તમારી મનચાહી મુરાદ પુરી કરવા સોમવારે કરો શિવજીની આ રીતે આરાધના.

મિત્રો આમ આપણા ભારત દેશમાં ઘણા બધા ધાર્મિક સ્થળો આવેલા છે.જેને જોવા માટે લોકો દેશ વિદેશમાં થી પણ આવે છે.અહીંના મંદિર પણ અત્યંત પૌરાણિક અને ઐતિહાસિક પણ માનવામાં આવે છે.અને તેની અદભુત કથાઓ પણ છે.આપણે જો આ મંદિરોની વાત કરીએ તો અહીંના મંદિરોની મહિમા વિદેશોમાં પણ પ્રચલીત છે.જેમાં ભગવાનના મંદિર અને માતાના મંદિર જો માતાના મંદિરની વાત કરીએ તો અહીંના માતાની 52 શક્તિ પીઠો ની ચર્ચા દુનિયા ભરમાં થાય છે. અને આમ અહીં ભગ અન શિવજી ની પૂજા વિશે કઈક માહિતી આપેલી કજે તે જાણો.આમ આ આપણે બધા જીવનમાં ખુશ રહેવા માંગીએ છીએ. દુખ જેટલું દુર રહે છે તેટલું વધારે સારું હોઈ છે.

આ સાથે જો તમને જીવનમાં આરામ મળે છે તો ખુબ સારું એટલે કે સોને પે સુહાગા થાય છે.જો કે દરેકનું નસીબ હંમેશાં એટલું સારું હોતું નથી. જીવનમાં ઘણી વખત દુ:ખ અને મુશ્કેલીઓ હાથ ધોઈને પાછળ પડી જાય છે.આવી સ્થિતિમાં આપણે બધા ભગવાનના સાનિધ્ય માં જીયે છીએ.એવું કહેવામાં આવે છે કે તમારા ભાગ્યની ચાવી ભગવાનના હાથમાં છે.તેથી જો જીવનમાં દુ:ખ વધે છે તો પછી તેમને યાદ રાખવાથી દુ:ખનો અંત આવે છે.જોકે હિન્દુ ધર્મમાં ઘણા દેવી-દેવતાઓ છે પરંતુ શિવનો મહિમા અનોખો છે. હિન્દુ કેલેન્ડર મુજબ સોમવારનો દિવસ ભગવાન શિવનો દિવસ છે.

આ દિવસે તેઓ ભોલેનાથની પૂજા-પાઠ કરવાથી ખુશ થાય છે.શિવની પૂજા કરવાથી અનેક અવરોધો દૂર થાય છે.આ તમને ઇચ્છિત ફળ આપે છે.કુંવારી છોકરીઓ પણ ઇચ્છિત વરરાજા મેળવી શકે છે. તમે એ પણ જાણો છો કે સોમવારે શિવપૂજા નું પોતાનું મહત્વ છે.પરંતુ આ પૂજામાં યોગ્ય પૂજા સામગ્રીનો ઉપયોગ કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને શિવને પ્રસન્ન કરવાની ચોક્કસ રીત જણાવીશું.સોમવારે સવારે, તમે બધા વહેલા ઉઠી ને સ્નાન કરો છો.આ પછી સાચા હૃદયથી શિવની પૂજા કરો.તમને જણાવીએ કે સોમવાર સવાર ઉપરાંત સાંજની ઉપાસના નું પણ પોતાનું મહત્વ છે.

જો તમે સોમવારે સાંજે કોઈ વિશેષ કાર્ય કરો છો, તો શિવ ખૂબ પ્રસન્ન થઈ શકે છે.આ વસ્તુઓ કર્યા પછી, તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ થશે.તો ચાલો આ કાર્યો પર એક નજર કરીએ. સૌથી પહેલું કામ સોમવારે સાંજે ભોલેનાથ ના મંદિરે જાવ અને ભોલેનાથને ચંદન, અક્ષત, બીલી પત્ર, દૂધ, ગંગા જળ, ધતુરા અથવા આકૃતિનાં ફૂલો વગેરે અર્પણ કરો.આ બધી વસ્તુઓ શિવને ખૂબ જ પ્રિય છે.તેથી જો તમે આ વસ્તુઓ શિવ ને અર્પણ કરો છો, તો તે ઝડપથી ખુશ થાય છે. એકવાર શિવજી તમારી સાથે ખુશ થઈ જાયતો જીવન માં ઘણો આનંદ આવી જાય છે.આમ બીજું કામ સોમવારે સાંજે ભોલે નાથ ને ઘી, ખાંડ અને ઘઉંના લોટ થી બનાવવામાં આવેલો પ્રસાદ ચડાવવો જોઈએ.

આની સાથે જ શિવજી જલ્દીથી તમારી મનોકામના પૂર્ણ કરશે.આ સાથે આરતી માટે દીપ સાથે ધૂપ અને કપૂરનો ઉપયોગ કરો. જો તમે આ તમારા ઘરના મંદિરમાં કરો છો તો ઘરની બધી નકારાત્મક શક્તિ ખતમ થઈ જશે.આની સાથે દુષ્ટ શક્તિઓ પણ દૂર થશે.આ રીતે તમારા કામમાં કોઈ અવરોધ આવશે નહીં.આમ ત્રીજું કામ શિવલિંગનો અભિષેક સોમવારે સાંજે ગાય ના કાચા દૂધથી કરવો જોઈએ.આ ફક્ત શિવજીને જ ખુશ કરશે નહીં પરંતુ તેમના આશીર્વાદો હંમેશા તમારા પર રહેશે.તમારી રક્ષા માટે સોમવારે મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવા સિવાય દુશ્મનોનો નાશ થશે અને તમે હંમેશાં સ્વસ્થ રહેશો.

આમ આ અમારો લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.અને હા તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય અમારુ ફેસબુક પેજ લાઈક કરી જોડાઓ.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …