામગ્રી માતા દેવીના આશીર્વાદ માનવામાં આવે છે અને તેથી આ વસ્તુઓ સુરક્ષિત રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે પરંતુ ઘણી વાર આપણે અજાણતાં તેના પર ધ્યાન આપતા નથી જેના કારણે તમારે મુશ્કેલીનો ભોગ બનવું પડી શકે છે.

હંમેશાં એવું જોવામાં આવ્યું છે કે ઘણી પરિણીત મહિલાઓ તેમની પરણિત સહેલિઓ સાથે તેમના લગ્નની અમુક વસ્તુઓ વહેંચે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આવી ટેવથી તમારા આ જીવન અફસોસ થાય છે તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આમાંના કયા સુહાગના ચિહ્નોથી અન્ય મહિલાઓને અન્ય વસ્તુઓ આપીને તમારા જીવન પર ખરાબ અસર પડે છે સુહાગ્ની નિશાની તરીકે સિંદૂરનું પોતાનું એક વિશેષ સ્થાન છે.

હિન્દુ શાસ્ત્રો અનુસાર સિંદૂર એ પરિણીત સ્ત્રી માટે તેની સૌથી મોટી ઓળખ છે તેથી બધી સુહાગિન મહિલાઓએ તેનું સન્માન કરવું જોઈએ પરંતુ ઘણી વખત આપણે સિંદૂર લગાવતી વખતે ધ્યાન આપતા નથી અને માંગ ક્યારે પણ ભરતા નથી પરંતુ આ કરવાની સાચી રીત એ છે કે સ્નાન કર્યા પછી હંમેશાં સિંદૂર માથે એક પોલથી ભરવું જોઈએ જો તમે અન્ય સ્ત્રીઓને સિંદૂર લગાવવા માટે સિંદૂરનો ડબ્બો આપો તો આ આદત તરત જ બદલો તમારે આપવું હોય તો ભગવાનને સિંદૂરની લાલ કે નવી પેટી રાખવા માટે આપો.

લગ્નના દિવસે પહેરલી સાડી કોઈએ પીળી સાડી ન પહેરવા આપવી જોઈએ નહી કેમ કે આમ કરવાથી તમારું સૌભાગ્ય વધશે મિત્રો ચનલોનું સુહાગની નિશાનીમાં પણ મહત્વનું સ્થાન છે સ્ત્રીઓ વારંવાર તેમના લગ્નમા પહેરેલી સાડીને તેમની બહેન, મિત્ર અને અન્ય સ્ત્રીને આપે છે, કારણ કે તેઓ ફરીથી તેનો ઉપયોગ કરી શકતી નથી પરંતુ શાસ્ત્રો અનુસાર બીજી સ્ત્રીએ તેના લગ્નમા પહેરેલી સાડી કોઈને પણ આપવું જોઈએ નહી કારણ કે તેનાથી ઘરની સમૃદ્ધિ પર અસર થઈ શકે છે.

વિવાહિત મહિલાઓએ ક્યારેય પણ પોતાનુ કાજલ બીજા સાથે શેર ન કરવો જોઇએ. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આ કરવાથી તમારા માટે પતિનો પ્રેમ ઓછો થઈ શકે છે અને જો વૈજ્ઞાનિક દૃષ્ટિકોણથી જોઇએ તો આમ કરવાથી આંખના ચેપ થઈ શકે છે સુહાગન મહિલાઓએ ક્યારેય તમારા હાથમાં પહેરેલી બંગડીઓ બીજા કોઈને આપવી જોઈએ નહીં આમ કરવાથી તમારું ભાગ્ય નબળું પડી શકે છે કારણ કે બંગડીઓ સાથે તમારું નસીબ બીજી સ્ત્રીની ઝોલીમા ચાલી જાય છે.

જો તમે તમારી મહેંદી કોઈની સાથે શેર કરો છો તો પતિનો પ્રેમ પણ મળી જાય છે મિત્રો હંમેશાં એવું જોવા મળ્યું છે કે કપડા સાથે મેચિંગ બ્રેસલેટ પહેરવાના ચક્રમાં મહિલાઓ બંગડી એકબીજા સાથે વહેંચે છે પરંતુ બંગડી સારા નસીબનું પ્રતીક હોવાથી આવું કરવું ખૂબ જ ખોટું છે.જો કે કેટલાક ધાર્મિક ગ્રંથો અનુસાર જો તમારે મજબૂરી હેઠળ તમારો ચાંલ્લો બીજાને આપવો હોય તો પછી તમે ચાલ્લાને પાન અથવા અન્ય કોઈ ઝાડના પાન સાથે ચોટાડિ દો અને આ પછીતેને પાનમાં રાખો અને બીજી સ્ત્રીને આપો.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …